ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาสที่ไทยรุ่ง จะเอา Hilux champ มาทำ TR Transformer บ้างไหมครับ  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Hilux champ เป็น กระบะ lego ที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความต้องการ ผมกำลังสงสัยว่า ถ้าแบบนี้ทาง ไทยรุ่ง จะสามารถเอาเฉพาะด้านหน้า มาทำตัวถังและใส่อุปกรณ์เพิ่มเติม ทำเป็นรถตรวจการณ์ 3-5 ประตู ได้ไหมครับ

ส่วนตัวผมอยากให้ทำตัว 3 ประตู ครับ ทรงหน้ารถมันเท่ห์ ผมว่าเหมาะมากๆ ครับ แต่อาจจะต้องทำภายในให้มันดีขึ้นอีกนิดนึงครับ ใส่ของเล่นเพิ่มหน่อย นะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ส่วนตัวคิดว่าเป็นไปได้ แต่ดูไม่น่าทำครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็น 3/5 ประตู ต้องจดป้ายดำ จะโดนภาษีอีกเรท เหมือน fortuner ราคาน่าจะชนกับ yaris cross เฉียด corolla cross เพิ่มเงินอีกสักนิดได้ ftn ที่ใหญ่กว่า

แต่ถ้ามองตัวรถจริงๆ Hilux champ อาจเหมอืนกัน สาย camping ลุยๆ อินดี้หน่อย แนว Jimny ครับ ซึ่งกลุ่มลูกค้ามีแต่น่าจะน้อย

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไม่น่าทำ แต่น่าจะออกเป็นชุดแต่งมากกว่า
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
สุดท้ายถ้าทำจริงผมว่าไม่ได้ขาย 8 แสนครับ เพราะ Tr Transformer ตอนนี้เริ่มต้น 1.57 ล้านบาท มี Space เหลือๆ ช่วง 1-1.3 ล้านที่จะขายและราคาไม่ชนกับ 500D  (est กันแถวๆ 1.3-1.5) ที่มีแนวโน้มเอา base จาก imv0 aka hilux champ ไปทำด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมยังสงสัย TR Transformer เค้าทำตลาดยังไง ถ้าไม่ใช่หน่วยงานรัฐ ลูกค้าทั่วไปจะซื้อหรอครับ???

ผมเดาว่าเค้าคงไม่ได้ stock รถไว้ พอมี order ก็ค่อยไปตัวรถ Toyota มา

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
Hilux champ มีดัดแปลง รูปแบบเยอะแน่นอน รอรถส่งมอบเยอะๆ น่าสนใจ  8)
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ NoName__???

อยากได้ cab มากกว่า จะได้เสียภาษีป้ายเขียว แต่ยังมีพื้นที่เก็บของในรถเพิ่ม

ออฟไลน์ kiwiwi

ได้ข่าวว่าจะมี mini land cruiser ออกมา
ถ้าข่าวจริง ก็คงเป็นตัวนี้แหละครับ

ผมว่า tr คงไม่ทำอะไรที่ซ้ำซ้อนกับตัวถังดั้งเดิมแล้วล่ะ

ออฟไลน์ off_033

Hilux champ ออกแบบมาให้ทำต่ออยู่แล้ว

ไทยรุ่ง เอามาต่อเสริมตามลูกค้าต้องการงานก็น่าจะล้นแล้ว  ไม่จำเป็นต้องเอา redesign ใหม่เหมือนTR Transformer  ครับ

ออฟไลน์ solo

ถ้าซื้อหัวกระสือมาทำแบบ Jimny 3ประตูไม่ทราบว่าที่ไหนรับทำบ้างครับ
https://www.suzuki.co.th/model/jimny

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

• Full Member
เป็นไปไม่ได้ครับ ที่จะเอา Hilux Champ มาทำเป็น Thairung Transformer

แต่ยังไงปีนี้ก็รอลุ้น Mini Fortuner พื้นฐาน Hilux Champ ซึ่งน่าจะมาในช่วงกลางปี
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT