ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 16 มีนาคม 2024  (อ่าน 2211 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carbon Neutral

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1. ดราม่าเรื่อง caliper เบรคของ MG4 x power สรุปว่ามันเล็กเกินความแรงของรถจริงมั้ยครับ แล้วในคลิปทดสอบของ carwow ทำไมระยะเบรคถึงสั้นกว่า Lambo กับ GTR ได้ครับ หรือเป็นเพราะว่าแรงรีเจนของมอเตอร์มันมีพลานุภาพเหนือกว่าเบรค supercar ครับ 555
2. เคยเห็นคุณบาสใช้ Saab อยากสอบถามว่า หาอะไหล่ + ซ่อมลำบากมั้ยครับ ทั้งอะไหล่สิ้นเปลืองและอะไหล่ตัวแพงๆ ยังหาได้ง่ายอยู่มั้ยครับ อยากแอบเมียซื้อเอาไปซ่อนที่คอนโดซักคันครับ เมื่อ 2-3 อาทิตย์ก่อนเห็นคุณบาสไป comment saab 900 2 ประตูคันนึงในกลุ่ม saab (คันที่ขาย 3 แสน) อยากทราบความเห็นว่าคันนั้นน่าสนใจมั้ยครับ อยากได้รถเกียร์ธรรมดาด้วยครับ เอามาขับเล่นสลับกับรถไฟฟ้าครับ แล้วระหว่างเล่น Saab กับ Alfa 156 คันไหนสิ้นคิดกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2024, 15:53:00 โดย heyzo-1668 »

ออฟไลน์ streetbeast

• Newbie
  • *
สนใจ Mazda 3 ครับ พี่ว่าออกตอนนี้เป็นไงมั่งครับ ส่วนลดประมาณ 120,000 - 150,000 พวกพี่คิดว่าน่าสนมั้ยครับ?
หรือพี่ ๆ มีตัวเลือกแนะนำที่เน้นความปลอดภัย การยึดเกาะ  ในราคาไม่เกิน 1 ล้านมั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2024, 16:22:26 โดย streetbeast »

ออฟไลน์ Harem

• Hero Member
คิดว่าปั้ม lpg จะหายไปเหมือน cng ไหมครับ

ออฟไลน์ autopurely

• Newbie
  • *
เครื่อง และเกียร์ของ forester sk-mc ทำงานอย่างไร จะเริ่มมีปัญหาช่วงไหน ควรดูแลรักษาอย่างไรครับ เห็นในกลุ่ม มีการติดตั้งออยเกียร์เพิ่ม/ ถอดมาล้าง รบกวนพี่บาสช่วยอธิบายให้เข้าใจง่ายๆได้ไหมครับ เราจะเป็นต้อง monitor อุณหภูมิน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ ถี่ขนาดไหนครับ ต้องซื้อ odb มาคอยดูเลยหรือครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ blind your dream

• Jr. Member
  • **
ปกติรถยนต์1คันจะมีอายุประมาณกี่ปี หรือกี่กิโลครับเพราะว่ารถผม2คันเครื่องหลวงตอน8หมื่นโลทั้งหมดเลยครับรถเป็นIsuzu mu7  กับ sx4
แล้วสำหรับสายจอดจะมีวิธีการดูแลรถยังไงหรอครับเพราะว่าผมอยู่ตปท แต่ให้คุณพ่อเอารถไปขับให้ทุกอาทิตย์ แบบนี้โอเคไหมครับ เพราะว่ารอบที่แล้วก่อนกลับไทยไปรถให้พ่อเอาไปขับอยู่ดีๆก็หม้อน้ำแตกที่ตะเข็บ+แอร์พังครับ
ปล.ยางprimacy suv+กับ ecopia hl001 ตัวไหนเกาะถนนดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ moorikao5

• Newbie
  • *
สวัสดีครับพี่ๆทีมงาน ผมเป็นคนนึงที่ทำงานในสาย electronic industry กำลังจะย้ายไปทำในสาย Automotive พอดีมีเพื่อนทำงาน Engineer บ.รถชื่อดังที่มี 2 Plant ปราจีน กับ โรจนะ บอกว่าหนีไปปปปป การันตีด้วย Status ใน Line ของเพื่อนว่า i working to life not living to work (ไม่กลัวนายเห็นเลย) เลยอยากถามว่า บ. Automotive ค่ายจีนการทำงานเป็นอย่างไรบ้างครับพอเล่าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2024, 16:10:42 โดย moorikao5 »

ออฟไลน์ sorsiew

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามเกีย ev5 ครับผม

ราคาคร่าวๆจะอยู่ในช่วงเท่าไรครับผม

และน่าเล่นไหมครับ ขอบคุณมากครับ