ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda BT50 ใหม่ !  (อ่าน 1973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
Mazda BT50 ใหม่ !
« เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 07:55:40 »
Isuzu หลังจาก MC D-Max เสร็จแล้ว ตอนนี้กำลังซุ่มพัฒนา Mazda BT50 ใหม่

เท็จจริงอย่างไร แล้วเค้าโครงจะเป็นแบบไหน อนาคตของตลาด BT50 จะเป็นอย่างไร

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Mazda BT50 ใหม่ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 08:03:12 »
ยังได้ไปต่ออีกเหรอครับเนี่ยะ

เซอร์ไพรซ์มากนะครับ

เพราะทุกวันนี้ บนถนน หาดูคันจริงยากพอๆ กับ แลมโบ เฟอร์ แล้วอะ

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 08:18:16 »
Isuzu หลังจาก MC D-Max เสร็จแล้ว ตอนนี้กำลังซุ่มพัฒนา Mazda BT50 ใหม่

เท็จจริงอย่างไร แล้วเค้าโครงจะเป็นแบบไหน อนาคตของตลาด BT50 จะเป็นอย่างไร

ร่วมแสดงความคิดเห็นกันครับ

ยังขาย และทำต่อเรื่อยๆ เพราะตลาดออสเตรเลีย ยังขายได้อยู่

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 10:06:55 »
ความเห็นผมนะ ... ภายใน เอาให้ต่างจาก isuzu ไปเลยน่าจะขายดีขึ้นนะ .. แบบใส่จอตั้ง ภายในแบบ cx30 หรือ m3 ไปเลย

พอทุกอย่างมันเหมือนกันหมด ต่างแต่เปลือกนอกคนก็ไป isuzu หมดแหละ

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 11:24:04 »
ยังได้ไปต่ออีกเหรอครับเนี่ยะ

เซอร์ไพรซ์มากนะครับ

เพราะทุกวันนี้ บนถนน หาดูคันจริงยากพอๆ กับ แลมโบ เฟอร์ แล้วอะ

ในไทยเหมือนขายขำๆ ครับ ส่วนใหญ่ส่งไปขายออสเตรเลีย
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 13:34:56 »
ถ้าข่าวจากในคลับ คือข่าวปลอมที่แต่งขึ้นเหมือนทำให้มีความเคลื่อนไหว  โดยไม่อิงข้อมูลจริงด้วย

ถ้าจะ MC Mazda ต้องพัฒนาเอง คือนำกระบะที่ Isuzu ทำเสร็จแล้วมาปรับ แล้วส่งใฟ้ isuzu ผลิตให้ โดยใช้ชิ้นส่วนร่วมกันมากที่สุด

แต่ดูจากสถานะการแล้ว Mazda คงไม่ทำอะไร จนหมดอายุตลาด  คล้ายๆตอนที่ BT50-PRO ตอนจับมือกับ Ford ที่แทบจะไม่ปรับ ไม่เพิ่ม option อะไรเลย

กระบะ Mazda ตอนนี้ยอดขายแย่มาก  จนเลิกขายในหลายประเทศ  คิดว่าไม่น่าจะมีรุ่นถัดไป

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 21:00:50 »
ผมไม่เคยดูตัวจริงและไม่เคยลองขับนะครับ

ถ้าต้องเลือกกระบะ ผมไม่มี mazda อยู่ในหัวเลยครับ
ถ้าจะวางหมากแบบเดิมคือ เอา d-max มาเปลียนนิดหน่อย สะบัดความเป็น isuzu ไม่ออก
ยอดขายในไทยคงหวังให้เหมือน Ford ยากครับ นอกจากทำราคาได้ดีมากๆ เพราะ isuzu เอง ฐานเขาก็แน่น ศูนย์ก็ดี ราคาขายต่อก็ดีตามมา...
คือจะซื้อ mazda ให้ลำบากทำไม ในเมื่อซื้อ all-new มีศูนย์เต็มเมือง อะไหล่ตัวถังหาง่ายกว่าเยอะ เซอวิสก็น่าจะถูกกว่า mazda

คิดว่ามันควรจะมีความแตกต่างกันบ้างครับ ถ้าทำภายในใหม่ยาก ก็เซ็ตช่วงล่างให้มันดีๆ ไปทางรถนั้งไปเลย ไม่เน้นบรรทุกก็ได้