ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Block หรือลบกระทู้ spam ไม่ได้ ผมว่าก็ยกเลิก webboard นี้ไปเถอะ  (อ่าน 4088 ครั้ง)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
อ้าว ไหนบอกว่า

- เตรียมยกเครื่องเว็บบอร์ดใหม่
- ลดปริมาณคอนเทนท์บนยูทูปเพื่อกลับมาใช้บอร์ด เพราะยูทูปมีแต่พวกจ้างปั้มวิว
- จะเริ่มมาดูบอร์ดบ่อยขึ้น
- จะจัดการไวขึ้นเพราะแต่งตั้งแอดมินเพิ่มขึ้นแล้ว

ก็บอกมาเป็นปีๆละว่าถ้าไม่ไหวมันก็ควรเลิก ตัวเองก็รู้ว่าป่วยขนาดคนเห็นในคลิปยังเป็นห่วง แทนที่จะฝากไม้ต่อให้เด็กๆได้ ขยับไปทำสื่อในรูปแบบอื่น
ก็ดันรั้นจะทำเว็บบอร๋ดที่ทุกวันนี้ยอดคนอ่านไม่ถึงพันแล้ว (บางวันไม่ถึง 500 ด้วยมั้ง) แถมไปกล่าวหาอีกว่าคนอื่นเขาจ้างบอทมาปั้มวิวทั้งๆที่ดูแลเว็บบอร์ดตัวเองยังไม่ได้ มีทั้งปั้มไอดีใหม่มาโพส ทั้งแอคเก่าๆโดนแฮคมาโพส

ยอมรับเถอะว่ามันไม่ไหวแล้ว ส่งไม้ต่อให้เด็กๆได้แล้ว เฝดมาทำเบื้องหลังเป็นฐานให้เด็กมันโตจะดีกว่าอีก

ปล. พูดอย่างตรงไปตรงมา เว็บต้องห้าม Traffic ยังเยอะกว่าอีกมั้งห้องรัชดา
แล้วเคยรู้บ้างปะครับ ว่าเวปบอร์ดมันวุ่นวายขนาดไหน ต้องคุมขนาดไหน กฎ ระเบียบ ก็มี ยังหาทำกันไม่ได้ ขนาดสร้างดราม่า ทะเลาะแม่งทุกวัน จนไม่มีใครอยากคุม นี่ ยังไม่รวมที่ป่วนกันใน hlm อีกนะ ผมเป็นเจ้าของบอร์ด ผมก้เลิกทำ ปวดหัว

แผนตอนแรกที่จะทำบอร์ดใหม่ เพราะตอนนั้นคือยังอยู่กันดี แต่อย่างที่ทราบว่า พวกคุณในบอร์ดเนี่ยหาแต่เรื่องมาให้ทีมงานปวดหัวตลอด ดราม่าแม่งไม่เว้นวัน จนพี่จิมมี่ต้องออกมาปรามตลอด สงสารเข้าของกันบ้างปะครับ ถามจริง ต่อให้ส่งต่อให้เด็กก็ไม่มีใครอยากทำแล้วครับ ทีงี้มาเรียกร้องกัน แล้วตอนที่เค้าอยู่ทำไมไม่ทำตัวดีๆกัน meeting ดีๆ ที่เคยมีก็หาย เพราะอะไรล่ะ แล้วที่พี่จิมป่วย ไม่ใช่เพราะพวกคุณๆกันรึ ถามแค่นี้ ขอพูดหน่อยละกัน ไหนๆก็ไม่มีทีมงานมาคุมบ่อยๆละ ที่เวปบอร์ดมันตั่งได้เพราะใคร เพราะพวกคุณทั้งนั้น แต่พวกคุณกลับทำลายมันเอง แล้วจะมาเรียกร้องไรกัน

ไม่ต้องชี้หน้าคนอื่นเขาหรอกครับว่าเป็นคนทำพังนู่นพังนี่

ไม่ต้องมาออกตัวแทนเจ้าของเวป ไม่ได้จำเป็นสักนิด แถมทำให้ความน่าเชื่อถือในคห.คุณลดลงด้วย เพราะคุณจะอ้างนู่นอ้างนี่ทุกอย่างให้อยู่ข้างเจ้าของเวป

ถ้าอยากเคลมมากเรื่องว่าอยู่มานานไม่นานแล้วจะทำให้ความเห็นที่พิมพ์มาดูมีน้ำหนักหรืออะไรมากขึ้น ผมอ่านเวปนี้ตั้งแต่เขาทดสอบ Swift 1.5 นู่น เจอเวปนี้ก็เพราะคลิปทดสอบอันนั้น

ได้อ่านที่ตัวเองพิมพ์ไหมครับว่าย้อนแยงขนาดไหน?
การที่เจ้าของเวปทำเองไม่ไหว ก็ต้องจ้างพนักงานมาช่วย นี่คือเรื่องที่ต้องพิจารณาได้ตั้งนานแล้ว

สังคมจะดีแค่ไหน ยังไงก็ต้องมีการควบคุมกฎระเบียบ คุณจะมาคาดหวังให้ทุกคนประพฤติดีไม่ได้ ยกเว้นคุณจะสร้างสังคมปิด ใช้ระบบ Invite/Referral เอา

เรื่อง Meeting ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องบอร์ด มันหายไปเพราะโควิดและเจ้าของเวปเองก็ไม่ว่างจะทำ ไม่เกี่ยวอะไรกับบอร์ด พวก"ประพฤติไม่เหมาะสม" คิดว่ามันจะไปโผล่หรอครับตามงานมีตติ้ง? ละผมไม่เชื่อว่าพวกขาประจำจะไม่มีช่องทางติดต่อกันเวลาจะจัดมิตติ้ง อย่างมี 10 คนงี้ ทั้ง 10 คนจะไม่มีใครเห็นข่าวในเวปแล้วไปกันเลยรึ? ผมว่าเป็นไปไม่ได้นะ

ผมไม่ได้เกลียดเวป แต่ในเมื่อคนดูแลเองก็ไม่ไหวจะทำแล้ว (คุณก็พูดเอง) คนรับช่วงต่อก็หาไม่ได้ อยากจะวางระบบใหม่ก็ลำบาก (ผมเองก็เคยศึกษาทำ Backend & Frontend ก็พอเข้าใจอยู่ว่าการมาแก้เวปอายุ 10 กว่าปีแล้วไม่ใช่เรื่องสนุก + พิจารณายกเครื่องมัน future proof กว่า แค่ค่าใช้จ่ายมันสูง) มันก็ต้องมาพิจารณาแล้วว่าคุ้มจะทำต่อไหม ธุรกิจอะไรก็ตามมันก็ต้องมาพิจารณาแบบนี้ทั้งนั้นแหละ
ขนาดนี้ ละ ยังมาตอบแบบนี้เลย แสดงว่า ไม่ได้รู้สึกเลยสักนิด ใช่ ผมเข้าของเจ้าของเวป เพราะผมสงสารเค้า มั่นใจหรอว่า ที่เวปป็นแบบนี้ ไม่ใช่เพราะพวกคุณ แน่ใจใช่ไหม

เวลานี้ควรจะให้กำลังใจกัน ไม่ใช่ไปบอกให้เค้าส่งต่อ แล้วทุกวันนี้ถามหน่อยว่ามีใครที่กล้ารีวิว แบบพี่จิมมี่บ้าง บอกเลยว่าไม่มี

Meeting อะ ต่อให้มีโควิด ถ้าคนมันอยากไป มันก็ไปครับ ไม่ต้องมาอ้างโรคหรอก

สุดท้ายแล้ว ก็ยังไม่รู้ตัวเองเช่นเดิม ที่นี่ไม่ใช่พันทิพ ทราบดีเนาะ ดังนั้นจะเอาเวปที่คนเยอะขนาดนั้น มาเทียบ มันก็คงไม่ใช่

ถ้าอยากจะให้เวปบอร์ด มันคงอยู่ต่อไป ทำตัวกันดีๆดิ

นี่ผมแค่สะกิดนิดเดียวนะ ยังไม่ยอมเลย แล้วจะให้มีเวปบอร์ดต่อไป หรอ ผมบอกเลย ไร้ประโยชน์ ขนาดพูดกันตรงๆ ยังมีปัญหาเลย อย่าฝันเลยครับแบบนี้ ว่ามันจะเหมือนเดิม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

อ้าว ไหนบอกว่า

- เตรียมยกเครื่องเว็บบอร์ดใหม่
- ลดปริมาณคอนเทนท์บนยูทูปเพื่อกลับมาใช้บอร์ด เพราะยูทูปมีแต่พวกจ้างปั้มวิว
- จะเริ่มมาดูบอร์ดบ่อยขึ้น
- จะจัดการไวขึ้นเพราะแต่งตั้งแอดมินเพิ่มขึ้นแล้ว

ก็บอกมาเป็นปีๆละว่าถ้าไม่ไหวมันก็ควรเลิก ตัวเองก็รู้ว่าป่วยขนาดคนเห็นในคลิปยังเป็นห่วง แทนที่จะฝากไม้ต่อให้เด็กๆได้ ขยับไปทำสื่อในรูปแบบอื่น
ก็ดันรั้นจะทำเว็บบอร๋ดที่ทุกวันนี้ยอดคนอ่านไม่ถึงพันแล้ว (บางวันไม่ถึง 500 ด้วยมั้ง) แถมไปกล่าวหาอีกว่าคนอื่นเขาจ้างบอทมาปั้มวิวทั้งๆที่ดูแลเว็บบอร์ดตัวเองยังไม่ได้ มีทั้งปั้มไอดีใหม่มาโพส ทั้งแอคเก่าๆโดนแฮคมาโพส

ยอมรับเถอะว่ามันไม่ไหวแล้ว ส่งไม้ต่อให้เด็กๆได้แล้ว เฝดมาทำเบื้องหลังเป็นฐานให้เด็กมันโตจะดีกว่าอีก

