ผู้เขียน หัวข้อ: Campaign ในงาน Motor Show ของ Golf GTI และ Beetle  (อ่าน 4991 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuimoke

• Newbie
  • *
Campaign ในงาน Motor Show ของ Golf GTI และ Beetle
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 16:44:06 »
สวัสดีครับทุกคน

เคยเข้ามาขอความเห็นเรื่อง Golf GTI และได้ความเห็นที่มีประโยชน์มาก (โดยเฉพาะจากคุณ Commander Cheng และคุณ Jimmy) ที่เงียบหายไปก็เพราะรออยู่ว่า ในงาน Motor Show ทางไทยยานยนตร์จะมี Campaign อะไรบ้าง

เมื่อสักพัก Sales ที่เคยติดต่อไว้ก็โทร. มา follow up ว่า Campaign คือ ผ่อน 0% นาน 48 เดือน แต่ของผมเขาเสนอให้ดีกว่านี้ค่อนข้างเยอะ (ไม่แน่ใจว่าบอกรายละเอียดได้หรือไม่ ถ้าคุณ Commander Cheng และคุณ Jimmy อนุญาต จะบอกให้ทราบทีหลังครับ)

ประเด็นเรื่อง GTI คงไม่มีอะไรแล้ว แต่ที่อยากทราบก็คือ Sales เขาบอกว่า Beetle ที่ Showroom มีอยู่จะเป็น Lot สุดท้ายที่เหลืออยู่ไม่กี่คัน ก่อนจะเปลี่ยนเป็น New Beetle ตามข่าวที่ Headlightmag ลงไว้ ก็เลยหันมาดู Beetle เทียบกับ GTI นิดนึง เนื่องจากไม่ค่อยชอบรูปทรงของ Beetle ตัวใหม่ ไม่ทราบว่าทุกท่านมีความเห็นอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
Re: Campaign ในงาน Motor Show ของ Golf GTI และ Beetle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 18:12:52 »
เอ่อ...ผมว่าลักษณะของรถ มันคนละอารมณ์เลยนะครับ

หล่อ สุขุม ไป Golf GTi
น่ารัก สดใส ไป Beetle

ประมาณนี้ครับ ;)

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
Re: Campaign ในงาน Motor Show ของ Golf GTI และ Beetle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 18:56:31 »
GTi เถอะครับ

ออฟไลน์ [N]uTTy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 19:09:25 »
เอ่อ...ผมว่าลักษณะของรถ มันคนละอารมณ์เลยนะครับ

หล่อ สุขุม ไป Golf GTi
น่ารัก สดใส ไป Beetle

ประมาณนี้ครับ ;)
เห็นด้วยๆ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 19:56:14 »
golf gti ไปเรยคับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 20:18:38 »
เชียร์ Golf GTI ครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 20:34:57 »
GTi โดยด่วนครับ!!! ผมว่ามันแลดูมีอะไรยังไง นะครับ GTi ผมว่าน่าจะตอบโจทย์ในการใช้ชีวิตประจำวันได้มากกว่า แต่ถ้า เต่าน้อยผมว่ามันดูอึดอัดชอบกล เวลาขับ แต่ได้ความน่ารักสดใจ วัยรุ่นสุดๆเต็มๆ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 21:15:15 »
ผมเองก็กำลังจะชื้อเหมื่อนกันครับ ( ผมรู้แล้วว่าคุณ Commander Cheng ทำไมอยากร้องไห้ เพราะว่าผมก็ไปลองมาแล้วที่รามอินทราครับ) แต่ Campaign เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมเห็นรุ่นปี 2011 ใน web ของ vw ครับ ก็เลยไม่รู้ว่าเขาระบายรถรึเปล่าครับ อีกทางก็ ผู้นำเข้าอิสระก็ติดราคาใว้ต่างกันน่าดูเลยครับ แต่ก็กลัวว่าจะไม่มี0เข้านะครับ รบกวนทีมงานด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tiptopz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 22:04:50 »
อยากรู้เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็สนใจ  Scirocco อยู่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:36:54 »
เรื่องแคมเปญ ผมว่าอย่าบอกเลยดีกว่าครับ

เพราะว่า ถ้าเกิดเราบอกกันตรงนี้ คนอื่น ที่กำลังตัดสินใจ อาจหาทางไปกดดันเซลส์คนอื่น
แล้วเดี๋ยวจะเกิดเรื่องราวในภายหลังตามมาหนะครับ เคสแบบนี้ มีในโลกอินเตอร์เน็ตมามากแล้ว

แต่ถ้าใครจะ PM ถามเป็นการส่วนตัวก็ได้อยู่ครับ เพียงแต่ เซลส์ทั้งหลาย อย่าใช้พื้นที่ในการหากินก็พอ
มีเมื่อไหร่ แจ้งมาเลยกลางห้องนะครับ จะได้จัดการดูแลให้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 17:43:49 »
รบกวนจขกท. PM ข้อเสนอให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ
ผมโทรไปได้เต็มที่ก็อย่างที่ว่าครับ 0% 48 เดือน
ว่าจะไปลองต่ออีกทีที่ Motor expo
สนใจเป็นอย่างยิ่งครับ
ขอบคุณครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 18:36:43 »
ถ้าไม่รบกวนผมขอด้วยคนครับเนื่องจากกำลังจะซื้อครับ ผมเข้าใจดีว่า Sales ก็อยากใด้ค่าคอมเต็มที่เพราะว่าเขาเองก็มีภาระในครอบครัวเช่นกัน แค่ผมอยากใด้ในสิ่งที่ควรจะใด้แค่นั้นครับไม่ใด้คิดเอาไปต่อรอง
จน Sales ไม่เหลืออะไรเลย (แต่ไม่ใช่คุณเป็น sales เองนะครับ ผมไม่รับนะ เกรงใจเจ้าของweb กฏต้องเป็นกฏ)