ผู้เขียน หัวข้อ: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S  (อ่าน 6555 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• Full Member
Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 10, 2024, 21:00:27 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ผมพึ่งเป็นมือใหม่ในสาย subaru
ในอนาคตคงต้องขอคำแนะนำจาก คุณ saran_1st และเพื่อนๆสมาชิก อีกหลายเรื่อง
เวลาผม search เกี่ยวกับ subaru ใน google , จะได้ link  ที่คุยกันในบอร์ด headlightmag บ่อยๆ
เลยเห็นว่าเว็บนี้มีทั้งคนที่ใช้และเคยใช้ยี่ห้อนี้หลายคนเหมือนกัน

ความตั้งใจแรก ผมอยากได้หน้าเสือสี signature น้ำเงิน WR Blue แบบ GDB ของคุณ saran_1st เลยครับ
ได้ไปดูสีน้ำเงินมาเช่นกัน และก็เห็นมีสีขาวจะขายด้วย เลยลองไปดู
หลังจากเช็คสภาพรถภายนอก ภายในและได้ลองขับ ปรากฎว่าถูกใจครับ เลยได้สีขาวมา

เคยตั้งหัวข้อถามในบอร์ดช่วงกำลังหารถ หลังจากอ่านรีวิวของคุณ saran_1st มาซักพักนึง
ก็ได้คุณ saran_1st และเพื่อนๆสมาชิกช่วยตอบ ต้องขอบคุณมากๆเลยครับ
https://community.headlightmag.com/index.php?topic=88536.0

ยินดีมากๆเลยครับ เอาจริงๆผมไม่ทันตามไปอ่าน reply กระทู้นั้นหลังจากที่ผมตอบเลยครับ เพิ่งมาย้อนอ่านตอนนี้ แล้วเจอรีวิวน่าสนใจหลายๆตัวที่คุณ marvel อ้างอิงถึงด้วยครับ (ผมยังไม่เคยอ่าน เดี๋ยวขอตามไปอ่านบ้างครับ  ;D)

รถสีขาวได้เปรียบครับ ผมว่าใส่ล้อได้ทุกสีบนโลกนี้เลย ผมเห็น Rays ออกล้อสี British Racing Green น่าลองใส่มากๆ แต่สีน้ำเงินล้อเขียวมันจะเวียนหัวไปหน่อยครับ55
'97 Subaru Impreza WRX Sti Ver.3
'97 Subaru Impreza WRX EJ20 Auto
'95 Subaru Legacy EJ25 NA
'02 Subaru Impreza Bugeye GDB Type UK
'19 Subaru Levorg 1.6 GT-S

Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S