ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะของGreat Wall มียอดจองเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ?  (อ่าน 2324 ครั้ง)

ออนไลน์ solo

• Sr. Member

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: กระบะของGreat Wall มียอดจองเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 18:39:02 »
ก็แค่จอง ..

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

Re: กระบะของGreat Wall มียอดจองเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 21:03:24 »
รถใหม่เปิดตัวยอดจอง 600 กว่าคันผมคิดว่าไม่เยอะ เพราะหลังจากนี้มันจะน้อยลงเรื่อยๆ อีก

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2024, 21:41:55 »
ส่วนตัวคิดว่า รอดูยอดจดทะเบียน หรือดูตามท้องถนนไปเลยดีกว่า
ไปเดินในงาน หลายค่ายคือให้จองสิทธิ 5000 เปลี่ยนใจได้ Refund ได้ทุกกรณี แค่จองก็แจกของแล้ว... คือตั้งใจเอายอดจองมาปั่น marketing ต่อ

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2024, 06:52:19 »
เพื่อนเล่าให้ฟังว่า จอง ไม่ต้องเสียเงินครับ ฟรี

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2024, 13:33:58 »
เล่าให้ฟังจากที่ไปงาน motor show ปีที่แล้ว เราก็ลองนั่ง ลองจับดูรถจีนหลายๆแบรนด์ แล้วจะมีเซลเดินมาขายเราก็คุยซักถามเป็นเรื่องปกติ (ในใจคือไม่ซื้อ) แล้วเซลแต่ละค่ายก็มีลูกเล่นต่างกันเพื่อให้ได้ยอดจองในงาน ที่เจอมาเฉพาะค่ายจีนนะ
1. จองฟรีเลยไม่ต้องวางเงิน
2. จองแบบวางเงินราคาแต่ละค่ายก็ต่างกันไป แต่สามารถคืนใบจองได้และได้เงินคืน 100% ซึ่งในส่วนนี้แล้วแต่เซลอีก บางคนก็ให้เราส่งเอกสารไปทางไปรษณีย์ถ้าเป็นแบบนี้เราจะได้เงินไม่เต็มละเพราะจะต้องเสียเงินกับค่าส่งเอกสาร
และทั้ง 2 แบบที่กล่าวมามีของติดไม้ติดมือกลับบ้านทั้งนั้น

น่าจะมองเห็นภาพแล้วนะครับว่ายอดจองเชื่อได้แค่ไหน ผมว่าดูยอดจดทะเบียนดีกว่าอันนั้นคือของจริงครับ
ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมคนส่วนใหญ่ถึงมาตท่นเต้นกับยอดจองกันทั้งที่ด้านหลังมันมีลูกเล่นต่างๆนาๆเพื่อให้ได้ยอดเพียบเลย

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2024, 15:15:33 »
ูู^
^
ก็เพราะยอดจอง มันเป็นตัวเลขที่เอามาขิงกันได้ถึงความนิยมไงครับ ซึ่งค่ายญี่ปุ่น ทำมานานก่อนที่แบรนด์จีนจะถือกำเนิดซะอีกนะ ...

ค่ายที่ยอดจองอันดับ 1 ตลอดกาล เค้าเอายอดมาจากไหนล่ะ หลายคนคงคิดว่าเป็นยอดจองในงานเพียวๆเลยหรอ .. ปล่าวเลยครับ

เค้าก็เอายอดโชว์รูม ที่เซลสะสมไว้ มาเปิดใบจองกันในงาน ค่ายใหญ่ค่ายนึง ที่แบ่งโควต้าเข้างาน "ดีลเลอร์ละ 1 วัน" ดีลเลอร์ไหนใหญ่ มีสาขาเยอะ ก็สะสมยอดไว้ แล้วเอายอดจองโชว์รูม มาเปิดในวันที่ดีลเลอร์ตัวเองมางาน ยอดจองก็กระโดด ทะลักทลายอย่างที่เห็นกันมายาวนาน ...

ค่ายญี่ปุ่นทำมาก่อนครับ และยังทำอยู่ เรื่องยอดจองเนี่ย ...

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2024, 17:34:30 »
เค้าจะเอามาขายเมื่อไหร่ครับ????

ออฟไลน์ Fragile

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2024, 18:53:55 »
ตลาดกระบะเมืองไทยใหญ่มากครับ ได้ยอดมา 1% ก็เป็นร้อยคันแล้ว

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2024, 00:49:24 »
จองแลกของแถมครับ ไม่เสียค่าจอง

ไปดูรถที่บูธ เซลล์มาขอให้ช่วยให้กรอกเอกสารแลกของแถม ได้ของเล็กๆน้อยๆ ได้สิทธิ์ชิงโชครับรถในงาน ไม่ใช่แค่GWM หลายๆยี่ห้อก็ทำแบบนี้
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13