ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ชนิดน้ำมันดีเซลที่ควรเติมใน 320d เครื่องตัว 184 แรงม้าครับ  (อ่าน 4820 ครั้ง)

ออฟไลน์ luzifur

• Full Member
ควรเติมแบบไหนดีครับ

ระหว่าง ดีเซลธรรมดา (B2 ถ้าเข้าใจไม่ผิด) ดีเซล B5 หรือ V power ไปเลยครับ

รบกวนนะครับ

;D

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
X5 E70   3.0d ของป้าเติม V power ตลอดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member

ออฟไลน์ Arado_kung

เติม B5 ไปเถอะครับ เพราะตอนนี้ B2 มันกำลังโดนบังคับไปเป็น B3 แล้ว อนาคตยังไงเดี๋ยวก็บังคับ B5 แล้วครับ ส่วน v-power มันก็มีb5 ผสม v-powerที่ดีที่สุดคือตอนมันยังไม่ผสมไบโอดีเซลอ่ะครับ ตั้งแต่โดนผสมมาเนี่ยผมว่ามันห่วยลงเยอะเลย แนะนำว่าให้เติมบางจากครับได้ euro4 อยู่เจ้าเดียว ณ ตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ luzifur

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :D

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ 6162002

เด๋วB5ก็ดีครับ ตอนนี้ งานวิจัยเรื่องพัฒนาเจ้าไบโอดีเซล มีเป็นหมื่นเลย ปีๆนึงเฉพาะประเทศไทยก็หลายร้อยแล้ว (ผมก็กำลังจะทำโปรเจคเหมือนกันปีหน้าแหะๆ) ตอนนี้เติมB2 เพื่อความสบายใจไปก่อนก็ได้ครับ

แต่ถ้าเติมB5 (อันนี้ได้มาจาก เจ้าหน้าที่โรงกลั่นจริงๆ) ถ้าไม่ใช่คนใช้รถบ่อย อย่าเติมเต็มถังนะครับ ถ้ามันอยู่ในถังนานๆ มันจะเปลี่ยนสภาพ กลายเป็นไข หรือตะกอน ทำให้เกิดการอุดตันได้ครับ

ออฟไลน์ GTXX

• Newbie
  • *
ตอนี้มี b3กะb5  เลื่อนb5ทั้งระบบออกไปก่อนปีหน้ายังไม่พร้อมแต่ไม่รู้เมื่อไร
คิดว่าไม่นาถึงปลายปี  ส่วนตัวเติมกระบะใช้ บางจาก เห็นว่า ผ่านยูโร 4
วีเพาเวอร์ ก็b5มาผสมแต่ผ่านยูโร4 นอกนั้นยัง ยูโร3
ผิดพลาดประกาใดชี้แนะด้วย

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
Im using 520d pls refill for b2 only kub

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D.............better stick with V-Power (B-5) which is more cleaner for your diesel engine and lots of additives to boost up your cetane number to make your driven smoother and last longer on your engine life 8).

yogibear

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ตอนนี้ทำปั๊ม......ตอบได้เลยว่าตอนนี้B2 ไม่มีแล้วครับ มีB3หมดแล้ว

ตอนนี้เลยมี B3 และ B5 เท่านั้นทุกปั๊มครับ