ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า nissan leaf autech e+ และ nismo e+ ราคานี้  (อ่าน 1499 ครั้ง)

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
ถ้า nissan leaf autech e+ และ nismo e+ ราคานี้
« เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 11:11:42 »
ถ้า nissan leaf nismo e+ และ autech e+ มาไทยที่ราคา 1,499,000 บาท(218 hp 340 nm 62kwh) และ nissan leaf standard และ autech standard ลดเหลือ 1,349,000(ปัจจุบัน 1,590,000) และ 1,359,000 บาท จะแย่งยอด atto 3 ได้มากขึ้นและขายได้เต็มโควต้าต่อปีไหมครับ(ปัจจุบันนอนแช่ศูนย์) มีส่วนลดอีกรุ่นละ 20,000 บาท

Re: ถ้า nissan leaf autech e+ และ nismo e+ ราคานี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 11:43:35 »
ผมว่าราคานี้ ต้องลุ้นเหนื่อยอยู่นะครับ
เพราะที่ผ่านมา ชื่อ Leaf ในกระแสโซเชียลไทย มันค่อนข้างแย่
ต้องสื่อให้ชัดเจนว่าที่แพงกว่า มันมีอะไรที่คุ้มกว่าบ้างน่ะครับ
ชาร์จเร็วแค่ไหน วิ่งไกลกว่ามั้ย รับประกันแบตกับมอเตอร์สู้เค้าได้มั้ย
ตัวรถมีปัญหาจุกจิกแค่ไหน
เรื่องศูนย์บริการเป็นจุดเด่นได้รึยัง (ดูจาก Kicks ที่น้องผมใช้ ก็ถือว่าวางใจได้ระดับนึงครับ)

เรื่องคุณภาพตัวรถระยะยาว ผมไม่มีข้อกังขาสำหรับแบรนด์ญี่ปุ่น
แต่กลุ่มคนซื้อรถไฟฟ้าจีน เค้าไม่ได้สนใจตรงนี้กันมากนะครับ
ผมคิดว่า อาจจะแย่งยอดมาได้ไม่มาก ถ้าความฉาบฉวยสู้เค้าไม่ได้

Re: ถ้า nissan leaf autech e+ และ nismo e+ ราคานี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 11:51:46 »
สุดโบราณในราคาแพงๆ

Type 1 AC, CHADEMO DC, passive cooling  ::) ::) ::)

ไป model 3, Seal แบบไม่ต้องคิดเยอะ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 11:59:01 »
ยากครับผมว่า และโดยเฉพาะนิสสัน ที่ผมว่า คนส่วนใหญ่มองว่ามันเป็นแบรนด์ล่างๆเสียด้วยซ้ำ ต่อให้ขาย 7 แสน ผมว่ายังเหนื่อย ประมาณว่า คนมันไม่ใช่ ทำอะไรก็ไม่ใช่น่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 14:09:06 »
ผมรู้สึกว่า Nissan Thailand ในปัจจุบัน กับ BYD ความน่าเชื่อถือไม่ได้ห่างกันเท่าไหร่เลยครับ

ผมคงจบที่ atto3 แล้วเก็บเงินไว้ หรือถ้าผมจะขยับจาก atto3 มา leaf ผมเพิ่มอีกหน่อยแล้วจบที่ model 3 เลยดีกว่า

ตัวรถมันแข่งกับเจ้าอื่นไม่ได้ทั้งตัวสินค้าและราคา ตั้งใจเข็น Product ใหม่ๆออกมา น่าจะดีกว่า

ตั้งแต่ kicks เปิดตัวก่อน corolla cross เกือบเดือน ได้กระแสไปเยอะมากแต่ไม่มีรถให้เทส จน cross เปิดตัว ส่งมอบแล้ว.. kicks ก็ยังไม่มีรถเทสมาลงโชว์รูม.. แถม ตั้งราคาแบบมั่นๆ เซลก็ชูจุดขายของสินค้าไม่ได้
ตั้งแต่นั้นผมก็ปลงๆ กับแบรนนี้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2024, 14:54:43 โดย เนื้อน่องไม่หนัง »

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 14:21:12 »
Leaf โฉมนี้มันเก่าไปมากแล้วครับ เมื่อเทียบคู่แข่งในปัจจุบัน
ระยะทางที่วิ่งได้ก็น้อยไป ภายในก็ดูจะล้าสมัยไปแล้ว
แต่ถ้าเป็น Leaf gen ใหม่แล้วทำราคานี้ น่าจะยังพอไปได้อยู่

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 15:03:28 »
Leaf รุ่นปัจจุบันเทคโนโลยีเก่าทำตลาดมานานแล้ว

New Nissan Leaf ครับ รุ่นต่อไปตลาดเป็นแบบตัวถัง SUV

หรือไปให้สุดก็ Nissan Ariya Nismo

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2024, 23:25:02 »
เหนื่อยครับ tech มันตกไปไกลละ ตอนนี้เหมือนมีจุดเดียวที่ชูโรงคือเป็นรถญี่ปุ่น

ฝัง leaf ไปเถอะแล้วเอา ariya, sakura มาแทนเถอะ นอกจากลดราคาจนไม่เหลือกำไรไม่ได้ทำให้รอดแล้ว มันจะครึ่งกลางๆ และเละเทะ เหมือน teana อะครับ

minor change ครึ่งคัน งงมากเลย nissan thailand คิดได้ยังไง ตอนนั้นผมยังคิดว่าถ้าไปไม่ไหว ให้มันจากไปอย่างสงบๆดีกว่าอีก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2024, 18:54:44 »
สุดโบราณในราคาแพงๆ

Type 1 AC, CHADEMO DC, passive cooling  ::) ::) ::)

ไป model 3, Seal แบบไม่ต้องคิดเยอะ

MY23 ไทยเปลี่ยนเป็น Type 2 ให้แล้วครับ AC

DC CHAdeMO ตลอดไปป ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 07, 2024, 22:48:34 »
leaf คงหมดเวลาของมันแล้วนะครับ มายังไงก็ลำบากครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2024, 17:00:04 »
เอาไรมาขายครับ

คนขายไม่เท่าไหร่ ยอมใจคนซื้อมากกว่า

ตอนนี้ ราคานี้ อย่าว่าแต่จะแข่ง atto3 เลย ยังมีตัวเลือกอื่นยืนค้ำคออยู่อีกเยอะครับ