ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านที่รับแก้คอนโซลรถเป็นรอยหน่อยครับ  (อ่าน 1747 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
รบกวนแนะนำร้านแก้หน่อยครับ เห็นแล้วขัดตามากเลย พอดีพนักงานเค้าเอาที่จับมือถือมาใช้ในรถผม ใช้ไม่กี่ชั่วโมงเองครับ พอแกะออกแล้วเป็นรอยแบบนี้ครับ ลองเช็ดๆ ดูแล้วไม่ออก (คอนโซลรถ Tesla Model Y)

ใช้ตัวจับลักษณะแบบนี้ครับ

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NNIICCKK

• Jr. Member
  • **
Re: แนะนำร้านที่รับแก้คอนโซลรถเป็นรอยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2024, 23:36:18 »
TCW carcare

The oak console

จำได้ 2 เจ้าครับ ตอนนี้เฟสผมยังเข้าไม่ได้ ::)

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
Re: แนะนำร้านที่รับแก้คอนโซลรถเป็นรอยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2024, 10:54:00 »
B2b Restore CAR

The Oak console

รอยเเบบนี้เก็บงานไม่นานครับ รอรับได้เลย

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2024, 12:40:16 »
โดนดูดแล้วเป็นรอย แต่สีไม่หลุดใช่ไหมครับ
ปล่อยทิ้งไว้ก่อนจะคืนตัวบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2024, 10:25:53 »
ผมไม่กล้าใช้ตัวดูด ดูดทั้งหนังแผงคอนโซล และ ดูดกระจก เลยครับ

ผมเคยใช้ถ้วยดูด GoPro ดูดกระจก จนฟิลด์พอง

ดีนะที่ดูดคอนโซล ไม่ได้ เพราะมันโค้ง

สุดท้ายผมใช้กาวสองหน้าติดบนคอพวงมาลัย (จะถ่ายเรือนไมล์ รอบเครื่อง)

โดนดูดแล้วเป็นรอย แต่สีไม่หลุดใช่ไหมครับ
ปล่อยทิ้งไว้ก่อนจะคืนตัวบ้างไหมครับ

บางที หนังมันพองแบบนี้ ไม่คืนตัวครับ ต้องซ่อมหรือทำใหม่

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2024, 15:50:54 »
ถ้ากลัวฟิล์มพอง เอาแผ่นสูญญากาศมาแปะรองไว้ซักชั้นนึงก่อนครับ ช่วยได้เยอะเลย
* แผ่นสูญญากาศที่เอาไว้แปะพวกพรบ.

ผมไม่กล้าใช้ตัวดูด ดูดทั้งหนังแผงคอนโซล และ ดูดกระจก เลยครับ

ผมเคยใช้ถ้วยดูด GoPro ดูดกระจก จนฟิลด์พอง

ดีนะที่ดูดคอนโซล ไม่ได้ เพราะมันโค้ง

สุดท้ายผมใช้กาวสองหน้าติดบนคอพวงมาลัย (จะถ่ายเรือนไมล์ รอบเครื่อง)

บางที หนังมันพองแบบนี้ ไม่คืนตัวครับ ต้องซ่อมหรือทำใหม่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2024, 09:26:24 »
ถ้ากลัวฟิล์มพอง เอาแผ่นสูญญากาศมาแปะรองไว้ซักชั้นนึงก่อนครับ ช่วยได้เยอะเลย
* แผ่นสูญญากาศที่เอาไว้แปะพวกพรบ.

ไม่รอดครับ ขนาดฟิล์มี ติดแน่นขนาดนั้น มีทั้งกาวและเนื้อฟิล์ม ยังพองครับ

แผ่นสูญญากาศแบบติด พรบ. ที่เป็นนิ่มๆ ไม่รอดครับ แรงดูดของถ้วยดูดมันเยอะครับ

แต่ถ้าแผ่นรองสูญญากาศแบบแข็งๆ ที่มากับกล่องกล้องหน้ารถ มันจะหนา และ แข็งๆ หน่อย อันนี้อาจจะรอด แต่มันแผ่นเล็กกว่าถ้วยดู GoPro ครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2024, 14:15:34 »
ผมใช้กาวสองหน้า 3M VHB ติดที่คอนโซลเลย แกะออกก็ไม่เป็นรอยนะครับ ทั้ง CR-V / Pulsar ใช้มา 6 - 7 ปี ก่อนขายแกะออก ไร้รอยครับ

............

จาก post นี้ เลย ลองร้านที่ซ่อมภายในหน่อย ของผม มีหนังที่ท้าวแขนแผงประตู / พลาสติคแผงประตู / หนังหุ้มคอนโซล .. ถลอก + รอยขาว

ไปร้าน B2b Car Restore แถวสุขุมวิท 22

งานออกมาใช้ได้นะ มันเป็นหนังเทียม ช่างแจ้งก่อนแล้วว่า มันไม่เนียนแบบหนังแท้นะ เพราะพ่นสีติดยาก ออกมาผมให้ 80% มองแล้วไม่สะดุดตา แต่ถ้าไปจับผิดส่องใกล้ๆก็จะเห็นรอยอยู่หน่อย แค่นี้พอใจละ

เป็นชิ้นที่เปลี่ยนไม่ได้

3 จุด สนนราคา 1,500 บาท ใช้เวลา 1 ช.ม. ครับ