ผู้เขียน หัวข้อ: Bmw M4 F82 มือสอง ยังน่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 1958 ครั้ง)

ออนไลน์ aarti

• Newbie
  • *
Bmw M4 F82 มือสอง ยังน่าเล่นมั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2023, 10:00:10 »
พอดีกำลังดูคันนึงเป็น Bmw M4 F82 Competition ปี 2019 ไมล์น้อย ราคาประมาณ 4.7m กะจะเอามาใช้เป็น Daily use ปกติ นั่งคนเดียว มีแฟนมานั่งบ้าง แล้วก็ต้องขนถุงกอล์ฟครับ
ตอนนี้อยากได้ Performance car ดีๆมาใช้สักคัน

จริงๆดูเทียบกับรถย้ายอยู่ด้วย ราคาต่างกันครึ่งๆเลย ถ้ารถย้ายอาจจะไปเล่น G80 แต่ก็ไม่ค่อยมีความรู้เลยไม่กล้า

พี่ๆมีความเห็นยังไงบ้างมั้ยครับ
- รุ่นนี้ยังน่าเล่นมั้ย รถจุกจิกสำหรับการใช้ daily use รึเปล่า
- ราคาขายต่อคิดว่าจะตกเยอะมั้ย ถ้าใช้ไปอีกสัก 3 ปี
- หรือแนะนำไปทำรถย้ายที่ราคาถูกกว่ากันครึ่งๆ หรือขยับไป G80 เลย
- ถ้าพี่ๆมีแนะนำตัวเลือกอื่นแนะนำได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
Re: Bmw M4 F82 มือสอง ยังน่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2023, 11:10:02 »
ตระกูล F ทั้ง 3/4 M ปลอมเยอะมาก ปลอมแบบไม่ย้าย ไม่ตีโป่ง ใส่ท่อเสียงตดแตกอย่างเดียว ไปเฟียซจอด super car ที่แอมบาสซี่บ่อยๆ

ผมแนะนำให้เล่นรถแท้ดีกว่าครับ ราคาตกน้อยกว่าอยู่แล้วครับ แต่ถ้าไม่ซีเรื่อง coupe ผมเชียร์พวก rs4 มากกว่า ถึงรถจะโล้นเหมือนกันแอบมองว่ามันไม่ค่อยซ้ำราคาอนาคตแข็งกว่า ราคามันถูกกว่าด้วย

ออฟไลน์ IS2000

Re: Bmw M4 F82 มือสอง ยังน่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2023, 12:41:43 »
เคยใช้ F87 M2 ผมติดอย่างเดียวเรื่องเกียร์ M-DCT ครับ ใช้เป็น daily use อาจจะมีรำคาญบ้างครับ ยิ่งขับช้าๆช่วงเปลี่ยนเกียร์ 2 ลงมา 1 กระตุกออกแนวคนขับรถเกียร์ธรรมดาไม่แข็ง รถผมตอนนั้นเฟืองท้ายดังด้วยแต่เป็นปกติของหลายคันครับ นอกนั้นดีหมด ราคา F82 น่าจะแข็งอยู่ครับเห็นราคาประมาณนี้มานานแล้ว รถย้ายถ้าซื้อมาขับขำๆโอเคอยู่ครับแต่ผมเคยมี C63 รถย้าย ขับดีทุกอย่างยกเว้นเวลาใส่เต็มๆมันมีอาการแบบที่รถโรงงานไม่ควรจะมี ทั้งๆที่ศูนย์ตรงสเป็คทั้งหมด
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออนไลน์ tom46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2023, 14:07:55 »
ผมก็ชอบนะ M4 ตัวนี้ สวยดีครับ ราคา M มักจะไม่ค่อยตกครับ ถ้ารถแท้ เห็นมีแต่ขึ้นกันซะมากกว่าครับ

ได้มาแล้วหาโช้คดีๆอย่าง moton มาใช้ละยิ่งแจ่มครับ มีพวกๆกันอยู่คน แกเล่นรถมาอยู่ใช้ของมาก็หลายยี่ห้อละ คัน M3 92 ใส่ moton ไปเห็นว่า ดี เขาชอบมากเลยครับ งบถึงๆแบบนี้จัดของดีๆใส่ไปเลยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2023, 15:14:14 »
ผมว่าเป็นรถที่น่าขับนะครับยิ่งสำหรับแฟน bmw แต่ต้องแท้นะ อะไรที่ปลอมต่อให้ปลอมเหมือนมันก็ปลอมครับ

แต่การที่มีรถแต่งเลียนแบบเยอะ (โดยเฉพาะพวกใส่ชุดแต่งอย่างเดียว) มันทำให้ความน่าซื้อของ M3/4 หายไปเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ Starscream

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2023, 14:30:26 »
M4 F82 ส่วนตัวมองว่าเล่นรถพวกนี้ถ้างบถึงต้องแท้เท่านั้นครับ เรื่องแรกเลยคือจะได้ไม่คาใจ แทรคล้อ โป่งหน้าหลัง ตัวถัง เกียร์
ใครถามก็พูดได้เต็มปากว่าแท้ ราคาขายต่ออีก 3 ปีน่าจะทรงๆอาจตกไม่มาก ขับดีไม่ดียังไงเราก็รู้ว่าเห้ยแท้มันเป็นแบบนี้
แต่รถพวกนี้ผมว่าขับทุกวันลำบาก เตี้ย เสียงดัง ถนนบ้านเราก็แย่มาก เกียร์ DCT เป็นปกติที่กระตุกโดยเฉพาะ M มันเซทมาแบบนั้น
(ถ้าเข้าใจ Character ของมันก็จบครับ มันส์แน่นอน) แต่ถ้าไปเอารถทำก็คาใจอยู่ดีครับ สมมุติไปซื้อรถทำมา
ขับๆไปคงคิดในใจว่าถ้าเป็นรถแท้มันจะเป็นยังไงนะ? ดีกว่านี้ไหม อะไรแบบนี้ครับ สุดท้ายขึ้นอยู่กับความชอบครับเพราะบางท่านอาจไม่ชอบ
กรณีที่ว่ารถรุ่นปกติมาใส่ชุดแต่งเหมือนตัว M คิดขำๆถ้าเราขับ M แท้ไปเจอ S แต่งเหมือน ผมว่าคนที่แต่งเหมือนน่าจะเขิลๆนะครับ  ::)
CBA-CZ4A MR

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2023, 11:21:38 »
เรื่องแบบนี้ ถ้าเลือกได้ 10 รอบ ก็เลือก รถแท้ ครับ

แต่ถ้าสุดท้ายแล้ว จำกัดด้วยงบ และ อื่นๆ ทำให้ต้องเลือกรถทำ รถย้าย ก็ต้องเอา เหมือนกันครับ เพราะต้นทุนชีวิตคนเราไม่เท่ากัน

ผมมีคนรู้จัก เขาใช้ M5 รถย้าย จะบอกว่า มันไม่ได้แย่และน่ากลัวอย่างที่คิด ใช้งานปกติเลย

แต่นั้นละครับ ด้วยความที่เป็นรถย้าย มันก็คือ ไม่แท้ (ในใจก็รู้ว่ามันไม่แท้) และ ถ้าเจอคันที่ทำไม่ดี มันก็เหนื่อยที่ต้องไปไล่เก็บ ไล่แก้