ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านซ่อมลำโพงเดิมติดรถยนต์ ย่านรามอินทรา  (อ่าน 1356 ครั้ง)

ออฟไลน์ WASADM

• Sr. Member
ลำโพงเดิมติดรถเป็นของ JBL ครับ

เนื่องจากรถมรอายุเข้าปีที่ 10 แล้ว พอเวลาฟังเพลงแล้วมีเสียงแผดๆที่ลำโพงฝั่งผู้โดยสาร เลยคิดว่าอยากจะซ่อมครับ ไม่อยากเปลี่ยน มีเพื่อนๆ พี่ๆ พอแนะนำร้านย่านรามอินทรา หรือในระแวกใกล้เคียงไหมครับ แล้วปกติค่าเสียหายโดยประมานเท่าไหร่ครับ

ขอบคุนคำแนะนำจากทุกคนครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Hero Member
    • Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
Re: ช่วยแนะนำร้านซ่อมลำโพงเดิมติดรถยนต์ ย่านรามอินทรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 15:21:06 »
แถบๆย่านนี้รู้จักแต่ร้านเปลี่ยนหรืออัพเกรดไปเลยครับ ถ้าเป็นร้านซ่อมรู้จักแต่ร้านซ่อมแอมป์และไกลด้วย อยู่บางใหญ่หนึ่ง อยู่คลองหลอดไกล้ดิโอลสยามอีกหนึ่ง ส่วนถ้าร้านซ่อมลำโพงเท่าที่ลองกูเกิ้ลดู จะกระจุกอยู่บ้านหม้อซะเยอะเลยครับ ขออภัย เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเลย ฮ่าๆๆ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
Re: ช่วยแนะนำร้านซ่อมลำโพงเดิมติดรถยนต์ ย่านรามอินทรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 15:33:47 »
ช่างแขก น่าจะแถวคู้บอน ซ่อมลำโพงวินเทจ ลำโพงยุค90 ไม่แน่ใจว่ารับของรถยนต์มั้ย
 แต่คิวยาวประมาณครึ่งปี ผมส่งไปเกือบครึ่งปีแล้วยังไม่ได้ทำเลย

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 16:06:55 »
เปลี่ยนใหม่จะดีกว่าครับ

ผมเคยซ่อมลำโพงบ้านของ JBL กลับมาก็ใช้ได้แป๊บๆก็เป็นอาการเดิมอีกครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 16:09:15 »
เคยเห็นร้านซ่อม​ แค่บุบนิดเดียวยังคิด​ 800

ที่นี้งานซ่อม​ถ้าต้องถอดไปให้​ แล้วร้านไม่สามารถทำให้ได้เลย​ ต้องประกอบกลับขับก่อน​มาทีหลัง​

แล้วแงะประกอบใหม่อีกรอบ

มันจะคุ้มไหมน้อ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 16:16:32 »
เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ
คิดว่า Upgrade เป็นคู่ไป หรือจะหาของมือสองถอดตรงรุ่น น่าจะง่ายกว่าครับ แล้วไม่ต้องลุ้นกับงานซ่อมด้วยครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2024, 16:53:37 »
ต้องถอด > ส่งซ่อม > รับกลับ ประกอบคืน 
หลายขั้นตอน หลายกะตัง 

สู้ ถอดเปลี่ยน > ใส่ตัวใหม่ ใหม่ตรงรุ่นหรือมือสองตรงรุ่นหรืออัพเกรด

จะจบไว และเจ็บน้อยกว่าครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2024, 08:31:59 »
หาลำโพงสเปคเดิมถอดจากหัวตัดเชียงกง น่าจะคุ้มกว่า ถ้าไม่ยึดว่าต้องเดิมมากก็อัพเกรดไปเลย

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2024, 21:01:16 »
หาลำโพงเดิม อันใหม่ดีกว่าครับ ถ้าไม่อัพเกรด ทนกว่า คุ้มกว่า  :-X
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