ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบเหตุผลในการตัดสินใจเลือกระหว่าง All New Mazda3 กับ Cruze หน่อยครับ  (อ่าน 8186 ครั้ง)

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
ถึงแม้ว่าราคาและสเป็คของ Mazda3 ยังไม่มีใครรู้แน่ชัด แต่เอาเป็นว่ากะเกณฑ์กันเอาคร่าวๆแล้วกันนะครับ

ถ้าสมมติว่าต้องเลือกระหว่าง Cruze 1.8 LTZ กับ Mazda3 (น่าจะตัว 2.0) ท่านจะเลือกตัวไหนและเพาะอะไรครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Cruze ครับ เพราะราคา M3 2.0 น่าจะระดับล้านขึ้นไป ในขณะที่ 1.8 LTZ ยังอยู่ในช่วงที่รับไหว

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
คนละราคาครับ เพราะ 2.0 ก็ต้องคู่กับ 2.0 (ล้านขึ้นทั้งคู่) 1.8 ก็คู่กับ 1.8

ออฟไลน์ Newhang

ใช่ครับ คนละราคากัน

ถ้าจากสเปกแล้ว ถ้าเครื่อง cruzeดูจะได้เปรียบ แต่ช่วงล่าง mazda3 น่าจะดีกว่า

สุดท้ายคือรอดูครับว่าจะทำได้สมหวังเหมือนที่สเปกว่าไว้รึเปล่า รอรีวิว ;D

ออฟไลน์ apinui

ถ้าเอาจากที่เห็นนะครับ .....

วัดกันที่ 2.0 เหมือนกันนะ ....

ผมเลือกมาสด้า3 อะ .... มันดูทันสมัยกว่าในแง่ของรูปร่างหน้าตา จากไฟหน้าของ มาสด้าที่เป็นโปรเจ็คเตอร์ กับไฟท้าย LED ซึุ่ง Cruze ยังเป็นแบบบ้านๆอยู่เลย ....

ส่วนช่วงล่างผมว่า mazda3 น่าจะทำได้ดีกว่านะ .....

ออฟไลน์ patzahut

วันนี้ผมเห็น cruze วิ่งผ่าน     ภายในคอนโซลสวยมากครับ

ออฟไลน์ prai

ไม่เอาหน้ายิ้มอ่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ครูซ 1.8 MT สิครับ (ไม่รู้เกรดย่อยอ่ะครับ ฮะๆ)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมชอบรูปทรง Cruze มากกว่าครับ เพราะว่า MZ 3 มันดูสปอร์ตเกินไป
Cruze จะดูเป็นกลางมากกว่าครับ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
คู่นี้กินกันไม่ลงจริงๆ

งั้นเอาแบบนี้แล้วกันนะครับ

ซื้อตอนนี้ = Cruze
รอได้ ไม่รีบมาก =M3ตัวใหม่
รอได้นานกว่าอีก = Focusตัวใหม่

ว่าแต่ไม่มีใครรอNew Civicเลยหรอครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Chris Evn

เลือก 3 เพราะชอบ design รุ่น 5ประตู  :D

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
คู่นี้กินกันไม่ลงจริงๆ

งั้นเอาแบบนี้แล้วกันนะครับ

ซื้อตอนนี้ = Cruze
รอได้ ไม่รีบมาก =M3ตัวใหม่
รอได้นานกว่าอีก = Focusตัวใหม่

ว่าแต่ไม่มีใครรอNew Civicเลยหรอครับ

คิดเหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

ลองคิดเล่นๆว่าในแง่อของเครื่องยนต์มาสด้าใหม่น่าจะแพ้เชฟโรเล็ททุกรุ่นเลย ในรุ่นล่างๆมาสด้าเครื่อง 1600 แม้จะมีเกียร์ 5 ระดับมาก็ยังสู้เครื่อง 1800 เกียร์ 6 ระดับไม่ไหวยิ่งถ้าเจอเกียร์กระปุกนี่หมดแล้วซึ่งหนทาง  :-X

มาในรุ่นแพงที่สุดมาสด้าเครื่อง 2000 กับเกียร์ 5 ระดับผมยังมองไม่เห็นถึงอะไรที่หวือหวาเพราะคู่แข่งเค้าให้มาก่อนหน้า 5 ปีกันแล้ว เชฟโรเล็ทมีดีเซลกับเกียร์ 6 ระดับมาสด้าก็คงเป็นรองตามเคย  :P

ถ้าจะให้โดดเด่นขึ้นมาคงต้องรอให้ skyG มาลงนั่นแหละถึงจะครบเครื่องทั้งช่วงล่างและกำลังวังชา ไม่อย่างนั้นมาสด้าคงจะน่าสนใจตรงที่ช่วงล่างที่ดีกับรูปทรงที่แปลกตากว่าครับ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ XL_SiZe

เชียร์ 3 สีน้ำเงินครับ บาดใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Eddy5659

MZ3 สวยกว่า เท่กว่า ถูกเปรียบเป็น 3 series คงจะตอบได้ทุกอย่าง ที่สำคัญคือผมชอบครับ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic