ผู้เขียน หัวข้อ: รถนู๋โดนทุบ...........ฮือๆๆ  (อ่าน 6303 ครั้ง)

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
รถนู๋โดนทุบ...........ฮือๆๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 13:42:24 »
ช่วยด้วยรถผมโดนทุบกระจก   

เรื่องมีอยู่ว่า

เมื่อวานนี้ วันที่23 /11/2553 เวลา 19.30 น.(ประมาณ)ได้จอดรถหน้ารั้วบ้าน(บ้านทาวเฮ้าส์)
บ้านผมอยู่ ชวนชื่น ซอยข้าง ร.พ.เกษมราฏประชาชื่น 
เช้าตื่นมา 7.30 น. วันที่ 24/11/2553 กำลังออกไปทำงานตกใจมากครับ กระจกประตูหลังด้านซ้ายของรถ CAMRY ไม่ได้กดขึ้น เลยเดินไปดูปรากฏว่ากระจกผมโดนทุบเข้าไปครับ  มันขโมย ทรัพย์สินในรถ กระเป๋าตังค์ 2 ใบ  มีเงินสดอยู่หลักพัน แต่ผมจำไม่ได้ว่ากี่พันและเท่าไร เพราะไม่ค่อยนับ  บัตร ATM ผมกะน้องอีกรวมกัน 6 ใบ บัตรเครดิต2ใบ กล้อง VDO ซื้อมาจากอเมริกา 1 ตัว นอกนั้นเอกสารสำคัญ ทั้งนั้น ขนาดกระเป๋าทำงานน้องมันยังเอาไป ซึ่งเป็นคนใช้รถทุกวันเลยชะล่าใจเอากระเป๋าไว้ในรถครับ ซึ่งจากที่ผมดูจากสถานะการณ์มันไม่ได้เปิดประตู มันเอาตัวเข้าไปทางกระจก  และการกรีดกระจกของมัน มันทำเนียนมา มันทำเบาๆ คล้ายกับเอาผ้ามาซับไม่ให้รุ่นแรง ไม่งั้น TDS ทำงาน  คืนนั้นผมกับน้องก็นอนอยู่ข้างล่างซึ่งห่างจากที่จอดไว้ไม่ถึง 10 ก้าว แต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย  บ้านถัดไปอีก 5 หลัง ก็โดนเหมือนผม เป็นรถ CIVIC อันนี้โดนงัดประตูซ้ายหน้าครับ  เงินสดไปเป็นหมื่น ของอื่นๆ และเอกสารด้วย   

ชาวบ้านในระแวกนั้นบอกว่าเมื่ออาทิย์ก่อน เค้าจอดรถอยู่แถวนั้นเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลงจากรถเพราะเครียของอยู่ ช่วงดึกน่ะครับ  มีรถมอไซด์วัยรุ่น ขับมา ฉายไฟฉายดูในรถทุกคัน พอมาถึงรถพี่คนนี้ พี่เค้าเปิดประตูมามันเลยหนี  แต่พี่เค้าไม่ได้แจ้งความไว้  และประจวบที่ดวงผมมันจะซวย กล้องวงจรปิดบ้านใกล้ ๆดันมาเอ่อเร่อพอดี เลยดูภาพไม่ได้ว่าเกิดอะไรขึ้น แล้วคนร้ายหน้าตายังไง 

แต่ก็ยังโชคดีเพราะว่ารถคันนี้รับเทินจากลูกค้ามา ยังไม่ได้ขายออกไป แต่เอกสารที่เซ็นโอนลอยไว้อยู่ในรถหมดเลยยยย  ถ้ามันเอไปคงซวย เสียรถฟรีอีก  ฮือๆๆๆๆ

ปกติจะทิ้งโน๊ตบุคไว้ด้วยแต่เมื่อวานเอาเข้าบ้านครับ

ตอนนี้เครียดมากเลย เลยอยู่บ้านเฉยๆ ระแวงไปหมดเลย  เสียดายของ เจ็บใจ ไม่น่ามาเบียดเบียนเลย อาชีพเซลส์ขายรถกัดก้อนเกลือกินไปวันๆ แต่มาโดนพวกเดนสังคมทำแบบนี้ อยากจะร้องไห้มากเลยครับ

...........ไม่รู้ว่าเจ้าหน้าที่จะดำเนินการต่อยังไง...............
ได้แต่บอกว่าขอให้ตัวเองโชคดี......

ขอบคุณครับบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:33:07 โดย MANGKAPOON »

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota
Re: รถนู๋โดนทุบ...........ฮือๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 13:42:58 »
 :'( :'( :'( :'( :'(

แตกเป็นแผ่นเลยยย

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: รถนู๋โดนทุบ...........ฮือๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:00:10 »
โจรสมัยนี้เก่งจริงๆ อยากเก็บของมีค่าไว้ในรถดีที่าสุดนะคร้าย.....รถพี่ญาติเคยโดนแถวราดพร้าว โดนเอากระเป๋าเสื้อผ้าไป แต่กล่องข้างๆ โปรเจ็คเตอร์ตัวหลายหมื่นโชคดีใส่กล่องลังผลไม่ โจรเลยไม่สนใจโชคดีไป ^^"

ออฟไลน์ rincivil

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:05:43 »
เสียใจด้วยครับ พวกนี้เดนสังคมจริงๆ กฎหมายน่าจะลงโทษให้หนัก เช่น ตัดมือทิ้งเป็นต้น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:13:17 »
จับให้ได้.....ศาลเตี้ย ก่อนส่งเจ้าหน้าที่กันหน่อย ถ้าทำได้จริง ก็คงจะดี

เสียใจด้วยเน่อ พักนี้ มันอาละวาดบ่อยขึ้น

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:15:04 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แต่ก็เป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกคนนะครับ ถ้าไม่ได้จอดรถในบ้าน ***ไม่ควร*** เป็นอย่างยิ่งที่จะทิ้งของมีค่า หรือแม้แต่ของที่ไม่มีค่าแต่เป็นของสำคัญเอาไว้ในรถอย่างเด็ดขาดครับ

ขอเอาใจช่วยให้ จขกท ได้ของคืนนะครับ
ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

:(

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:17:50 »
ผมล่ะแปลกใจทุกครั้งที่มีคนมาเห็นใจไอ้พวกแก็งค์ที่มันชนกันเองตายหรือโดนจับถอดเสื้อรอเด็จพ่อเด็จแม่พวกมันมารับตัว ไม่เคยรับรู้รึไงว่าไอ้พวกนี้มันคืออาชญากรอายุน้อยไปแล้ว  :-\

ถ้ามันมาแล้วหลายๆครั้งและเหิมเกริมชนิดที่เอาไฟฉายมาส่องดูข้าวของในรถแสดงว่ามันย่ามใจมากถึงได้กลับมาทำบ่อยๆ คงต้องวางแผนกับเพื่อนบ้านแล้วครับว่าจะเอาไงดี น่าจะรวมหัวกันสัก 8 - 10 คนใส่หมวกโมงปิดบังตัวเองไว้ วางแผนเอารถคันนึงเป็นนกต่อให้มันมาทุบเลย ลงมือถ่ายวีดีโอไว้ทุกขั้นตอนจนมันขโมยจากนั้นก็ออกมาจากรั้วหรือในรถที่ซ๋อนตัวอยู่พร้อมกระบองเหล็กยาวไว้หวดหัวเวลามันซิ่งรถจะฝ่าหนี หรือขึงเชือกเส้นโตๆล้อมพื้นที่ไว้ไม่ให้บิดหนีได้ก็ดี จับได้แล้วก็ทรมานต้มยำทำแกงจนกว่าจะสาแก่ใจกับมูลค่าของที่มันเอาไปแล้วค่อยส่งตำรวจ โดยที่ก่อนส่งตำรวจจับมันแก้ผ้าถ่างแข้งถ่างขาทำท่าทุเรศๆน่าอายที่สุดในชีวิต ถ่ายรูปแบล็คเมล์ไว้พร้อมยึดบัตรประชาชนดูบ้านที่มันอยู่อาศัย โผล่หัวมาอีกเมื่อไหร่รูปนี้กระจายทุกเสาไฟฟ้าย่านประชาชื่นและตามอัดอีกรอบถึงบ้าน  ;)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 14:22:11 »
น้าคนที่ซวยก่อนวันเกิดใช่มั้ยครับ   เสียใจด้วยครับกับของที่หาย  ผมว่ากฏหมายจัดการได้ยากแล้วล่ะไอพวกเลวพวกนี้
อีกหน่อยคงมีคนซุ่มจับล่อจับมันแล้วรุมแตะผมว่ามีแน่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 15:32:32 »
ฟาดเคราะห์ไปครับ ตามจับพวกนี้ยากครับ ยากมากๆด้วย

ผมจอดรถไม่ถึง 10นาที ลงไปซื้อของตลาดสวนหลวงวันอาทิตย์คนเยอะแยะ ยังโดนทุบกระจกแบบคุณเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 16:16:02 »
ผมล่ะแปลกใจทุกครั้งที่มีคนมาเห็นใจไอ้พวกแก็งค์ที่มันชนกันเองตายหรือโดนจับถอดเสื้อรอเด็จพ่อเด็จแม่พวกมันมารับตัว ไม่เคยรับรู้รึไงว่าไอ้พวกนี้มันคืออาชญากรอายุน้อยไปแล้ว  :-\

