ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Toyota Wish และการนำเข้าครับ  (อ่าน 4299 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
สอบถามเรื่อง Toyota Wish และการนำเข้าครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:00:29 »
คือผมแค่สงสัยนะครับ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย
อย่าง New Wish 2010 ถ้าเกิด Toyota Motor Thailand ไปนำเข้ามาจาก Indo เหมือนกับ Innova เพื่อให้ได้ประโยชน์เรื่องภาษีอาฟต้า ได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าได้เพราะอะไร TMT ถึงไม่ทำอ่ะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง Toyota Wish และการนำเข้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:46:26 »
ที่ indonesia ไม่มี wish ขายนิครับ

ออฟไลน์ Sman

Re: สอบถามเรื่อง Toyota Wish และการนำเข้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:59:29 »
รถขายดีที่อินโดนีเซีย ต้องประมาณรถยกสูง อย่าง คีจัง หรือในไทย เรียก อินโนว่านั่นล่ะครัรบ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 16:40:44 »
รถขายดีที่อินโดนีเซีย ต้องประมาณรถยกสูง อย่าง คีจัง หรือในไทย เรียก อินโนว่านั่นล่ะครัรบ

ใน TMT อ่านกิจังกันหมดทั้งบริษัทเลย
ไม่รู้เหมือนกันว่าออกเสียงแบบไหนถูก จะกิ หรือจะคี อิอิอิ

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 13:16:24 »
มันไม่ใช่แค่ราคานำเข้ามาไม่แพงแล้วจะขายได้นี่ครับ
ต้องทำตลาด ต้องมีการสต็อกอะไหล่ ต้องอบรมช่างซ่อมบำรุง ต้องมีที่สต์อกรถ ฯลฯ ครับ เหนือความคาดหมายของเราๆ มากกับการจะเปิดตัวรถคันนึงที่ไม่มั่นใจว่าจะขายได้มากขนาดไหน

แต่ว่าไป ผมว่าตัวที่ขายอยู่สวยกว่ตัวใหม่เยอะ อ่ะ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 15:21:26 »
ขอบคุณทุก คห. ครับ