ปล. พูดอย่างตรงไปตรงมา เว็บต้องห้าม Traffic ยังเยอะกว่าอีกมั้งห้องรัชดา
แล้วเคยรู้บ้างปะครับ ว่าเวปบอร์ดมันวุ่นวายขนาดไหน ต้องคุมขนาดไหน กฎ ระเบียบ ก็มี ยังหาทำกันไม่ได้ ขนาดสร้างดราม่า ทะเลาะแม่งทุกวัน จนไม่มีใครอยากคุม นี่ ยังไม่รวมที่ป่วนกันใน hlm อีกนะ ผมเป็นเจ้าของบอร์ด ผมก้เลิกทำ ปวดหัว

แผนตอนแรกที่จะทำบอร์ดใหม่ เพราะตอนนั้นคือยังอยู่กันดี แต่อย่างที่ทราบว่า พวกคุณในบอร์ดเนี่ยหาแต่เรื่องมาให้ทีมงานปวดหัวตลอด ดราม่าแม่งไม่เว้นวัน จนพี่จิมมี่ต้องออกมาปรามตลอด สงสารเข้าของกันบ้างปะครับ ถามจริง ต่อให้ส่งต่อให้เด็กก็ไม่มีใครอยากทำแล้วครับ ทีงี้มาเรียกร้องกัน แล้วตอนที่เค้าอยู่ทำไมไม่ทำตัวดีๆกัน meeting ดีๆ ที่เคยมีก็หาย เพราะอะไรล่ะ แล้วที่พี่จิมป่วย ไม่ใช่เพราะพวกคุณๆกันรึ ถามแค่นี้ ขอพูดหน่อยละกัน ไหนๆก็ไม่มีทีมงานมาคุมบ่อยๆละ ที่เวปบอร์ดมันตั่งได้เพราะใคร เพราะพวกคุณทั้งนั้น แต่พวกคุณกลับทำลายมันเอง แล้วจะมาเรียกร้องไรกัน

ไม่ต้องชี้หน้าคนอื่นเขาหรอกครับว่าเป็นคนทำพังนู่นพังนี่

ไม่ต้องมาออกตัวแทนเจ้าของเวป ไม่ได้จำเป็นสักนิด แถมทำให้ความน่าเชื่อถือในคห.คุณลดลงด้วย เพราะคุณจะอ้างนู่นอ้างนี่ทุกอย่างให้อยู่ข้างเจ้าของเวป

ถ้าอยากเคลมมากเรื่องว่าอยู่มานานไม่นานแล้วจะทำให้ความเห็นที่พิมพ์มาดูมีน้ำหนักหรืออะไรมากขึ้น ผมอ่านเวปนี้ตั้งแต่เขาทดสอบ Swift 1.5 นู่น เจอเวปนี้ก็เพราะคลิปทดสอบอันนั้น

ได้อ่านที่ตัวเองพิมพ์ไหมครับว่าย้อนแยงขนาดไหน?
การที่เจ้าของเวปทำเองไม่ไหว ก็ต้องจ้างพนักงานมาช่วย นี่คือเรื่องที่ต้องพิจารณาได้ตั้งนานแล้ว

สังคมจะดีแค่ไหน ยังไงก็ต้องมีการควบคุมกฎระเบียบ คุณจะมาคาดหวังให้ทุกคนประพฤติดีไม่ได้ ยกเว้นคุณจะสร้างสังคมปิด ใช้ระบบ Invite/Referral เอา

เรื่อง Meeting ก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเรื่องบอร์ด มันหายไปเพราะโควิดและเจ้าของเวปเองก็ไม่ว่างจะทำ ไม่เกี่ยวอะไรกับบอร์ด พวก"ประพฤติไม่เหมาะสม" คิดว่ามันจะไปโผล่หรอครับตามงานมีตติ้ง? ละผมไม่เชื่อว่าพวกขาประจำจะไม่มีช่องทางติดต่อกันเวลาจะจัดมิตติ้ง อย่างมี 10 คนงี้ ทั้ง 10 คนจะไม่มีใครเห็นข่าวในเวปแล้วไปกันเลยรึ? ผมว่าเป็นไปไม่ได้นะ

ผมไม่ได้เกลียดเวป แต่ในเมื่อคนดูแลเองก็ไม่ไหวจะทำแล้ว (คุณก็พูดเอง) คนรับช่วงต่อก็หาไม่ได้ อยากจะวางระบบใหม่ก็ลำบาก (ผมเองก็เคยศึกษาทำ Backend & Frontend ก็พอเข้าใจอยู่ว่าการมาแก้เวปอายุ 10 กว่าปีแล้วไม่ใช่เรื่องสนุก + พิจารณายกเครื่องมัน future proof กว่า แค่ค่าใช้จ่ายมันสูง) มันก็ต้องมาพิจารณาแล้วว่าคุ้มจะทำต่อไหม ธุรกิจอะไรก็ตามมันก็ต้องมาพิจารณาแบบนี้ทั้งนั้นแหละ

ผมว่าคุณก็แรงไปนะคุณ Zephyrs

เว็ปอาจจะมีสแปมหรืออะไร เราที่เป็นสมาชิค(เป็นแค่สมาชิค) ก็แจ้งไปตามระบบ หรือการที่มีการโพสขึ้นมาของกระทู้นี้ ก็น่่าจะเพียงพอและคุณจิมมี่ก็ได้ทราบปัญหาแล้ว

