ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันไหมว่า รถ ISUZU ดูภาพลักษณ์แก่มากๆ เลยครับ โดยเฉพาะ MU-7 ครับ  (อ่าน 6285 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้รู้สึกไปเองหรือเปล่านะครับว่าดูแก่มากๆเลยครับ

โดยเฉพาะ Mu-7 ดูแก่กว่า fortuner PJS มากๆ

แต่ภายในสวยดีครับ แถมวิทยุ O.K. ที่สุดเลย

ขอแลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เห็นด้วยครับ และรุ่นใหม่ควรปรับปรุงครับ แล้วจะขายดีขึ้นมาาาาาก
แต่ D-Max รูปร่างโอเคนะ รอดู FMC กันต่อปายยย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
MU-7 มันเหมือนรถสำหรับ คุณปู่ขับพาหลานไปเที่ยวนะ

แต่ที่แย่มันก็แค่ภาพลักษณ์ครับ แต่คุณงามความดีของตัวรถหลายด้านดีกว่ายี่ห้ออื่นๆเยอะเลย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
ถึงรูปลักษณ์ จะไม่ดูดี จะไม่สวยงาม อะไร แต่เคยมององค์ประกอบภายในว่าดีหรือเปล่า
ถ้าเปรียบรถก็เหมือนผู้หญิง นั่นแหละ คนมักจะมองที่รูปลักษณ์ภายในก่อนเสมอ
MU-7 เป็นรถที่เหมาะสมกับครอบครัว และซื้อมาแล้วแทบจะไม่ต้องปรับปรุง แต่งเติม อะไร
เพราะ อะไรๆ ก็ลงตัวแล้ว ทั้งช่วงล่างลงตัว  กำลังเครื่องยนต์ ขับสนุกสุดในบรรดา PPV ระบบบันเทิง แอร์ราวเย็นทุกตำแหน่ง ค่าบำรุงรักษาตำ่
แต่จะมาตำหนิ แค่ไม่มี ระบบ cruise control และ เบาะแถวสามที่ตำ่ำแค่หาอะไรมา  รองก้นให้สูงขึ้น
นอกนั้นก็ไม่ใช้อุปกรณที่จะเป็นอะไร

ออฟไลน์ Lammerison

เห็นด้วยครับ
เสริมตัวอื่นๆบ้าง ลองเทียบแต่ละตลาดดู เอา Camry Accord Teana มาเปรียบเทียบอายุ ผมว่า Accord ดูอายุน้อยที่สุด Teana แก่ที่สุด ส่วนเก๋ง compact ซิวิก อายุน้อยสุด ลองลงมาน่าจะเป็น Mazda 3 แล้วก็ Lancer EX  Alits TIIDA ตามลำดับ

GreenG

แม่ผมตอนนี้อยากเปลี่ยนจาก CR-V G2 ของพ่อทีกินน้ำมันมากๆ 6 โลลิตร ตอนนี้แทบไม่ได้เอาไปไหนเลย เป็น
MU-7 แต่ไม่รู้ว่าจะประหยัดแค่ไหนครับ

แต่ผมชอบช่วงล่าง MU-7 นะแหนบนิ่ม ข้างหน้าก็ทอร์ชั่นบาร์ธรรมดาไปยกได้อีก
ซ่อมก็ถูกดี

แต่ก็เสียแบบที่เพื่อนๆว่า มันไม่มี Cruise control นี่แหละครับ

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
คิดเหมือนกันครับ
ผมออกไทรทันน้าถามว่าออกมาได้ไงรถวัยรุ่น
ผนเลยสวนไปว่าดีแม็คออกมาได้ไงรถคนแก่

ออฟไลน์ FACPL

• Jr. Member
  • **
ก็เหมาะสำหรับเป็นรถครอบครัวดีนะครับ ไม่เห็นจะแก่เลย

GreenG

วันนี้ผมคงจะออกไปดูครับ ตอนสักบ่าย 3-4 โมงเย็น เป็นยังไงจะเขียนมาเล่าให้ฟังอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ off_033

ถ้าบ้านมีคนเยอะๆ +เด็กๆเหมาะมากครับ  เพราะนั่งสบาย  นิ่มสุดเมือเทียบกับ PJS fortuner

