ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ: ทำไมรถคันเดียวกันใน Marketplace มีคนขายหลายคน  (อ่าน 2387 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nomman

• Newbie
  • *
ผมลองเข้าไปดูรถมือสองใน Facebook marketplace พบว่ารถคันเดียวกันทะเบียนเหมือนกันราคาเดียวกัน แต่มีคนขายหลายคน แบบนี้เป็นเรื่องปกติหรือเปล่าครับ ถ้าแบบนี้คนซื้อจะซื้อกับใครดี หรือะถูกหลอกไหมครับ

เพิ่งเข้าวงการครับ เลยไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ครับ 😅

ขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ 🙏😊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2023, 20:23:13 โดย Nomman »

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
ถ้าสมัยก่อน เคยทำเรื่อง นายหน้า ครับ

คนไหนดิวได้ ก็ได้ นายหน้าไป ซื้อกับใครคนไหนก็ได้ครับ

แต่ไม่รู้สมัยนี้เป็นยังไงครับ
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
รถเต๊นท์ครับ ขายผ่านเซลล์หลายคน

ออฟไลน์ Isomars

• Jr. Member
  • **
น่าจะเป็นเต็นท์รถที่มีเซลครับ อย่างรถมือสองคันล่าสุดที่ซื้อเข้าบ้านก็เป็นเต็นท์ที่มีเซลหลายคนครับ

ออฟไลน์ spn

เจ้าของเต้นท์โพสต์เองบ้าง
เซลล์โพสต์เองบ้าง
ยิ่งเดี๋ยวนี้มีเซลล์อิสระด้วย แบบรับข้อมูลจากเต้นท์ ถ้าหาลูกค้ามาซื้อได้ ก็ได้ค่าคอม
ส่วนตัวเคยหารถมือสองอยู่ 2 คัน ราคาใน marketplace จะแพงกว่าในเว็บ taladrod ที่เต้นท์เอามาลง
และบางเต้นท์ก็มีรถสวย ราคาดี กว่าที่ลงหน้าเว็บอีก

จะซื้อกับใครดี ถ้าราคาไม่ต่างกัน ผมเลือกคุยกับคนที่คุยรู้เรื่องเป็นสำคัญ นอนนั้นขอดูเล่มรถ เช็คเต้นท์น่าเชื่อถือ และค่อยไปดูรถจริงครับ 
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
มีหลายทีม หลายคนครับ

แต่ละคนจะมีไลน์กลุ่ม กลุ่มa มี5คน โพสท์ๆๆๆๆ  กลุ่มB 10คน โพสท์ๆๆๆๆๆ
นาย 1 นัดดูรถ กับเซลลa ก็แจ้งในกลุ่ม อัพเดทสถานะตลอด
นาย 3 โอนจองแล้ว ก็แจ้งในกลุ่ม จะได้บอกสถานะลูกค้าคนอื่นได้ถูก

จากที่คุยกับเซลล์นะครับ

ออฟไลน์ -Brian

ส่วนใหญ่ก็รถเต้นท์ จะมีเซลล์หลายคนช่วยกันโพส รวมถึงมีนายหน้าอิสระช่วยโพสอีกครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

หลาย account หรือ หลายคนขาย(เซลล์) ครับ

แต่ผมไม่ค่อยกล้าซื้อของใน marketplace บน facebook นะ

ออฟไลน์ Nomman

• Newbie
  • *
ขอบคุณข้อมูลจากทุกท่านมากครับ
อย่างที่ทุกท่านบอกเลยครับ ใน taladrod ประกาศขายคันเดียว แต่ใน marketplace ขายอยู่ 8 คน 😅