การที่คุณเปิดเว็ปมาแล้วเจออะไรที่ไม่พอใจ และวิจารณ์ผู้ดูแลเว็ปไม่ดี บกพร่อง ลามไปถึงเรื่องต่างๆที่คุณว่ามา มันเกินไป โอเคมันคือธุรกิจ แต่มันคือธุรกิจของเค้า เค้าจะแก้ไขอย่างไร ส่งให้ใครทำต่อหรือไม่ เราสมาชิค ก็ไม่ควรไปแสดงความเห็นรุนแรงแบบนั้น

ถ้าคุณรู้สึกว่า เว็ปมันแย่ คนมันแย่ เว็บต้องห้าม Traffic ยังเยอะกว่า แล้วยังไง .. ถึงแม้เว็ปนี้จะเหลือสมาชิคคุยกันแค่ 5 คน แล้วมันยังไงล่ะ ...

พอใจ เราก็ช่วยกัน แนะนำกันบอกกล่าว แต่ถ้ารู้สึกไม่พอใจกับเว็ปหรือเจ้าของเว็ป ก็ปิดที่จอคอมตัวเองซะ และก็ไปเว็ปที่ Traffic เยอะๆก็ได้

ผมไม่ได้ไล่นะ หน้าเว็ปมีสแปม ทุกคนเห็น แต่จะมีคนที่ช่วยแจ้งช่วยแก้ไข กับอีกคนที่ พอมีประเด็นก็ออกมาตำหนิต่างๆนาๆโดยไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยแม้แต่น้อย แถมพิมพ์อะไรออกมาที่ไม่น่ารักแบบนี้

คุณจิมมี่ป่วยนะครับ ทุกคนรู้ แล้วดูความเห็นคุณที่วิจารณ์เว็ปสิ ... ถ้าไม่พอใจขนาดนั้น ไม่ต้องแวะมาก็ได้ ช่วยเห็นใจคนทำงาน เข้าใจคนทำงาน และเข้าใจคุณจิมมี่ที่กำลังป่วยด้วยนะครับ

จริงครับ เห็นด้วย ไม่ช่วย ไม่ให้กำลังใจ อย่าบั่นทอน
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
สแปมมันกลับมาหลอกหลอนอีกแล้ว  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2024, 12:01:54 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Zephrus นี่ ใจร้ายกับผมมากนะครับ
คือจะให้ทุกอย่างตามใจตัวเอง และถึงขั้นจะแจ้งบริษัทรถไปแบบนั้น เขาไม่ฟังคุณแน่ๆ เพราะมันไม่ Mae sense

คุณคืแคนที่ผมรู้สึกว่า เอาแต่ได้ ซึ่งไม่เหมือนกับอีกหลายๆคนในบอร์ด ที่เขาถ้อยทีถ้อยอาศัย คุยกันดีๆ

ไม่รู้จะแรงไปเพื่ออะไร เพื่อความสะใจงั้นเหรอ

ส่วนหนึ่ง ที่ก่อนหน้านี้เข้าบอร์ดน้อย เพราะเจอสมาชิกละกษณะแบบคุณ แล้วผมเหนื่อยใจครับ พูดกันตรงๆเลย

เลยปล่อยให้แสดงความเห็นอิสระ ไม่เข้ามาครอบงำหรือขี้นำ แลกเปลี่ยนความเห็นกันอย่างสร้างสรรค์ แต่กลับกลายเป็นต้องมาเจออะไรแบบนี้ สะสมมาหลายปี ก็ไม่ไหวนะครับ

ให้ผมปิดเว็บไปเลยไหมครับ จะได้สะใจคุณยังไงละ!!

ขอโทษที่พูดแรง แต่ผมไม่ไหวกับคุณแล้วจริงๆ

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
คุณ Zephrus นี่ ใจร้ายกับผมมากนะครับ
คือจะให้ทุกอย่างตามใจตัวเอง และถึงขั้นจะแจ้งบริษัทรถไปแบบนั้น เขาไม่ฟังคุณแน่ๆ เพราะมันไม่ Mae sense

คุณคืแคนที่ผมรู้สึกว่า เอาแต่ได้ ซึ่งไม่เหมือนกับอีกหลายๆคนในบอร์ด ที่เขาถ้อยทีถ้อยอาศัย คุยกันดีๆ

ไม่รู้จะแรงไปเพื่ออะไร เพื่อความสะใจงั้นเหรอ

ส่วนหนึ่ง ที่ก่อนหน้านี้เข้าบอร์ดน้อย เพราะเจอสมาชิกละกษณะแบบคุณ แล้วผมเหนื่อยใจครับ พูดกันตรงๆเลย

เลยปล่อยให้แสดงความเห็นอิสระ ไม่เข้ามาครอบงำหรือขี้นำ แลกเปลี่ยนความเห็นกันอย่างสร้างสรรค์ แต่กลับกลายเป็นต้องมาเจออะไรแบบนี้ สะสมมาหลายปี ก็ไม่ไหวนะครับ

ให้ผมปิดเว็บไปเลยไหมครับ จะได้สะใจคุณยังไงละ!!

