ผู้เขียน หัวข้อ: Civic Fc/Fk มีกรองเกียร์ตัวนอกไหมครับ แล้วมีใครเปลี่ยนบ้างครับ  (อ่าน 1746 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhnnot

• Newbie
  • *
  • FK2017
ตอนนี้รถวิ่งไป 150,000 km ปกติเปลี่ยนแต่กรองเกียร์ตัวใน กับน้ำมันเกียร์

ไปเจอในyt บอกว่า กรองเกียร์ตัวนอกก็มี (แต่เป็น Honda รุ่นอื่น) เลยไม่แน่ใจว่า fcfk มีไหม แต่ไม่มีในคู่มือเช็คระยะ

ถ้ามี มีใครเคยเปลี่ยนบ้าง แล้วศูนย์รับทำไหมครับ :(

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
มีครับ กรองนอก กรองในเปลี่ยนก็ดี ล้างก็พอได้ครับ

ออฟไลน์ helloweentz

• Sr. Member
    • รถขนของ
มีครับ  กรองเกียร์ตัวเล็ก ถอดง่ายไม่ต้องเปิดอ่าง

กรองเกียร์ตัวใน ต้องเปิดอ่าง
BRV 2016
Mileage :  173,583
รายการซ่อม :
เกียร์
แอร์
โช๊คหลัง
ลูกยางยึดท่อ
เพลาขับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
ทำที่อู่ไหนเหรอครับ ผมก็มีความคิดอยากเอาคันที่บ้านไปทำเหมือนกัน พึ่งครบแสนโลเวลาเลี้ยงคันเร่งเบาๆก็รู้สึกว่ารถมีกระตุกเล็กๆตลอด ฟิลคลายๆมอเตอร์ไซไคโซ่หย่อน

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
ที่ว่าเคยเปลี่ยนกรองตัวในนี่คือยังไงเหรอครับ  เท่าที่เคยใช้ฮอนมานี่ตัวในจะเปลี่ยนคือผ่าเกียร์สถานเดียวเลยนะ   หรือว่าcvtเดี๋ยวนี้มันมีให้เปลี่ยนได้

ถ้าเปลี่ยนได้นี่อิจฉาเลยนะ  รถผมมัน5atนี่ก็ใช้วิธีเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มันทุกสองหมื่นโลเอาเพราะกลัวพัง

ออฟไลน์ SpiRious

• Full Member
ที่ว่าเคยเปลี่ยนกรองตัวในนี่คือยังไงเหรอครับ  เท่าที่เคยใช้ฮอนมานี่ตัวในจะเปลี่ยนคือผ่าเกียร์สถานเดียวเลยนะ   หรือว่าcvtเดี๋ยวนี้มันมีให้เปลี่ยนได้

ถ้าเปลี่ยนได้นี่อิจฉาเลยนะ  รถผมมัน5atนี่ก็ใช้วิธีเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มันทุกสองหมื่นโลเอาเพราะกลัวพัง

เปิดอ่างเกียร์มาจะมีกรองด้านในครับ ทำได้น่าจะทุกรุ่นเลยนะครับที่เป็นเกียร์ออโต้
2014 - Fortuner 2.7
2017 - Yaris 1.2 (swap engine 1nz-mt)
2021 - Crv 2.4 AWD