เน้นภายใน  แต่ภายนอกจะแนวพ่อบ้านมากๆ

ออฟไลน์ jones

ยอมรับว่าของเขาไม่เลว แต่ถ้าให้ผมซื้อคงไม่เอา รูปทรงมันถึกๆๆยังไงก้ไม่รู้
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ผมว่า MU7 มันเหมือนฮิปโปอ่ะครับ  >:(

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ถ้าไม่ติดว่ามันยาวไปนิดผมคงสอยไปแล้ว  ;D

ออฟไลน์ TTL

Re: รู้สึกกันไหมว่า รถ ISUZU ดูภาพลักษณ์แก่มากŭ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 20:05:51 »
ผมชอบ ข้างในนะครับแต่ว่าไม่ชอบข้างนอกดูมันบวมๆยังไงไม่รู้ แต่ช่วงล่างผมยังไม่เคยได้นั่งเลยเคยนั่งแต่ DMAX ต้องบอกว่านุ่มกว่านี้มีอีกไม   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2010, 20:09:04 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เออจะว่าไป Isuzu มันชอบติดภาพลักษณ์รถคนแก่มานานแล้วนะ

อาจจะเพราะเกษตรกร หรือพวกโรงงานใช้กันเยอะ แล้วใช้กันยาวจนคนขับแก่หรือเปล่า อันนี้ก็แปลกใจเหมือนกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ boyce

ตัวรถทั่วไป ๆ ก็ OK ออกแบบเอาใจคนภูธรสุด ๆ
แต่ขอบ่น "คนขับรถยี่ห้อนี้" หน่อยครับ
ไม่รู้เป็นไง ผมก็ขับรถมาเป็น 10 ๆ ปี เจอบ่อย ๆ ชอบกล่าง
ขวางทาง ออกตัวช้า กินเลน รู้สึกว่า ข้าในยิ่งใหญ่
ใช้ยี่ห้อนี้แล้วภูมิใจ ของโชว์กลางถนน ขับช้า ๆ
ออกตัวช้า ๆ คนขับตามเขารีบ เขาหงุดหงิด ไม่สน
หรือ บางคันก็บ้าพลัง ชอบจี้ตูด ขับไร้มารยาท
....

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตัวรถทั่วไป ๆ ก็ OK ออกแบบเอาใจคนภูธรสุด ๆ
แต่ขอบ่น "คนขับรถยี่ห้อนี้" หน่อยครับ
ไม่รู้เป็นไง ผมก็ขับรถมาเป็น 10 ๆ ปี เจอบ่อย ๆ ชอบกล่าง
ขวางทาง ออกตัวช้า กินเลน รู้สึกว่า ข้าในยิ่งใหญ่
ใช้ยี่ห้อนี้แล้วภูมิใจ ของโชว์กลางถนน ขับช้า ๆ
ออกตัวช้า ๆ คนขับตามเขารีบ เขาหงุดหงิด ไม่สน
หรือ บางคันก็บ้าพลัง ชอบจี้ตูด ขับไร้มารยาท
....

อันนี้ จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ

ผมว่าเขาไม่ได้กร่าง หรือเก๋าหรอก แต่คนขับรถยี่ห้อนี้ หลายคนมีอายุแล้ว พวกนี้ก็จะขับแบบไปเรื่อยๆ ของลุง ไม่สนใจโลก ยอมรับว่าเจอพวกนี้ในถนน 2 เลนตามต่างจังหวัดนี่เหนื่อบครับ เพราะเขาจะไม่สนใจโลกสักเท่าไร แต่มันไม่ได้เป็นเฉพาะ Isuzu นะ ยี่ห้ออื่นก็มี (คันไหนที่มีลุงๆ ออกแนว country ก็เป็นไปได้หมดแหละ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ผมเคยเห็นโฆษณาในทีวีเขาก็ใช้คุณปู่ขับMu7พาหลานสาวไปเที่ยวจริงๆ

แสดงว่าIsuzuประสบความสำเร็จที่ทำให้คุณได้ภาพลักษณ์ตามที่เขาต้องการผ่านทางโฆษณาครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

GreenG

ขอบคุณครับ ไปดูมาแล้ว เอา รายละเอียดมาให้คุณแม่แล้ว ก็ต้องให้ท่านตัดสินใจครับ