ขอโทษที่พูดแรง แต่ผมไม่ไหวกับคุณแล้วจริงๆ

สมาชิกแสดงความเห็นได้ แต่การใช้คำพูดกัดจิกและรุนแรงก็ไม่มีประโยชน์อะไร มีแต่สร้างบรรยากาศให้แย่ลง ปัญหามีทุกที่ ขอเป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่และทีมงานครับ

ออฟไลน์ Darkart

พอมีคนหมู่มาก ย่อมมีดีมีเสียและปัญหา เจออะไรผิดสังเกตแจ้งตามระเบียบเว็บ สมควรใช้ค.ว.ย. คิด วิเคาะห์ แยกแยะ เยอะๆ ก่อนพิมพ์ลง ดีกว่าใช้คำพูด วิจารณ์รุนแรง แรงไปแรงมา ไม่ประโยชน์ 
เป็นกำลังใจ ทีมงาน และ  พี่จิมมี่ หายป่วย สุขภาพดีขึ้น ร่างกายแข็งแรง ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ dht_tubes

ไล่ให้คนทำงานปิดเวป เพราะผลงานไม่เป็นที่พอใจ ถูกใจ.....

ผมว่าเปลี่ยนเวป เหมือนเปลี่ยนร้านอาหารที่คุณไม่พอใจ ไม่ถูกใจน่าจะง่ายกว่า

แบบนี้ เป็นผมเป็นคุณจิม คงเซ็งเหมือนกัน

คิดไม่ออกว่า ถ้าเจอหน้ากัน จะพูดแบบที่เขียนกันเลยมั๊ยเนี่ย

เบาได้ ผ่อนคันเร่งกันซักนิดก้อดี

ออฟไลน์ seeker

ติเพื่อก่อ หรือติเพื่อทำลาย มองออกไม่ยากครับ

ขอให้คุณจิมมี่หายไวๆ ผมก็เป็นโรคแปลกๆที่ลำไส้ใหญ่ ถ้าผมช่วยเหลือะไรได้ ยินดีครับ

ออฟไลน์ WTN

• Jr. Member
  • **
สุภาษิตไทย ที่ว่า มือไม่พายแล้วเอาเท้าราน้ำ น่าจะประมาณนี้มั๊ยครับ

ขอให้คุณจิมมี่หายไวๆครับ

ออฟไลน์ Tpol

• **
อยู่มานานมากเป็นที่เดียวที่ผมหาอะไรอ่านก่อนนอน หรือเวลาว่างๆ ต้องนั่งรอ อันเปิดมาแล้วอ่านแล้วไม่ชอบก็ปิดไปอ่านเรื่องใหม่ ให้กำลังใจคุณจิมมี่ครับ ถ้าเขาไม่ทำแล้ว คงเสียดายและไม่รู้ว่าจะทำไรก่อนนอนเลย

ออฟไลน์ a@s

อยู่มาหลายปีแล้วครับ เป็นคนชอบเรื่องรถ เข้าออฟฟิตทำงานก็จะเปิดwebดูทั้งวันเลย

ออฟไลน์ BrownCony

ผมเป็นสมาชิกมาหลายปี
ผมยังชอบอ่านรีวิวมากกว่าดูรีวิวบน youtube เพราะหาข้อมูลง่ายกว่า
ผมชอบอ่านเวบบอร์ด เพราะข้อมูลครบถ้วนกว่า หลากหลายกว่า
ผมอยากให้พัฒนาเวบบอร์ดให้ทันสมัยมากกว่านี้
ส่วนเรื่องสแปมยังไงๆก้อต้องใช้คน ขนาดผมเล่นดิสคอร์ด ม้อดยังต้องลบมือเลยครับ บางครั้งคนอ่านนี่แหล่ะต้องกดแจ้ง แล้วม้อดมาลบ
มันต้องช่วยๆกันครับ
ผมไม่อยากให้คุณจิมปิดเวบบอด อยากให้คุณกลับมาเขียนรีวิว
ผมคิดว่าการเขียนรีวิวไม่ใช่เรื่องล้าสมัย มันมีวิธีหารายได้ในทางของมัน

ออฟไลน์ O_o"

หาคนดูแลเฉพาะเวบบอร์ด ก็น่าจะเป็นทางแก้ไขปัญหาได้ในระดับหนึ่ง

ส่วนระบบอื่นๆก็ค่อยปรับปรุงกันไปตามสถานการณ์และความเหมาะสม

ออนไลน์ Level Zero

เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่ และทีมงานครับ
กระทู้สแปมผมก็เห็น เราก็แค่ข้ามมันไป ไม่กดเข้าไปดูก็พอ เดี๋ยวทีมงานเค้ามีเวลาก็มาจัดการเองครับ

ตอนนี้พี่จิมเข้ารพ นะครับ ถ้ามีสแปม หรือใครก่อกวน บอกผมได้เลยนะครับ ผมจะแจ้งทีมงานให้

