ผู้เขียน หัวข้อ: BEV / PHEV Volvo เตรียมตัวเปลี่ยนแบตราคาถูกลงได้เลยครับ  (อ่าน 2082 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobody123

• Jr. Member
  • **
เจ้าของรถยี่ห้อนี้ คงยิ่งดีใจที่ Remanufactured pack battery จะเกิดขึ้นได้ในไทย
โดยไม่เสียภาษีนำเข้า เพราะ จะมีการตั้งโรงงานซ่อมและรีไซเคิลแบต

รักษ์โลก และ ประหยัดงบ ไปในตัว
(Remanufactured pack ถูกกว่าแบตใหม่ บางแหล่ง เกือบเท่าตัว ครับ)

https://www.thairath.co.th/news/auto/evcar/2756257?fbclid=IwAR1PEGfJvpd6Xd2mN2wehsq6BOVlngr1V8CDqxtMI67504tzVBIdSzfZM2A

ปล. ยี่ห้อ Volvo นี้ จากเดิมผมไม่เคยมองเลยยุคฟอร์ดเป็นเจ้าของ จะชอบก็มีแค่คันในหนังแวมไพร์แฟรนไชส์ดัง ภาคแรก
ยิ่งจีนซื้อไป 100 % ผมดูข่าว CNN ตอนประมาณ 10 ปีที่แล้ว คิดว่าไม่รอด
พอมาดูปัจจุบัน ขายหุ้นแล้วที่ Stockholm หุ้นขึ้นที่ปีที่แล้วกระฉูด (ประมาณ 50%)
ยอดขายปี 66 เพิ่มขึ้น 24% (ยิ่งในไทย เพิ่มขึ้นแบบก้าวกระโดด คือ ยอดจดทะเบียนไฟฟ้ามันไม่เคยต่ำกว่า BM เลย)
ส่วนตัว ถอยมาเรียบร้อยครับ ขับทุกระยะดีมาก
เทียบลมยาง 42  เท่ากัน BM ผม เวลาผ่านรอยต่อถนน ผมมักยกหัวจากเบาะ
Volvo เป็นรถที่เติมลมแข็งแล้วนะ แต่เอนหัวบนเบาะได้ตลอด

คุณชอบคันไหน จิ้มได้เลยครับ เพราะ สองปีที่แล้ว Volvo มีโมเดลรถที่ได้ Top Safety Pick + มากสุดในโลก ครับ คือ (ประมาณว่า) ทุกโมเดล

ออฟไลน์ Weetting

• Hero Member
  • ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
น่าสนใจตรงตั้งศูนย์รีไซเคิล  ::) ::)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day