ผู้เขียน หัวข้อ: Cross minor change คุ้มไหม หรือตัวเก่า ส่วนลดคุ้มกว่า  (อ่าน 4382 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
เอาตรงๆ หน้าตาดีขึ้นมาก จนลังเล ครับ
ตัวเดิมอัดส่วนลดกันพอสมควร
ถ้าใช้ยาวๆ มีลังเล เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Symphonic

• Hero Member
Re: Cross minor change คุ้มไหม หรือตัวเก่า ส่วนลดคุ้มกว่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2024, 20:38:06 »
Pain points ของตัวเดิมคือหน้าบึ้งกับ
ไม่มี Auto break hold ไม่ใช่เหรอครับ

ตัวใหม่แก้ให้หมดแล้ว จะกลับไปหาตัวเก่าได้ยังไงครับ

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
Re: Cross minor change คุ้มไหม หรือตัวเก่า ส่วนลดคุ้มกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2024, 20:54:09 »
ต้องตัวใหมสิคนับ สวยกว่าเดิม ครบกว่าเดิม ในราคาเดิม

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2024, 21:31:23 »
มาตามอ่านด้วยคนครับ  ผมกำลังเล็ง forrester ลดราคาอยู่ แต่ลังเลบางเรื่อง เจอ cross ราคาเดิมออปชั่นเพิ่มก็น่าคิดเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2024, 22:53:49 »
จากใจคนใช้โฉมก่อน minor

ถ้าไม่ติดอะไร เอาตัว minorchange ดีกว่าครับ แต่ไม่รู้ทำไมผมกลับชอบหน้าโฉมก่อน minorchange มากกว่า

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2024, 23:16:02 »
จากใจคนใช้โฉมก่อน minor

ถ้าไม่ติดอะไร เอาตัว minorchange ดีกว่าครับ แต่ไม่รู้ทำไมผมกลับชอบหน้าโฉมก่อน minorchange มากกว่า

ผมก็ชอบก่อน MC ดูดีกว่า

ออฟไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 03:08:55 »
มาตามอ่านด้วยคนครับ  ผมกำลังเล็ง forrester ลดราคาอยู่ แต่ลังเลบางเรื่อง เจอ cross ราคาเดิมออปชั่นเพิ่มก็น่าคิดเลยครับ

มีลดราคาด้วยหรอครับ พึ่งไปดูมามี Xv ราคาเร้าๆ แต่ forester มีแต่โปรตัว i-s 1.25 ตัวออฟชั่นเต็มไม่ลดซะงั้น

ออฟไลน์ helloweentz

• รถขนของ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 05:07:16 »
ต้องรอดูส่วนลดตัวเก่า   :D
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ Magl

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 07:33:42 »
คาดหวังกันเยอะจะได้หน้า jdm บางคนยังบ่นว่าหน้าบึ้ง พอได้หน้าแบบนี้ไม่เหมือนใครในโลก ก็ยังมีกระแสบ่นกันอยู่ แต่เทียบกับอ็อปชั่นที่เพิ่มแล้ว น่าจะขายดีเหมือนเดิม

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 08:29:14 »
ต้องรอดูส่วนลดตัวเก่า   :D

เหมือนเขาแจกกันหลักแสนนะครับ ตอนนี้รถเริ่มหายากแล้วเพราะปล่อยกันไปเกือบหมดล่ะ เห็นแต่เบนซิล คนไม่เอากัน

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 08:58:49 »
เอาตัวใหม่ครับ

หน้าตา ดีขึ้น option มากขึ้น ราคาเดิม  จะเอาตัวเก่าไปทำไม

อยากได้ส่วนลดเยอะๆ  ก็รออีกสักครึ่งปี  เดี๋ยวก็มีส่วนลดให้

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 09:05:06 »
ถ้าเงินถึงแล้วไม่คิดจะเก็บไว้ตลอดชีวิตเอาตัวใหม่เถอะ อย่าลืมว่าต่างกันเยอะตอนขายต่อตัวเก่าก็ราคาตกกว่าตัวใหม่เยอะ เผลอๆขายไม่ออก

