ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางบริเวณแยกประตูน้ำครับ  (อ่าน 1152 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
สอบถามสมาชิกทุกท่านครับ พอดีผมอยากรู้ว่า ถ้าวิ่งถนนเพชรบุรีขาเข้ามาจาก ศรีอยุธยามาที่แยกประตูน้ำแล้วจะเลี้ยวขวาไปถนนหน้า เซนทรัลเวิลด์ สามารถเลี้ยวได้ไหมครับ หรือ มีเวลาห้ามเลี้ยวไหมครับ

ออฟไลน์ Sit: )

• Hero Member
Re: สอบถามเส้นทางบริเวณแยกประตูน้ำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2023, 15:54:46 »
แยกนั้นสารภาพเลยว่าไม่เคยคิดจะเลี้ยวขวาไป central world เพราะก่อนแยกประตูน้ำจะมีรถขวาง ซ้อน เบียดกันแย่งไปพื้นราบ ผมจึงมักจะตรงขึ้นสะพานข้ามแยก 

คุณ จขกท จะเลี้ยวขวาเพื่อไปทาง central world หรือ จะไป central world เลยอะครับ
ถ้าผมไป central world โดยมาจากเพชรบุรีปมอาจจะตรงขึ้นสะพานข้ามแยกไปเลี้ยวขวาศอยชิดลม แล้วมาเลี้ยวขวาเข้าพระราม 1 แต่ถ้าจะไปทาง central world เพื่อมุ่งหน้าราชดำริ คือวิ้งตรงจากชิดลมเข้าหลังสวน  ทั่งนี้อาจต้องดู google map เพราะถ้าชิดลมติดก็ยาวพอควร แต่ช่วงนี้ รร. ใหญ่แถวนั้นหยุดเรียนแล้ว ก็น่าจะไปได้

ออฟไลน์ Darkart

Re: สอบถามเส้นทางบริเวณแยกประตูน้ำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2023, 17:02:31 »
ถ้าจำไม่ผิด ห้ามเลี้ยวขวาตรง4แยก เข้าถ.ราชดำริ นั้น ตร.จ้องจะเล่นคุณแน่ๆ
ขึ้นสะพานข้ามแยก ชิดขวา จะมีแยกให้เลี้ยว เข้า ถ.ชิดลม ไปเรื่อยๆ ผ่านกฟน.เพลินจิต เลี้ยวขวาเลนนอก ตรงไปเรื่อยๆ ถึง4แยก สามารถเลี้ยวขวาผ่านเซ็นทรัลเวิล์ดได้ ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2023, 21:42:19 »
^
^
ตามนี้เลยครับ เพิ่มให้อีกนิด ถ้าเป้าหมายคือเซ็นทรัลเวิลด์ ถ้าเราเลี้ยวตรงนั้นได้ เราก็เข้าห้างไม่ได้อยู่ดีครับ เพราะคุณต้องตัดถนนถึง 4 เลยเลยทีเดียว คนด่ากันทั้งถนนแน่นอนครับ 

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2023, 10:59:58 »
วันธรรมดาผมจะไป ราชเทวี แล้วเข้าทาง siam dis ที่ติดกับวังสระประทุม เลาะมาหลัง paragon ออก ctw ก็ได้ครับ
ถ้าวันหยุดไปจะชิดลม มาแตร์ แล้ววิ่งขวาไว้ จะเลี้ยวเข้า ctw หน้า สตช ครับ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2023, 12:17:16 »
ขอโทษที่อาจจะไม่เคลียเรื่องจุดหมายครับ จุดหมายจะไปอาคารเกษร ทาวเวอร์ครับ  พอดีผมอยากรู้เส้นทางเพิ่มเติมเพื่อจะบอกแขกมางานไว้ครับผม

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2023, 23:17:18 »
เลี้ยวไม่ได้นะ ให้ขึ้นสะพานลงมา ชิดขวาเข้าซอยมาออกตรงเซนทรัลชิดลม แล้วเลี้ยวขวาอีกที ออกเลนนอก แล้วมารอจตังหวะเลี้ยวเข้าเกษรได้นะ