แล้วขอร้อง อย่า มา bias หรือทำลายบรรยากาศ ผมเชื่อว่าถ้าพี่จิมหายดี เมื่อไหร่อะไรๆคงดีขึ้น

ออฟไลน์ dht_tubes

ตอนนี้พี่จิมเข้ารพ นะครับ ถ้ามีสแปม หรือใครก่อกวน บอกผมได้เลยนะครับ ผมจะแจ้งทีมงานให้

แล้วขอร้อง อย่า มา bias หรือทำลายบรรยากาศ ผมเชื่อว่าถ้าพี่จิมหายดี เมื่อไหร่อะไรๆคงดีขึ้น

ถ้าคุณ Automotive ... พอสนิทกับคุณจิม หรือได้คุยกันโดยตรง ก้อรบกวนฝากความเป็นห่วงไปให้ด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าสมาชิกในบอร์ดนี้หลายๆท่านก้อคิดแบบผมเช่นกัน

ถ้าคุณ Automotive ... พอสนิทกับคุณจิม หรือได้คุยกันโดยตรง ก้อรบกวนฝากความเป็นห่วงไปให้ด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าสมาชิกในบอร์ดนี้หลายๆท่านก้อคิดแบบผมเช่นกัน
สนิทเลยครับ ฝากความเป็นห่วงของชาว HLM ไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

มีไรกันครับ มาไม่ทัน  8) 8)
ฝากบทความที่ผมเรียบเรียงมาอันนี้หน่ะครับ [แฟชั่นเทรนด์ 2024]

แสบมาก 555 ;D

มีไรกันครับ มาไม่ทัน  8) 8)
ฝากบทความที่ผมเรียบเรียงมาอันนี้หน่ะครับ [แฟชั่นเทรนด์ 2024]
คือ ดีย์อะ ฮาาาา🤣🤣🤣

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แม่งหน้าด้านมาก เจอหน้ากันขอตบแม่งสักที
แต่คงไม่มีวันนี้น

ออฟไลน์ Sai151088

• **
ไม่แน่ใจว่า หลังบ้านมีแบ่ง users admin ยังไงบ้าง อยากช่วยอาสาแล้วแบ่ง permission ให้ช่วย monitor และลบ/ซ่อน ระหว่างรอ admin มายืนยันก็ได้ครับ เหมือนadminอาสาสมัครฟรี ไม่ต้องการค่าตอบแทน แค่อยากให้webboardอยู่นานๆ

ออฟไลน์ shando

ไร้สาระครับ คือถูกที่บอร์ดควรจัดการสแปมให้ดีกว่านี้ แต่มาบอกให้เค้าปิดบอร์ดไปเพราะเหตุผลนี้มันตลก

ถ้าคุณคิดว่าคุณรับบอร์ดนี้ไม่ได้ด้วยสาเหตุอะไรก็ตามแต่ คุณก็แค่เลิกเล่นไปก็พอ ถ้าคนอื่นคิดแบบคุณมากๆเดี๋ยวบอร์ดก็ร้าง เดี๋ยวก็ปิดไปเองแหละไม่ต้องบังคับเจ้าของปิดหรอก

อย่างผมสมัครมาตั้งแต่2010เมื่อก่อนเล่นบ่อย ตอนหลังเบื่อๆเซงๆด้วยหลายๆสาเหตุก็เลิกเล่นไปเองเงียบๆ4-5ปี ไม่ต้องมาโวยวายให้เค้าปิดบอร์ดหรือประกาศออกสื่อว่าจะเลิก

ออนไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ผมเป็นสมาชิก Day1 ตามคุณ Jimm! มาจากอีกเวปนึง ถ้าเทียบกับช่วงแรกๆ รู้สึกได้ว่าตัวเวปถดถอยไปมากครับ
เรื่องของ spam ในมุมของผม ทางเวปควรจะจัดการได้ดีกว่านี้ครับ ถ้าป้องกันไม่ได้ก็ตามลบก็ยังดี
แต่อันนี้เหมือนจะไม่มีคนดูแลความเรียบร้อย ทั้งๆที่ ทีมงานยังใช้ตัวเวป / เวปบอร์ด ในการอัฟเดทเดทข่าวสาร หรือรับความคิดเห็นเข้ารายการวิทยุอยู่
และก็มีหลายคนก็พูดถึงเรื่องนี้มานานด้วย
ตัวผมเองก็เคยโพสเรื่องแบบนี้ในหลายๆกระทู้ เคยส่ง DM ไปหาทีมงานเมื่อนานมาแล้ว
รวมถึงโพสในกระทู้รับคำถามเข้ารายการวิทยุ ซึ่งก็ไม่ได้มี feedback อะไร

เรื่องของ โพสไม่สร้างสรรค์ เวลามีคนตีกันอยุ่คุณเรือบินกับคุณพิมน่ารัก ผมก็พยายามรีพอร์ท แต่ก็ไม่ได้เห็น Action อะไร นอกจากเขาเลิกตีกันไปเอง

ส่วนของคุณจิมมี่ บอกตรงๆว่าเห็นใน FB แล้วก็ตกใจ ที่ผอมลงไปเยอะมากๆ
หวังว่าจะรักษาและกลับมาเป็นปรกติได้โดยเร็วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