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 09:06:52 »
หน้าใหม่ดูดีกว่าหน้าบึ้งพอสมควร
เทียบกับส่วนลดหน้าเก่า ผมเลือกหน้าใหม่
ถ้าใช้งานทุกวัน เราก็จะเห็นหน้ามันอยู่ทุกวัน
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ KTN88

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 09:55:53 »
คาดหวังกันเยอะจะได้หน้า jdm บางคนยังบ่นว่าหน้าบึ้ง พอได้หน้าแบบนี้ไม่เหมือนใครในโลก ก็ยังมีกระแสบ่นกันอยู่ แต่เทียบกับอ็อปชั่นที่เพิ่มแล้ว น่าจะขายดีเหมือนเดิม

แต่หน้า JDM นี่ก็เสียงแตกกันพอสมควรนะครับ เพราะคนไม่ชอบก็เยอะเลย ซึ่งผิดคาดสำหรับผมพอสมควร

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 10:43:34 »
จะเก็บเสียงเครื่องยนต์ได้ห่วยเหมือนเดิมไหม รถครอบครัวคันเป็นล้าน แต่เสียงเครื่องดังสนั่น เครื่องก้ตัวเดิม ก็ยังมีแอบกั๊กๆอยุ่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 11:21:53 »
ส่วนตัวคิดว่ารูปลักษณ์กับออฟชั่นดูโอเคขึ้นมากครับ
แต่ถามว่าสนใจมั้ย คงไม่ครับ รู้สึก Toyota TH ยังมองตลาดไทยเป็นโลกที่สาม
ในขณะที่หลายๆประเทศ ได้เครื่องใหม่หมดแล้ว แต่ของไทยกลับลากขายเครือ่งโบราณอยู่

ออฟไลน์ Redback

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 12:35:14 »
เอาตัว MC ครับ อยากได้ toyota safety sense ในตัว premium ก็พอแล้ว
ถ้าตัวเก่าต้องจ่ายถึง 1.2 ล้าน
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 13:48:50 »

มีลดราคาด้วยหรอครับ พึ่งไปดูมามี Xv ราคาเร้าๆ แต่ forester มีแต่โปรตัว i-s 1.25 ตัวออฟชั่นเต็มไม่ลดซะงั้น

มีนะครับ เด้งมาเพียบ แต่เขียนกันว่า executive car ซึ่งอาจจะวิ่งแค่หลักร้อยก้อไม่แน่

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 14:29:41 »
เอาตัว mc สิ เขาแก้ไขตามที่ผู้ใช้บ่นไป(เกือบ)หมดแล้ว
เบรคมือไฟฟ้า มี
หน่วงเบรคอัตโนมัติ มี
หน้าจอคนขับแบบเต็มแผง มี
ครูซคอนโทรลแบบ stop & go มี (มีมาตั้งแต่ nano change ละ)
ซันลูฟแบบพาโนรามิก มี
แผ่นปิดหน้าห้องเครื่อง ไม่มีเหมือนเดิม
คานกันกระแทกด้านหลัง ยังไม่เห็นใครมุดไปคลำว่าเอามาใส่หรือยัง (ฝากอัพเดทกันหน่อยน้าา)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 14:31:57 »
MC ครับ หน้าตาดี ยังใหม่ไปอีกนาน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 15:37:16 »
ถ้า Cross Minorchange ราคาเดิม แต่ได้ Option เพิ่มขึ้น รีบซื้อเลยครับ ได้เบรคมือไฟฟ้า (จะทนไปกับเบรคเท้าในรุ่นก่อน Minorchange ทำไม แถมใช้งานก็ยาก!!!!!) มาตรวัดดิจิตอล จอกลางใหญ่ขึ้น ดีไซน์เบาะหน้าสวยดั่งรถยุโรป
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT

ออฟไลน์ DapKnihtHD

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 17:09:29 »
มันมีอะไรในกอไผ่รึเปล่า ถึงไม่ยอมให้มี 2.0 dynamic ในรถประกอบไทย (สงวนไว้ให้ camry เท่านั้น แต่นั่นก็ 2.5 ?)

