ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงสากลยุค 90 ลงไป เพลงไหนที่เพื่อนๆ ชาว Headlightmag ชอบมากที่สุดครับ  (อ่าน 10945 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอคำแนะนำหน่อยครับ กำลังหาเพลงเพราะๆ ฟังในรถ เอาเป็นเพลงสากลครับ เบื่อเพลงไทย

ขอแนวฟังสบายๆ ครับ

ขอบคุณครับ ;)

ส่วนตัวผมชอบเพลง IF Bread ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Top of the world
The end of the world
YMCA
One way ticket

ไอพวกนี้ทั้งหมดเลยมีอีกหลายเพลง ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sunnook

RIP MJ

เพลงปี 1985 ครับ แต่นี่คอนเสิร์ต ปี 1996

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เพลงของ Bobby Caldwell ครับ

เพราะทุกเพลง เอาชื่อนี้ไป search ใน youtube ได้เลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เพลงยุค 90 มีหลายเพลงที่ผมชอบครับ โดยเฉพาะในแบบ Country ในยุค 90 นั้นเรียกได้ว่าเพราะและมีทำนองที่จับหูมากที่สุด เหมือนรถยนต์เหมือนกันครับ ผมชอบรถในยุค 90 มาก รู้สึกว่ามันดูดี ดูลงตัว ไม่ไฮเทคเกินไป ไม่ล้าสมัยเกินไปอย่างพวก W124 W140 jeep cherokee เป็นต้นครับ

เพลงนี้ไม่ใช่ยุค 90 แต่ Anne ร้องยุค 90

แต่อันนี้ยุค 90 แท้ ชอบมากครับ

อันนี้เป็นเพลงก่อนยุค 90 แต่ป้า susan boyle  นำมาร้องใหม่ใน version ล้าสุดชื่อ The gift ชื่อเพลงว่า Daydream beliver ครับ ส่วนตัวผมชอบมาก เพราะกว่าต้นฉบับอีกนะ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **
เข้าข่ายมั้ยคับ

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• **
ไม่ได้ฟังแนวเดียวกะ จขกท อ่ะจ้ะ ฟังพังค์ไม่ก็ร็อคแอนด์โรล ไปจนดีทรอยท์ร็อคโน่นเลย
แต่นึกเพลงซึ้งออกเพลงนึง เพลงนี้ไม่ได้ไปค้นหา แต่ผ่านเข้ามาเอง ในช่วงชีวิตวัยรุ่น
ชอบมากครับ  ;)

Iris Music Video - City Of Angels
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 00:12:50 โดย Rampage Ghost »

ออฟไลน์ FACPL

• **
จะตอบว่า บอยสเกาท์  เต๋าสมชาย   เหลือบไปเห็น  เพลงสากล.... แฮ่ะๆ   เลยไม่รู้จะแนะนำอะไรเลยครับ :D

ออฟไลน์ maggie

ออฟไลน์ pond

• **
1. zoom.
2. crazy fro you
3. you are not alone
4. had i told you lately that i love you.
5 .billy jean
6. i just call to say i love you.
7. everybreath you take.
8. greatest love of all

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
หลายเพลงครับ บอกไม่หมด เอาเป็นว่าผมชอบฟังร็อคก็แล้วกัน เช่น europe

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Don't cry - Gun & Roses
Knock'in on heaven door - Gun & Roses
Rock Bottom - UFO
Smoke on the water - Deep purple
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ muzaa

ชอบแนว rock อย่างeurope เหมือนกันครับโดยเฉพาะ final countdown หรืออีกเพลงที่ชอบมากๆก็eye of tiger ost ของ rocky ครับอีกวงนึงที่ชอบในยุคประมาณนั้นก็มี queen อีกวงนึงครับตั้งแต่ we are the champion จนถึง to be number 1  1990 world cup song ครับ