ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง เคยหงุดหงิดแล้วพาลกับสิ่งของหรือไม่????  (อ่าน 4665 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเห็นกระทู้ GT5 แล้วเกิดไม่สบอารมณ์น่ะครับ แหะๆ ไม่ใช่ว่าอยากได้ PS3 หรอก แต่พอคิดว่าเมื่อ 3 ปีที่แล้ว โดนบังคับซื้อ Xbox360 แล้ว หงุดหงิดอยากจะเอามันไปขายทุกที

ผมไปได้มันมาจากญี่ปุ่น ตอนนั้นกำลังจะถอย Wii อยู่แล้ว แต่ไอ้น้องดันบอกว่า "ไม่เอาเกมปัญญาอ่อน" อดเลยตู Cooking Mama (แต่ตอนนั้นก็ถอย NDS Lite มาแล้ว ไม่งั้นอาจบ้ากว่านี้) ผมก็เล่น Xbox นะ ไม่ใช่ไม่เล่น แต่ได้เล่นแค่ไม่กี่เกม เพราะปกติ เกมโซน US, EU ผมแตะไม่กี่เกม ส่วนใหญ่ผมเล่นโซน JP เกม US เกมเดียว ที่ทำให้ผมเห็นคุณค่าของมัำนคือ GTAIV แต่ก็แค่นั้นแหละครับ เกม JP ที่มีให้เล่นก็มีแค่ไม่กี่เกม มี WWE Smackdown VS Raw (มัน design ในญี่ปุ่น ซึ่งก็ธรรมดา เพราะคนอเมริกัน ทำเกมมวยปล้ำไม่เป็น), Shutokou Battle X (รถน้อยชิบ ถนน Wangan ก็ไม่มี คิดทีไรอยากกลับไปเล่น 01 ของ PS2 ทุกที), Dynasty Warrior Gundam 2 (เป็นเกมที่ชอบรองจาก WWE)
ช่วงที่อารมณ์ดีๆ ผมก็เอาเงินเก็บไปซื้อ HDD มาใส่ (ผมซื้อแบบ Arcade มา) แต่พอเห็นเกมดีๆ ของ Wii ออกมาทีไร (โดยเฉพาะเกม JP) ผมจะรู้สึกบ้า อยากพังมันสุดๆ เข็ดจริงๆ กับเครื่องเกมอเมริกัน (และชาติอื่นๆ ที่ไม่ใช่ญี่ปุ่น) ตอนแรกนึกว่ามันเข้าไปทำตลาดญี่ปุ่น แล้วจะมีเกม JP ออกมาเยอะ ที่ไหนได้ เกม JP แท้ๆ ที่ดังดันมีแค่ Idol M@ster เฮ้อ.......

สรุปจะซื้อ Altis CNG ดีมั้ยเนี่ย รถก็ดีอยู่หรอกอยากได้ แต่ดันไม่ JDM ซะเลย (เกี่ยวมั้ยเนี่ย???)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:50:25 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: นอกเรื่อง เคยหงุดหงิดแล้วพาลกับสิ่งของหรือไม่????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:23:08 »
ได้บ่นแล้ว สบายใจขึ้นไหมครับ?

;)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
Re: นอกเรื่อง เคยหงุดหงิดแล้วพาลกับสิ่งของหรือไม่????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:59:33 »
ซื้อ Wii อีกเครื่องครับ ^^

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:25:38 »
ไปถอย Mark X หรือ Crown มาขับเลยครับ JDM แน่ ๆ

ปล. X360 มันทำให้อายธรรม HD ยังขลุกอยู่กับอะไรเก่า ๆ แถม Architecture CPU ของ X360 ก็สู้ PS3 ไม่ได้ แผ่นที่ใช้มันก็แค่แผ่น DVD เท่านั้นแหละ Blu-Ray ชาบู ๆ ฮ่าฮ่าฮ่า
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:29:24 »
ไปถอย Mark X หรือ Crown มาขับเลยครับ JDM แน่ ๆ

ปล. X360 มันทำให้อายธรรม HD ยังขลุกอยู่กับอะไรเก่า ๆ แถม Architecture CPU ของ X360 ก็สู้ PS3 ไม่ได้ แผ่นที่ใช้มันก็แค่แผ่น DVD เท่านั้นแหละ Blu-Ray ชาบู ๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

ฮิฮิ

360ของผมนอนรับประทานฝุ่นมานานแล้วครับ (แถมยังถูกถอดสายออกหมด) เพราะไม่รู้จะหาอะไรมาเล่น เล่นบนเพลย์3สนุกกว่าแยะ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:36:34 »
ตอน Wii มาแรงมากๆ แฟนผมก็ไปซื้อมาเล่นนะ

แต่บอกตรงๆ ว่าเล่นได้สักพัก ก็น่าเบื่ออะ รวมถึงภาพมันก็ไม่ค่อยโดนใจด้วย

ตอนนี้เก็บเค้ากรุไปแล้วมั้ง

ps3 ก็งามนะ แต่ไปๆมาๆผมว่า เกมส์ออนไล เหมาะกับผมที่สุด><

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:06:01 »
ได้บ่นแล้ว สบายใจขึ้นไหมครับ?