หรือก็แค่เรื่องกั๊ก เรื่องต้นทุน เรื่องการบำรุงรักษาที่น่าจะถูกกว่า d4s ฉีดตรงใน dynamic force  ???

ออฟไลน์ Symphonic

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 17:47:27 »
มันมีอะไรในกอไผ่รึเปล่า ถึงไม่ยอมให้มี 2.0 dynamic ในรถประกอบไทย (สงวนไว้ให้ camry เท่านั้น แต่นั่นก็ 2.5 ?)

หรือก็แค่เรื่องกั๊ก เรื่องต้นทุน เรื่องการบำรุงรักษาที่น่าจะถูกกว่า d4s ฉีดตรงใน dynamic force  ???

มันเป็นเรื่องของการเตรียมงานครับ ที่เราเห็นๆ ดีงามอยู่นั่น ถ้าใช้กับน้ำมันบ้านเรา
บนตัวถังของรถแต่ละรุ่นจะต้องปรับแต่งเครืองให้เข้ากับน้ำมันและค่ากำหนดทางมลพิษ
รวมไปจนถึงถ้าเข้ามาแล้วก็จะถามถึงการใช้ E20 E85 ที่ต้องเขียนโปรแกรมใหม่เฉพาะ
ของไทยอีก ก่อนจะส่งให้ สมอ. รับรอง  และถ้าอยากให้เอาเข้ามาแล้วได้ราคาที่ไม่โดดไปจาก
เครื่องเดิม ก็ต้องหาทางประกอบในนี้ ก็จะต้องทำการ sourcing หาชิ้นส่วน ส่วนประกอบ
รวมไปจนถึงการขึ้นไลน์ผลิตอีกนะครับ  ถ้าจะทำจริงก็ต้องใช้เวลาด้วยครับ

อีกอย่างคือที่เห็นอยากให้เอาเข้ามาๆ พอมาจริง ก็ Nokia Kodak กันอีก
หลายๆ คนก็ลั่นวาจาว่าจะไม่ใช้รถน้ำมันกันแล้ว  ผมว่ารุ่นใหม่ไปเตรียมไลน์เป็น BEV ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nmd

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 17:54:23 »
ผมว่า cross ตัวแรกมันพิสูจน์ตัวเองแล้วว่า
แม้อัตราเร่งจะอยู่ท้ายตาราง แต่ยอดขายมันไปได้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2024, 18:40:29 »
ชอบตัวชุดแต่ง ทำออกมาได้ลงตัวทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2024, 09:14:25 โดย O_o" »

ออฟไลน์ renew

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2024, 07:15:57 »
ส่วนลดตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 1.3-1.5 แสน ก็เยอะพอควร เติมน้ำมันใด้ เจ็ดหมื่นกว่าโล

1.ถ้าชอบหน้าเก่า เลือกไม่ยาก

2.ถ้ารถคันเก่า ไม่มี auto bh

3.ว้าวกับหลังคากระจกไหม

หลักๆจุดต่างให้คิดมีประมาณนี้ ส่วนตัวผมคงไปตัวไหม่ เพราะเขาขายราคาไม่แพงมากถ้าเทียบกับประวัติที่เคยทำมา

ออฟไลน์ PKCHU

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2024, 09:26:58 »

เห็น Forester รุ่น Top ตัวออฟชั่นเต็มราคาลดเหลือ 1.299 ล้านบาท (ราคาเต็ม 1.55 ล้านบาท) ครับ  ที่ศูนย์ซูบารุนครปฐม  เลยแจ้งเพื่อทราบเป็นข้อมูลครับ