ผู้เขียน หัวข้อ: <นอกเรื่อง>ใครเล่น Need for Speed Hot Pursuit.แล้วบ้างครับ มาแชร์กันหน่อย ..  (อ่าน 8599 ครั้ง)

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ผมเพิ่งเล่นจบทุกสนามไปเมื่อซักแปปนี่เอง

รู้สึกว่าตัวเกมส์ภาคนี้ไม่กินสเปคเลย เมื่อเทียบกับภาคที่แล้ว
เครื่องผม Am3 + hd48XX ยังสามารถเล่นได้ลื่นหัวแตก
รถแต่ละคัน สวยๆ แรงๆ ทั้งนั้น

ใครที่ยังไม่ได้เล่น ลองไปหามาเล่นดูนะครับ ^^

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
เหอ.......บังคับด้วยอะไรครับ คีย์บอร์ด จอยแพด หรือ พวงมาลัย

ผมว่าภาคนี้ในสนามที่ต้องแข่งจับเวลา ยากมากๆ สะกิดขอบทางหน่อยเดียว แทบต้องเล่นใหม่

ใช้คีย์บอร์ดบังคับเพียวๆครับ

- สนามจับเวลายากจริงๆครับ ชนขอบ/ชนรถ/ท้ายปัด ต้องเริ่มใหม่สถานเดียว
ให้เวลามาน้อยมาก บางสนามผม รีสตาร์ท ตั้ง7-8รอบกว่าจะผ่าน  :)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
ผมว่าเกมนี้เหมาะกับจอย Pad ครับ  ลองใช้กับพวงมาลัย Logitech G25 แล้วไม่ค่อยเวิร์ค
เพราะการควบคุมมันเน้นเว่อร์ๆ  ไม่ใช่แนวสมจริงๆอย่างภาค Shift  แต่ถ้าเอามันส์ก็โอเค...

ออฟไลน์ Fly to dream

เดี๋ยวกลับไปโหลดครับ  ว่าแต่มีแข่งในสนามด้วยหรอภาคนี้  แล้วมีมุมขับในรถมั้ยครับ ภาค Shift มันมีมุมในรถชอบดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ไม่มีในสนามนะครับ มีแต่บนถนนหลวง

ต้องเลือก
ว่าจะเป็นโจรหนีตร. หรือจะเป็นตร.ไล่จับโจร อิอิ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมเล่นบน PS3 ครับ

สรุปรวมๆว่า ภาคนี้คือ Burnout ภาครถจริง!!!!

ออฟไลน์ Chris Evn

อยากเล่น แต่ไม่มีเครื่อง desktop มีแต่ notebook  ???

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากเล่นอ่าา

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member

กำลังเล่น ford intercepter คันนี้อยู่เลยอ่ะ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ apinui

เล่นอยู่ครับ ....อิอิ

แต่ผมชอบโหมดตำรวจมากกว่านะ สนุกดี ...

และก็ลองใช้ จอยสิครับ ขอบอกว่าดริฟสวยๆ ได้เลย ภาคนี้ดริฟง่ายมากๆครับ .....

ออฟไลน์ Eddy5659

เล่นไม่ถึงไหนอะครับ อาทิตย์นึงได้เล่นไม่ถึง 3 ชั่วโมงเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

อยากให้กองทัพตำรวจไทย มีรถแบบนี้บ้างจัง

ไหนๆก็ไม่เสียภาษีนำเข้าอยู่แล้ว ซื้อมาประดับบารมีตำรวจไทยซักคันจะเป็นไรไป ;D

กำลังเล่น ford intercepter คันนี้อยู่เลยอ่ะ

คันนี้ผมว่าแรงบิดมันเยอะมากเลยนะ ขนาดออกตัวยังฟรีล้อถึงเกียร์3อ่ะ

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
เอาของ Xbox360 มาดองไว้ยังไม่ได้เล่นซักที

มัวแต่เล่น GT5  ;D

อย่างที่ท่านทั้งหลายบอก NFS ภาคนี้มันคือ Burnout ภาครถจริงนั่นเอง  :D

keanetona

อาทิตย์ก่อนซื้อ NFS แล้วเล่นไปได้ประมาณ2-3วัน ไปซื้อ GT5 มาเล่นต่อ เลยถูกดองโดยพลัน!

ที่ว่า NFS ภาคนี้คือ Burnout เวอร์ชั่นรถจริงเพราะ
-Criterion ผู้ทำ Burnout เป็นผู้สร้างเกมนี้ หลังจากที่ EA ยุบทีมNFSเดิมไป และ ยังใช้ Engine ตัวเดียวกันอีกต่างหาก
-การขับและรูปแบบของเกมเหมือนจะเน้นการชนมากกว่าการขับแซง เหมือนอย่างที่ Burnout เป็น

แต่ผมว่า สนุกดี

Mr.art_ty

อยากแต่สเปคไม่พอ  :'( :'( :'(

ทำเรื่องส่ง ผบ อนุมัตงบใหม่จัดam3 แต่ยังไม่ดำเนินการสักที คงต้อรอต่อไป