ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายจืด

• Newbie
  • *
!!!!!!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 17:52:25 »
สวัสดีทุกท่าน
ขอความช่วยเหลือจากผู้เชี่ยวชาญ ในการซ่อมรถ
ปัจจุบัน ขับรถ W205 C43 5หมื่นกว่าโล แล้วอยู่ๆรถมีเสียงอี๊ดๆเหมือนยางเสียดสีกันเวลาวิ่งหรือขึ้นลูกระนาด ช่วงหล้อหน้า2ข้าง
แล้วให้อู่แถวบ้านเช็ค ประกดว่า ยางปีกนกบนเสื่อม ต้องเปลี่ยนทั้งชุด
เลยอยากรู้ว่า จำเป็นต้องเปลี่ยนทั้งชุด หรือ สามารถเปลี่ยนเฉพาะบูทได้ไหมครับ
เพราะราคามันสูงเหลือเกิ๊น ขอความคิดเห็นจากประสบการณ์พวกพี่ๆด้วยนะครับ
เสียงในคลิปนะครับ

https://youtube.com/shorts/VuXXbXvvRtk?feature=share

ออฟไลน์ The_Wizard

• Full Member
Re: !!!!!!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 19:01:37 »
เปลี่ยนเฉพาะลูกหมาก บูชต่างๆได้ แต่บางที่บางร้าน อาจจะให้เปลี่ยนยกปีก ผมว่าไม่จำเป็นและสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุครับ

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: !!!!!!!!!ช่วยด้วยครับ!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2024, 19:52:42 »
เค้าเห็นขับรถแพง เค้าก็จะให้เปลี่ยนอย่างเดียวแหละ ..

ถามเพิ่ม ก่อนจะมีเสียงเอียดๆเนี่ย ลุยน้ำมาก่อนไหม ... ถ้าลุยน้ำมา และมีเสียง เดียวมันแหงมันก็หาย .... แต่ถ้าไม่ หาที่ยกรถ หรือหาอู่ใหม่ ให้เค้ายกแล้วหาสเปรย์ฉีดหล่อลื่นไปที่บูชก็ช่วยได้ ... น้ำยาโซแน็กอะไรพวกนี้

เสียงเอียดๆ กับมาสด้า 3 ผมก็เป็น ผมเข้าศูนย์ เค้ายกรถขึ้น พ่นสเปรย์ หายครับ ไม่เสียเงินสักบาท

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2024, 15:46:33 »
อะไหล่ AMG กับตัวปกติ ไม่เหมือนกันนะครับ
ควรจะเปลี่ยนเป็นตัว AMG เหมือนเดิมครับ ไม่งั้นการขับขี่แย่ลงแน่ๆ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2024, 11:49:41 »
พวกบูชยางปีกนก เขาจะเปลี่ยนยกชุด ยกปีกนก ครับ

ไม่ว่าจะยี่ห้อไหนๆ ที่ผมเจอมา

ส่วนบอกว่าจะไปเปลี่ยนเฉพาะบูชยางได้ไหม คำตอบคือ ได้ ครับ

คุณภาพ เป็นแบบไหน เทียบเท่าของแท้ได้ไหม อยู่ที่รุ่น ยี่ห้อ และ แหล่งที่จะหาได้

ถ้ามีงบใส่ของแท้ไปเลยครับ (แต่ต้องเปลี่ยนยกคอม้านะ)

ของผมเปลี่ยนเฉพาะของแท้ ชุดล้อหน้า (หลังไม่เป้นไร) ราคาก็เอาเรื่องเหมือนกัน ขนาดรถธรรมดาๆ ราคาก็เป็นหมื่นละ ของ เบ้นซ์ ผมไม่ทราบราคาเหมือนกัน