;)

บ่นแล้วก็หายบ้าไปสักพัก แล้วกลับไปบ้าต่อครับ 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:29:30 »
ว่ากันตามเจเนอเรชั่นแล้ว x360 มันมาใกล้ๆกับ ps2 นะครับ แต่เทียบตรงๆอันแรกจะก้าวหน้ากว่า จนมาโดนตีด้วย ps3 นี่แหละ แต่เกมดีๆก็ยังมีเยอะนะครับอย่างมวยปล้ำนี่แหละ (ไม่ยักกะรู้ว่าไอ้กันมันทำไม่เป็น) แล้วก็พวก CoD ครับ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:36:11 »
เกมมวยปล้ำหลังๆ ช่วง 10 ปีมานี้ ส่วนมากที่ขายดี มักจะทำโดยญี่ปุ่น เช่น WWE Smackdown series (ของ Yuke), WCW Revenge, WWF Wrestlemania 2000/No Mercy/ Def Jam (อันนี้ของ Aki) ส่วนอื่นๆ ก็ไม่ค่อยได้เรื่อง อย่าง TNA Impact ของ Midway ก็ขายได้แบบยังงั้นๆ (แล้ว MIdway ก็เจ๊ง ลาก่อน Mortal Kombat)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:50:45 »
ตอนนี้ราคาเครื่องเกมลงมามากแล้ว ซื้อมาให้ครับทุกชนิดเลยครับ ฮ่าๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:11:54 »
อิจฉาคนมี PS 3 ของผมยังเป็น PS 1 อยู่เลย 5555 แถมไม่รู้ว่าเอาไปเก็บไหนแล้ว

พอมีตังก็ดันไปสอย iPhone 4 มาซะแว้ววว หึ ไม่เป็นไรเล่นแชร์เก็บตังใหม่ 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:46:02 »
ซื้อ Wii มาเล่น ตอนแรกก็สนุกนะ เห่อกันทั้งบ้าน
พอซักพักเอา X Box มาเล่น
ก็เลิกแตะ Wii ไปเลย เพราะภาพกับเกม มันคนละแนว
ตอนนี้ X Box เค้าก็มี Kinect แล้ว ลองไปซื้อมาเล่นดูซิครับ
เห็นเพื่อนผมเล่นแล้วบอก สนุกกว่า Wii เยอะ

ส่วน Wii ที่บ้านตอนนี้ส่งต่อให้น้องไปแล้ว
แต่ก็ไม่ได้เล่น X Box แล้วละ เพราะเดี๋ยวนี้เล่นอะไรซักพักก็เบื่อ
เลยเลิกเลย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:58:33 »
ตอน Wii มาแรงมากๆ แฟนผมก็ไปซื้อมาเล่นนะ

แต่บอกตรงๆ ว่าเล่นได้สักพัก ก็น่าเบื่ออะ รวมถึงภาพมันก็ไม่ค่อยโดนใจด้วย

ตอนนี้เก็บเค้ากรุไปแล้วมั้ง

ps3 ก็งามนะ แต่ไปๆมาๆผมว่า เกมส์ออนไล เหมาะกับผมที่สุด><

ผมก็เคยซื้อ Wii มาเล่นครับ แล้วก็ขายทิ้งไปอย่างรวดเร็ว......มันไม่ใช่แนวที่ผมต้องการ

ตอนนี้เห่อ GT5 อยู่ครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 20:23:22 »
สมัยก่อนผมมี FF กับ super เล่นเครื่องละ 4-5 ปีเลยอะ

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 21:32:59 »
นินเทนโด้ 64 คือคอนโซลสุดท้ายที่ผมได้เล่นในชีวิต.................ที่เหลือPCอย่างเดียว 55555
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 00:06:48 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

เฮ้อ สรุปแล้ว เก็บเงินรอ 3DS กับไปซื้อ PS3 ดีฝ่า