ผู้เขียน หัวข้อ: MG ZS EV รุ่นแรกสุดที่ขายในไทย ประกอบในไทย หรือนำเข้าจากจีนทั้งคัน ครับ ???  (อ่าน 790 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
พยายามหาข้อมูลมาจากหลายที่ หลายแหล่งละ แต่หาคำตอบไม่ได้เลย แม้แต่ในเว็บ HLM ที่มีบทรีวิวอยู่

คือผมอยากทราบว่า รถไฟฟ้า MG รุ่นแรกในไทย ก็คือ MG ZS EV คันแรกสุด/ล็อตแรก/ปีแรก

เป็นการผลิตในไทย หรือนำเข้าทั้งคันจากจีน .. ครับ ???   

(ผมเดาว่าน่าจะประกอบจีนแล้วนำเข้ามา แต่ยังหาคำตอบยืนยันไม่ได้ครับ)

ออฟไลน์ Dante Haversham

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ TCP

• Sr. Member
OK  ขอบคุณมากครับ