ผู้เขียน หัวข้อ: เปอร์โยต์ปัจจุบันนี้ยังขึ้นชื่อเรื่องช่วงล่างอยู่มั้ยครับ  (อ่าน 3001 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamton

• Jr. Member
  • **
หรือว่ารถญี่ปุ่นยี่ห้ออื่นในระดับราคาใกล้ๆ กัน มีสมรถนะเรื่องช่วงล่างไม่ทิ้งกันแล้ว เห็น 408 GT แล้วหวั่นไหว ใช้ XV อยู่ครับ พอใจมาก แต่หน้าตาไม่ค่อยผ่าน

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
ผมตามดูมาตั้งแต่ 3008/5008 มาใหม่ๆผมว่าช่วงล่างไม่ได้หนีจากรถญี่ปุ่นคลาสเดียวกันแล้วครับ ผมว่าเทียบ Subaru ก็สู้ Subaru ไม่ได้

ออฟไลน์ Chicken Wings

• Full Member
เปอร์โยต์มันก็คือรถตลาดบ้านๆ ไม่ต่างกับญี่ปุ่นเจ้าตลาดหรอกครับ ช่วงล่างขับมาสด้ายังดีกว่า

ออฟไลน์ panjap

ถ้า 25 ปีก่อนคงใช่ เปอโยต์เหนือกว่า รถญี่ปุ่นทั่วไป อย่างมากมาย
แต่ปัจจุบัน ขอบอกว่า แคมรี่ มาสด้า เหนือกว่า เปอโยต์เยอะ

ออฟไลน์ poomsira

• **
ที่บ้านผม มี Peugeot ตั้งแต่ยุค 504 505 305 405 406 ตอนนี้เหลือ 505 ที่เพิ่งซื้อ(มือสอง) ใหม่มาคันนึง

งานแสดงรถที่ผ่านมา น้องสาวผมไปดู 408 แล้วชอบมากๆ
แต่สุดท้าย ไป Forester ละครับ

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....ขับแล้ว สู้ซูบารุไม่ได้ครับ  :-X

ออฟไลน์ PKCHU

• Newbie
  • *
อีกเสียงที่เห็นว่า Subaru ดีไม่แพ้หรือดีกว่า Peugeot ครับ จากที่เคยขับทั้งสองยี่ห้อ

ออฟไลน์ nobody123

• **
ลองขับ 3008 แล้ว พบว่าขับสบาย Cost-performance ดีมากครับ นุ่มนวล น่ารัก เร่งดี
ส่วนช่วงล่างที่เคยดีมาก แม้ยางระเบิดหนึ่งเส้น (มีรุ่นพี่ที่ทำงาน ได้ใช้ระบบนี้จริงบนทางด่วน) พบว่า รุ่นใหม่ที่นำเข้าไทย ไม่มีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2023, 23:13:32 โดย nobody123 »

ออฟไลน์ SM.

ไม่แน่ใจว่าจะยังขึ้นชื่ออยู่ไหมนะครับ แต่ผมว่าก็ยังถือว่าช่วงล่างดีนะครับ ทั้ง 3008 / 2008

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

• Full Member
ลองขับตัวก่อนๆ หน้ามามันก็รถบ้านคันนึงครับ เน้นขับดีไป Mazda หรือ Subaru ยังดีกว่าสำหรับผม

แต่ 408GT ยังไม่เคยลองด้วยความเป็น Trim สูงของค่ายอาจจะให้อะไรมาดีกว่า แต่ผมว่ามันก็ประมาณรถญี่ปุ่นทั่วไปนี่แหล่ะไม่น่าหนีมาก ราคากับออพชั่นก็พอไหวไม่เหมือนตัวก่อนหน้าที่ให้มาแห้งๆ
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
ผมเคยเช่า 3008 ขับที่เชียงใหม่อยู่ 3 วัน
ไม่มีความประทับใจอะไรทั้งเครื่องทั้งช่วงล่าง
พวก UI และการตอบสนองก็ช้า
ราคาต่อสิ่งที่ได้ผมว่าสู้ CRV Forester ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ iamton

• **
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ V221

ผมมี3008ตัวไมเนอร์อยู่และเคยใช้Foresterโฉมก่อน ถ้าพูดถึงช่วงล่างForesterได้เปรียบที่ระบบขับ4 แต่3008ก็ไม่ได้แย่ ช่วงล่างถือว่าใช้ได้ ถ้าพูดถึงออปชั่นกับราคา Peugeotก็เหมือนAudiคือด้อยกว่าคู่แข่งในราคาใกล้เคียงกันแน่นอน แต่เหตุผลที่ผมซื้อ3008มาใช้แทนCX8เพราะน้องสาวขับCX8โดนชนท้ายและไปชนคันหน้าไม่แรงแต่ประตูและฝากระโปรงยับ เลยไม่ค่อยอยากใช้รถญี่ปุ่นทั้งToyotaและHonda จะซื้อForesterก็รับไม่ค่อยได้กับดีไซน์ที่เฉิ่มทั้งภายในภายนอกไม่เคยเปลี่ยน จึงมาซื้อ3008เพราะดีไซน์สวยใช้ได้และลองขับแล้วตัวรถแน่นหนาไม่ก๊องแก๊งเหมือนรถญี่ปุ่นครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ seeker

สมัยก่อนนึกถึง citroen มากกว่า peugeot อีก

ปัจจุบันซูดีกว่านะ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าไม่เน้นขับสี่ ลองดูมาสด้าครับ เรื่องช่วงล่างค่ายนี้เค้าทำมาดี