ผู้เขียน หัวข้อ: VW Passat รบกวน K. Cheng และ K. Jimmy  (อ่าน 2988 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
VW Passat รบกวน K. Cheng และ K. Jimmy
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 11:05:30 »
คือ เคยได้ยินว่าคุณ Jimmy ออกจะสนิท และรู้จักกับคนใน VW หรือ ไทยยานยนต์
(อันนี้ไม่รู้ว่าผมมั่วไปเองหรือเปล่านะครับ ถ้าผิดพลาดก็ต้องขออภัยด้วย)

เลยอยากเรียนถามว่า (จิงๆก็เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว)
ตกลง VW Passat ตัวนี้ http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1891:volkswagen-passat-big-minorchange--dna-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

จะเข้าไทยหรือเปล่า แล้วประมาณนานเท่าไหร่
ต้องขอรบกวนท่านสอบถามจากวงในด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ :-*
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: VW Passat รบกวน K. Cheng และ K. Jimmy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 12:21:56 »
ไม่ได้สนิทขนาดนั้นครับ
ติดต่อกันในเรื่องงานกันหนะครับ

ตอนนี้ อนาคตของ VW ในไทย ก็น่าจะยังคงเป็นอย่างที่เป็นมาอย่างนี้ต่อไปหนะครับ
และเราก็ยังไม่ทราบว่า จะมี Passat ใหม่เข้ามาหรือไม่....

ผมเชื่อว่า อาจจะยังไม่มี เพราะ VW เอง ก็คงต้องเน้นทำตลาดในแนว Niche มากขึ้น
รถที่เอาเข้ามขาย ต้องแตกต่างจากคูแข่งให้ได้มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
Re: VW Passat รบกวน K. Cheng และ K. Jimmy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:56:07 »
ขอบพระคุณคุณจิมมี่อย่างสูงครับ
คือผมกำลังจะซื้อ Accord น่ะครับ
เลยยังลังเล เพราะตอนนี้ใช้ Passat (B5) HighLine อยู่
เลยติดใจ VW แต่ตอนนี้ตัว Passat CC ราคามันไม่ไหว
แพงเกิ๊น ใกล้ๆ Benz เลย

โอเค งี้ก็ไม่ต้องคิดมากแล้ว ขอบคุณนะครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