สุดท้ายผมเข้าใจในสิ่งที่คุณ Zephyrs ต้องการจะสื่อครับ
และก็ไม่ได้สนับสนุนกับการที่ คุณ Zephyrs โดนแขวนแบบนี้ด้วย
ยังยืนยันว่าถ้าทำไม่ไหว ควรจะหาคนช่วย ยิ่งมันซับซ้อน ละเอียดอ่อน ทำเองแล้วเครียด มันคือสัญญาณที่ชัดเจนว่าควรจะหาคนมาจัดการส่วนนี้แทนครับ
ซึ่งผมเองก็ส่ง DM ไปอาสาชั่วคราวแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้มี Feedback อะไรกลับมา

ตอนนี้เวปเปรียบเสมือนร้านอาหารที่เจ้าของทำอาหารเอง เก่งและอร่อย แต่สุขภาพเริ่มไม่เอื้อทำให้ทำอาหารออกช้า และรสขาดได้ไม่เด็ดขาดเหมือนก่อน
แถมยังมีร้านอื่นๆมาเปิดแข่งเต็มถนนอีก ซึ่งตอนนี้เป็นจุดที่ต้องเลือก ว่าจะทำฝืนทำแบบนี้ต่อไปจนไม่ไหวและค่อยๆโดน Fade ออกไป หรือหาคนมาช่วยเพื่อทวงคืนบัลลังเหมือนเดิมครับ

ด้วยความเคารพ

ไม่แน่ใจว่า หลังบ้านมีแบ่ง users admin ยังไงบ้าง อยากช่วยอาสาแล้วแบ่ง permission ให้ช่วย monitor และลบ/ซ่อน ระหว่างรอ admin มายืนยันก็ได้ครับ เหมือนadminอาสาสมัครฟรี ไม่ต้องการค่าตอบแทน แค่อยากให้webboardอยู่นานๆ
ผมแจ้งพี่จิมให้นะครับผม

ผมเป็นสมาชิก Day1 ตามคุณ Jimm! มาจากอีกเวปนึง ถ้าเทียบกับช่วงแรกๆ รู้สึกได้ว่าตัวเวปถดถอยไปมากครับ
เรื่องของ spam ในมุมของผม ทางเวปควรจะจัดการได้ดีกว่านี้ครับ ถ้าป้องกันไม่ได้ก็ตามลบก็ยังดี
แต่อันนี้เหมือนจะไม่มีคนดูแลความเรียบร้อย ทั้งๆที่ ทีมงานยังใช้ตัวเวป / เวปบอร์ด ในการอัฟเดทเดทข่าวสาร หรือรับความคิดเห็นเข้ารายการวิทยุอยู่
และก็มีหลายคนก็พูดถึงเรื่องนี้มานานด้วย
ตัวผมเองก็เคยโพสเรื่องแบบนี้ในหลายๆกระทู้ เคยส่ง DM ไปหาทีมงานเมื่อนานมาแล้ว
รวมถึงโพสในกระทู้รับคำถามเข้ารายการวิทยุ ซึ่งก็ไม่ได้มี feedback อะไร

เรื่องของ โพสไม่สร้างสรรค์ เวลามีคนตีกันอยุ่คุณเรือบินกับคุณพิมน่ารัก ผมก็พยายามรีพอร์ท แต่ก็ไม่ได้เห็น Action อะไร นอกจากเขาเลิกตีกันไปเอง

ส่วนของคุณจิมมี่ บอกตรงๆว่าเห็นใน FB แล้วก็ตกใจ ที่ผอมลงไปเยอะมากๆ
หวังว่าจะรักษาและกลับมาเป็นปรกติได้โดยเร็วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

สุดท้ายผมเข้าใจในสิ่งที่คุณ Zephyrs ต้องการจะสื่อครับ
และก็ไม่ได้สนับสนุนกับการที่ คุณ Zephyrs โดนแขวนแบบนี้ด้วย
ยังยืนยันว่าถ้าทำไม่ไหว ควรจะหาคนช่วย ยิ่งมันซับซ้อน ละเอียดอ่อน ทำเองแล้วเครียด มันคือสัญญาณที่ชัดเจนว่าควรจะหาคนมาจัดการส่วนนี้แทนครับ
ซึ่งผมเองก็ส่ง DM ไปอาสาชั่วคราวแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้มี Feedback อะไรกลับมา

ตอนนี้เวปเปรียบเสมือนร้านอาหารที่เจ้าของทำอาหารเอง เก่งและอร่อย แต่สุขภาพเริ่มไม่เอื้อทำให้ทำอาหารออกช้า และรสขาดได้ไม่เด็ดขาดเหมือนก่อน
แถมยังมีร้านอื่นๆมาเปิดแข่งเต็มถนนอีก ซึ่งตอนนี้เป็นจุดที่ต้องเลือก ว่าจะทำฝืนทำแบบนี้ต่อไปจนไม่ไหวและค่อยๆโดน Fade ออกไป หรือหาคนมาช่วยเพื่อทวงคืนบัลลังเหมือนเดิมครับ

