ผู้เขียน หัวข้อ: ถามการเทิร์นรถศูนย์ Honda ครับ  (อ่าน 926 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanit_Rd

• Newbie
  • *
ถามการเทิร์นรถศูนย์ Honda ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 09:34:13 »
ถามการเทิร์นรถเก่าเพื่อเป็นเงินดาวน์ ออกรถใหม่ ฮอนด้า ถ้าตกลงราคาเทิร์น ค่าใช่จ่ายออกรถใหม่ จองรถ แล้วกรณีต้องรอคิวรับรถใหม่ ในระหว่างรอรถใหม่ เราสามารถใช้รถเดิมไปก่อนจนวันรับรถใหม่ ค่อยนำรถไปเทิร์นได้ไหมครับ และควรมีเรื่องอะไรที่ต้องระวังบ้างไหม ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
Re: ถามการเทิร์นรถศูนย์ Honda ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 10:06:22 »
แล้วแต่ตกลงครับ

ที่เคยขาย ก็ทำได้ แต่ตอนนั้น รอแค่ฤกษ์ จากวันจอง / วันเทิร์น ราว 1 สัปดาห์ ก็ใช้คันเดิมไปก่อน ถึงวันออกรถ ก็ขับรถไปสลับ แต่ทำสัญญาให้เรียบร้อยนะครับ

ที่สำคัญ ระวังอุบัติเหตุเฉี่ยวชน ระหว่างใช้ กับ เสี่ยงถ้าเจอเต้นท์ที่ไม่ซื่อสัตย์ ถึงเวลา มาตินั่น ตินี่ หักคอลดราคา อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ peanutbutter

• Jr. Member
  • **
Re: ถามการเทิร์นรถศูนย์ Honda ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 10:21:16 »
ใช่ครับแล้วแต่ตกลง timeline คร่าว ๆ คือ
- หลังจองรถใหม่ ไฟแนนซ์ผ่าน
- เซลล์-คนรับเทิร์นจะมาดูรถเดิมตีราคา ทำสัญญา ซื้อขาย
- ระหว่างรอรถใหม่ ขับคันเดิมได้
- รถใหม่มาโชว์รูม ขับคันเก่าไปเทิร์น(รับเงิน) รับรถใหม่มาขับ

ข้อระวังมีเรื่องสัญญาซื้อขาย - การโอนลอย ลองหาเพิ่มเติมดูนะครับหลักการคือระบุให้ชัดเจน เช่น จะรับซื้อราคาเท่านั้นเท่านี้ในวันรับรถ, ขายให้ใคร, เก็บสำเนาบัตรปชช.ผู้ซื้อ เป็นต้น ข้อสัญญาตรงไหนเอะใจก็ให้แก้ไขเซ็นต์กำกับทั้งสองฝ่าย ผู้ซื้อผู้ขาย

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 10:35:42 »
ตอบเคสตัวเองเลยนะครับ
ขับ 70 เข้าไปตีราคา แล้วก็จอง 80 ไปด้วยเลย
ระหว่างรอรถใหม่มาก็ขับคันเดิมไปก่อน
ได้รถมาแล้วก็ค่อยขับไปจอดไว้ที่ศูนย์ ขับคันใหม่กลับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 11:42:20 »
คนที่มาซื้อมักจะเป็นเต็นท์รถครับ

ตกลงครั้งแรกว่าจะส่งมอบรถให้เต็นท์เมื่อได้รับรถใหม่ เต็นท์จะบอกว่าได้เสมอครับ

แต่หลังจากนั้น เต็นท์ก็จะโทรมาตามเพื่อขอรับรถทุกวันครับ โดนมา 2 รอบแล้ว

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner Champ, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK, Swift

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 12:03:00 »
ขอบคุณพี่ๆ ครับ   8) 8) 8)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 14:24:51 »
ที่เคยเจอมา คือ ถ้ารอรถนาน ศูนย์จะให้คนมาตีราคา ช่วงใกล้ๆ ที่จะได้รถ อยากคันผม เขามาดูประมาณ 2 สัปดาห์ก่อนกำหนดรับรถใหม่ครับ แต่ถ้าใกล้ได้รถแล้ว ก็คงตีราคาให้เลยครับ ระหว่างนั้น เราก็ใช้รถได้ตามปกติครับ แต่ผมจะระวังๆหน่อยครับ

ยกเว้นว่ารถจะพร้อมขายได้เลย โดยไม่ต้องรอคันใหม่ อันนั้นเขาก็จะตีราคาและขอรับรถเราไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 18:23:46 »
ที่เคยเจอมา คือ ถ้ารอรถนาน ศูนย์จะให้คนมาตีราคา ช่วงใกล้ๆ ที่จะได้รถ อยากคันผม เขามาดูประมาณ 2 สัปดาห์ก่อนกำหนดรับรถใหม่ครับ แต่ถ้าใกล้ได้รถแล้ว ก็คงตีราคาให้เลยครับ ระหว่างนั้น เราก็ใช้รถได้ตามปกติครับ แต่ผมจะระวังๆหน่อยครับ

ยกเว้นว่ารถจะพร้อมขายได้เลย โดยไม่ต้องรอคันใหม่ อันนั้นเขาก็จะตีราคาและขอรับรถเราไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับ
ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2024, 21:13:01 »
อยู่ที่ศูนย์นั้นๆ มีเต็นท์รถมือสองของตัวเองหรือเปล่าด้วยนะครับ ซึ่งอาจจะมีผลกับการตีราคา

ถ้าไม่มี ศูนย์คงไม่รับไว้แน่ๆ จะให้เต็นท์มาตีผ่านไปเลย

ส่วนเรื่องการใช้รถ ต้องลองคุยกันดูครับ รถที่บ้านผม ศูนย์แทบจะอยากให้จอดไว้เลย แม้จะต้องรอรถ เพราะเค้ากลัวเราเปลี่ยนใจไงครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:20:49 »
อยู่ที่ศูนย์นั้นๆ มีเต็นท์รถมือสองของตัวเองหรือเปล่าด้วยนะครับ ซึ่งอาจจะมีผลกับการตีราคา

ถ้าไม่มี ศูนย์คงไม่รับไว้แน่ๆ จะให้เต็นท์มาตีผ่านไปเลย

ส่วนเรื่องการใช้รถ ต้องลองคุยกันดูครับ รถที่บ้านผม ศูนย์แทบจะอยากให้จอดไว้เลย แม้จะต้องรอรถ เพราะเค้ากลัวเราเปลี่ยนใจไงครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองถามหลายๆทีดูว่าเค้าจะให้ทำยังไงครับ :)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:06:51 »
เท่าที่ทราบ ศูนย์เค้าเรียกเต๊นท์มาซื้ออีกที
ทำเพื่ออำนวยความสะดวกให้ลูกค้าเฉยๆครับ ซื้อทุกค่าย ถ้ารุ่นไม่เก่าเกินไป และต้องจัดไฟแน้นท์ได้ ไม่งั้นไปต่อไม่ได้ครับ