ถ้ามันมาแล้วหลายๆครั้งและเหิมเกริมชนิดที่เอาไฟฉายมาส่องดูข้าวของในรถแสดงว่ามันย่ามใจมากถึงได้กลับมาทำบ่อยๆ คงต้องวางแผนกับเพื่อนบ้านแล้วครับว่าจะเอาไงดี น่าจะรวมหัวกันสัก 8 - 10 คนใส่หมวกโมงปิดบังตัวเองไว้ วางแผนเอารถคันนึงเป็นนกต่อให้มันมาทุบเลย ลงมือถ่ายวีดีโอไว้ทุกขั้นตอนจนมันขโมยจากนั้นก็ออกมาจากรั้วหรือในรถที่ซ๋อนตัวอยู่พร้อมกระบองเหล็กยาวไว้หวดหัวเวลามันซิ่งรถจะฝ่าหนี หรือขึงเชือกเส้นโตๆล้อมพื้นที่ไว้ไม่ให้บิดหนีได้ก็ดี จับได้แล้วก็ทรมานต้มยำทำแกงจนกว่าจะสาแก่ใจกับมูลค่าของที่มันเอาไปแล้วค่อยส่งตำรวจ โดยที่ก่อนส่งตำรวจจับมันแก้ผ้าถ่างแข้งถ่างขาทำท่าทุเรศๆน่าอายที่สุดในชีวิต ถ่ายรูปแบล็คเมล์ไว้พร้อมยึดบัตรประชาชนดูบ้านที่มันอยู่อาศัย โผล่หัวมาอีกเมื่อไหร่รูปนี้กระจายทุกเสาไฟฟ้าย่านประชาชื่นและตามอัดอีกรอบถึงบ้าน  ;)

โหดอ่ะ แต่ถูกใจ เอาไป 192.5 กะโหลก  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 16:29:12 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 18:00:17 »
อย่าทิ้งอะไรไว้ในรถจะดีที่สุดครับ
ซีดานนี่มีบุญนะ จะใส่ในกระโปรงหลังก็ได้

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 18:07:06 »
เพื่อนผมโดน คล้ายๆกันแต่มันไม่ได้เอาสมบัติไว้ในรถมีแต่หนังสือเรียนที่มหาลัย

ก็เลยคิดว่าสงสัยโจรมันอยากฉลาดมาขโมยหนังสือ

แต่ที่เศร้าคือ กระจก Prado มันหายาก รอของเป็นเดือนเลย

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 18:23:40 »
รถควรจอดในบ้านครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 18:30:48 »
ยังเพื่อนบ้านผมโดน อย่างนึงครับจอดในบ้านดีๆแแหละครับ แต่ไมได้ล็อกรถ + ไม่ได้ล็อกประตู็ใหญ๋หน้าบ้าน มันเข้ามาเอาแบบว่ากลางวันแสกๆเลย แต่โชคดีที่

คนใช้เห็นมันกำลังเปิดประตูรถอยู่ เลยตะโกนออกไปมันก็เลยหนีไป

ป.ล.ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับเดี่ยวนี้ สังคมมันมีคนเลวๆยงงี้ เยอะมาก ๆเจอแล้ว้องจับมาจัดการให้เด็ดขาดเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 18:32:58 »
ก็เลยคิดว่าสงสัยโจรมันอยากฉลาดมาขโมยหนังสือ
ถึงฉลาดขึ้นจริงแต่เลวแบบนี้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ เอาความรู้ไปใช้ในทางที่ผิดซะมากกว่า

รถควรจอดในบ้านครับ
ถูกต้องเลยครับ โดยเฉพาะหากหน้าบ้านเป็นทางรถผ่าน

ออฟไลน์ chai99

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 20:05:49 »
เสียใจด้วยครับ ทำไมสมัยนี้ ไม่ปลอดภัยกันเสียเลย

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 23:42:39 »
จริงๆพวกโจรขโมย อะไรก็แล้วแต่เวลาจับได้ไม่ควรให้ปิดหน้า ให้เห็นหน้ากันไปเลย  เวลาทำไม่รู้จักอาย พอโดนจับทำมาอาย

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 03:39:04 »
ขนาดจอดไว้ในบ้านบางทียังโดนเลยครับ ระแวงไปทุกอย่าง เหอๆ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:06:43 »
เสียใจด้วยครับ สมัยนี้โจรมันชุมจริงๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 13:01:14 »
เสียใจด้วยครับ ยังดีทีเ่อกสารสำคัุญไม่ได้หายไปด้วย อย่างไรก็ตาม คราวหลังอย่าเอาของมีค่าเก็บไว้ในรถนะครับ เพราะพวกโจรพวกนี้อะไรเอาได้มันเอาหมด (เวลาโดนจับมันก็จะอ้างเป็นแพลทฟอร์มเดียวกันหมด เที่ยวเตร่ เสพยาบ้า แต่งมอไซค์)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 21:47:55 »
เรื่องนึงที่ผมชักจะเห็นด้วยขึ้นทุกวันคือ

เวลาจะใช้กล่องวรจรปิดทีไร มันเสียทุกท