ด้วยความเคารพ
เรื่องมันสะสมมานานหลายปีมากครับ มันมีไรที่คุณไม่รู้อีกเยอะ เดี๋ยวคิดว่า ถ้าพี่จิมมี่หายแล้ว คงจะได้ชี้แจงให้นะครับผม เจ้าตัวทำงานดึกทุกวันครับ ในขณะที่เราเฝ้ารอเค้า ยังไงส่งกำลังใจให้พี่จิมมี่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ shando

ส่วนตัวผมเห็นด้วยนะครับ ถ้าจะมีสมาชิกมาช่วยเฝ้าลบสแปม

ตัวผมเองก็อาสาทำให้ฟรีได้ครับ อย่างน้อยก็ถึงสิ้นเดือนมิ.ย. ยังไงช่วงนี้งานผมก็นั่งเฝ้าหน้าคอมเกือบตลอดอยู่แล้ว

แต่ไม่เห็นด้วยที่จะให้สมาชิกคนใดมีอำนาจตัดสินข้อพิพาทระหว่างสมาชิกด้วยกัน ต่อให้คนๆนั้นเรารู้สึกว่านิสัยแย่หรือน่ารังเกียจขนาดไหนก็ตาม

ถ้าให้ผมช่วย ผมก็จะลบสแปมอย่างเดียว ใครทะเลาะกัน(หรือทะเลาะกับผม)ผมก็จะแจ้งเจ้าของบอร์ดว่ามีเหตุการณ์เกิดขึ้นแค่นั้น

ออฟไลน์ Ra32

เรื่องสแปมผมก็เข้าใจได้ในระดับนึงนะครับ ด้วยความที่คงขาดทีมงานดูแลอย่างทั่วถึงและฉับพลัน อีกทั้งระบบขับเคลื่อนตัวเว็บบอร์ดเองก็คงจะเป็นรุ่นเก่าขาดและทีมงาน DEV คอยซัพพอร์ตให้

ด้วยความเป็นห่วง และเป็นกำลังใจให้ไปต่อครับ ส่วนตัวไม่อยากให้ยกเลิก ด้วยความที่ว่าข้อมูลมีอยู่ในเว็บบอร์ดนี้มีเยอะมากและเป็นประโยชน์อย่างยิ่งต่อวงการนี้ ค้นเรื่องใดในกูเกิ้ลหากมี url ว่ามาจากเว็บนี้ส่วนใหญ่ล้วนเป็นข้อมูลที่ช่วยประกอบการตัดสินใจได้เยอะมาก เพียงแต่ว่าช่วงหลังขาดการดูแลควบคุมอย่างเป็นระบบไปซักหน่อย ก็คงเป็นไปตามเทรนด์ครับครั้งหนึ่งเป็นยุคที่เว็บบอร์ดเกิดขึ้นเป็นดอกเห็นไปเว็บไหนก็ต้องมีเว็บบอร์ดให้แสดงความคิดเห็นกันอย่างสนุกสนาน จนกระทั้งโซเชียลประเภทอื่นๆเข้ามาความนิยมในการใช้เว็บบอร์ดก็ลดลงไป ทำให้หาผู้ให้บริการเว็บบอร์ดที่คอยซัพพอร์ตระบบขับเคลื่อนยากขึ้น เว็บบอร์ดในปัจจุบันที่ยังเป็นยังมีคนเข้าใช้งานเรื่อยๆ จึงตกเป็นเป้าหมายของสแปมเมอร์เพราะระบบขับเคลื่อนเก่าและมีช่องโหว่เจาะง่าย เรื่องนี้อย่าว่าเลยขนาดเฟ๊สบุ๊คที่มีทีมงานมืออาชีพคอยดูแล ยังมีสแปมกันให้พรึบแก้ยังไงกดรีพอร์ตยังไงก็ไม่มีวันหมด สุดทา้ยขึ้นอยู่กับทีมงานแล้วละครับว่าจะไปต่อหรือยังไง

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

#saveHeadlightmag

ผมก็อยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag มีการพัฒนาที่ดีขึ้น ไม่ใช่หยุดอยู่กับที่จนพวก Spam โพสต์กระทู้ (ผมอยากให้มี Admin ร่วม เพื่อสามารถตรวจสอบโพสต์ Spam ได้)

และผมอยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag อยู่นานแสนนาน
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT

ออฟไลน์ Sommerดอยแม่สลอง

#saveHeadlightmag

ผมก็อยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag มีการพัฒนาที่ดีขึ้น ไม่ใช่หยุดอยู่กับที่จนพวก Spam โพสต์กระทู้ (ผมอยากให้มี Admin ร่วม เพื่อสามารถตรวจสอบโพสต์ Spam ได้)

และผมอยากให้เว็บบอร์ด Headlightmag อยู่นานแสนนาน

หาก HLM ทิ้งการดูแล Webboard ระวัง ช่องสื่อรถชื่อดัง ขึ้นต้นด้วย A จะยึด Webboard นะครับ55555
2019 Mercedes-Benz CLS300d AMG Premium
2024 ORA Good Cat GT