ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Cube ทางนิสสัน จะนำเข้ามาขายในอีก 1-2 ปี ข้างหน้าไหมครับ  (อ่าน 9089 ครั้ง)

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
Nissan Cube ทางนิสสัน จะนำเข้ามาขายในอีก 1-2 ปี ข้างหน้าไหมครับ
คือเรียนจบคุณพ่อคุณแม่ จะซื้อรถให้ขับไปทำงาน
ผมดูๆแล้ว ชอบใจตรง Cube ที่สุดแล้ว เลยอยากถามพี่ๆว่า เป็นไปได้ไหมที่นิสสันจะนำเข้ามาขายในอีก 1-2 ปีข้างหน้า

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
ผมว่าถ้า Kia Soul ขายดีอาจมีเข้ามานะครับ ถ้าคนเปลี่ยนมาเล่นแนวนี้มาก ๆ แต่คนไทยขอบรถ aero dynamic ดี ๆ ไม่ค่อยชอบรถที่ประโยชน์ใช้สอยเยอะแบบญี่ปุ่นสักเท่าไหร่
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
คุณจิมมี่บอกว่าไม่นะครับ แต่ที่จะขายคือ Juke ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Cube จะไม่มีทางมาประกอบในไทยแน่นอนครับ
ส่วนที่จะมาคือ Juke เรามาลุ้นกันดีกว่า ว่า จะได้เครื่อง 1.6 Turbo ด้วยหรือไม่
แต่ถ้าได้ ต้องทำใจนะครับ ว่าราคา มีแตะล้านแน่ๆ กระนั้น 1.5 CVT ก็ยังมีให้เลือก
และเครื่องกับเกียร์ ก็ยกมาจาก Cube นั่นแหละ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Cube จะไม่มีทางมาประกอบในไทยแน่นอนครับ
ส่วนที่จะมาคือ Juke เรามาลุ้นกันดีกว่า ว่า จะได้เครื่อง 1.6 Turbo ด้วยหรือไม่
แต่ถ้าได้ ต้องทำใจนะครับ ว่าราคา มีแตะล้านแน่ๆ กระนั้น 1.5 CVT ก็ยังมีให้เลือก
และเครื่องกับเกียร์ ก็ยกมาจาก Cube นั่นแหละ

1.6 Turbo มาน่าจะขายได้นะครับ โดยเฉพาะ ลูกค้าเฉพาะกลุ่ม น่าจะมีเยอะ
หลังจากที่ Vios Turbo ขายไม่ได้ แต่หลังจากนั้นพบว่า หลายๆ คนเสียดาย คงจะ
เก็บเป็นประสพการณ์ไ้ว้แล้วว่า ถ้า มีรุ่นพิเศษ Turbo มา ต้องรีบจับจองอย่าให้หลุดมือ
ถ้าไม่เอา ก็ไม่รู้อีกนานแค่ไหน จะได้เห็นรถเก๋งติด turbo เอามาขายอีก
ขอให้ Nissan ใจกล้าหน่อยนิดนึง หุหุหุ เอามาซัก 100-200 คันก็ได้ แต่ก็เข้าใจนะ
ว่ารุ่น 1.5 เดิมๆ มันก็น่าจะขับได้ดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Nioka

แตะล้านจริงๆหรอครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
Nissan Cube นี่คงจะไม่มาแน่นอนครับ ส่วน1.6DDT นี่ถ้าเอาเข้ามาได้ ก็ช่วยๆกันอุดหนุนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แตะล้านจริงๆหรอครับ  :'( :'( :'(

หมายถึงตัว 1.6 DDT นะครับแตะล้าน แต่ก็น่าสนนะ 190 ม้าแหน่ะ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

แล้วมีโอกาสมั๊ยครับที่ Cube จะประกอบประเทศเพื่อนบ้าน แล้วทาง Nissan นำเข้ามาขาย

ตอนนี้เล็งเจ้า Cube ตัวที่แล้วอยู่(แบบจดประกอบ) ราคาประมาณ 6-8 แสน แต่ก็ลังเลเรื่องทะเบียนมาก ๆ

แล้วเจ้า Juke มีความเป็นไปไ้ด้มั๊ยที่มันจะเริ่มต้นซัก 7 แสน

ขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
แล้วมีโอกาสมั๊ยครับที่ Cube จะประกอบประเทศเพื่อนบ้าน แล้วทาง Nissan นำเข้ามาขาย

ตอนนี้เล็งเจ้า Cube ตัวที่แล้วอยู่(แบบจดประกอบ) ราคาประมาณ 6-8 แสน แต่ก็ลังเลเรื่องทะเบียนมาก ๆ

แล้วเจ้า Juke มีความเป็นไปไ้ด้มั๊ยที่มันจะเริ่มต้นซัก 7 แสน

ย้ำอีกทีว่า Cube ไม่มีโอกาส ที่นิสสันไทยแลนด์ จะเอาเข้ามาขายเองครับ

ส่วนตัวผมก็ชอบอยู่เหมือนกันครับ กำลังเล็งมือสอง อยู่เช่นกัน แต่จะเอาตัวล่าสุดอ่ะครับ ราคาเริ่มที่ 1.4 ล้าน......ไม่ไหวทั้ง  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สถานการณ์ Cube ในตลาดยุโรป ตอนนี้ หักปากกาเซียนเรียบร้อยครับ
ผลคือ "เจ๊ง" ไม่เป็นท่า สวนทางกับ Juke ครับ อิอิ หักปากกาเซียนเช่นกัน

ออฟไลน์ Dr.Shank

ตอนนี้ดู cube จดประกอบอยู่เช่นกันครับ ราคาน่าใช้มาก!!
..

ออฟไลน์ KLANG MR-S

สถานการณ์ Cube ในตลาดยุโรป ตอนนี้ หักปากกาเซียนเรียบร้อยครับ
ผลคือ "เจ๊ง" ไม่เป็นท่า สวนทางกับ Juke ครับ อิอิ หักปากกาเซียนเช่นกัน

ถ้าดูแค่ความสวยภายนอก ผมว่า Cube รุ่นที่แล้วดูมีเสน่ห์และก็โดดเด่นกว่ารุ่นใหม่มากเลยครับ

เห็น ใน web Thaimarch เอา Cube รุ่นใหม่มาเทียบกับ March ภายในใช้อุปกรณ์ตัวเดียวกันหลายอย่างเลย อย่างแอร์ออโต้กับที่เปิดประตูนี่ เอามาทั้งดุ้นเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Nissan Cube นี่คงจะไม่มาแน่นอนครับ ส่วน1.6DDT นี่ถ้าเอาเข้ามาได้ ก็ช่วยๆกันอุดหนุนหน่อยนะครับ

ถ้าคนนี้มายืนยัน ก็ขอให้มั่นใจได้แล้วครับ ว่าไม่มาจริงๆ สำหรับ Cube  (ขอบคุณมากครับผม)

อ้อ ฝากไฟต์ให้ทีเถิด 1.6 DDT ควรจะมาอย่างยิ่ง แม้ว่าจะแพงสักหน่อย แต่เอามาเป็นไม้ประดับ
และอาจจะได้ยอดขายกลับคืนมาบ้างนิดหน่อย

นิสสัน ยังต้องทำการบ้านกับ Cube อีกมากครับ สำหรับรุ่นต่ไป
มันยังมีโอกาส ในตลากโลก แต่...อีกแค่ครั้งเดียวมั้งนะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป

ถ้าเริ่มต่ำกว่า 7 แสนได้ก็ยิ่งดีครับ  ;D