ผู้เขียน หัวข้อ: // ในที่สุด ยอดคนเข้าเว็บของเรา ต่อวัน ก็แตะหลัก 20,000 UIP ต่อวันได้สำเร็จ //  (อ่าน 10526 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพิ่งกลับจากทำคลิป Altis Minorchange 1.6 4AT นี่หมาดๆละครับ

เลยต้องเช็คหน่อยว่า วันนี้ยอดคนเข้าเว็บ เป็นอย่างไรบ้าง
พอเห็นตัวเลขที่ ทาง truehits แจ้งเอาไว้ว่า 20,200 UIP ก็ดีใจ

เพราะถือว่า นี่คือ เป้าหมายของปี 2010 ที่ผมตั้งใจเอาไว้
คือ อยากให้ภายในวันใดวันหนึ่ง ของปี ยอดคนเข้า แตะ 20,000 UIP
ส่วนค่าเฉลี่ย จะเป็นอย่างไร ยังไม่ใช่เรื่องน่าเป็นห่วง เพราะจะต้องป้วนเปี้ยน
แถวๆ 15,xxx UIP ต่อวัน ซึ่งอันที่จริง ตอนนี้ ก็เริ่มมาป้้วนเปี้ยนแถวๆ
17,xxx - 18,xxx ต่อวัน กันแล้ว และ ค่าเฉลี่ย 20,xxx ต่อวัน ก็อาจจะเป็นไปได้ในเร็วๆนี้

เป็นผลจาการทำงานหนัก พยายามคิดอย่างแตกต่าง ของ ทุกๆคนใน The Coup Team
ตลอดเวลาที่ผ่านมา ถ้าไม่ด้ แพน มาช่วยทำคลิปลองรถ ก็คงไม่ไหว ถ้าไม่ได้แพนมาเขียน
คอลัมน์ เว็บเราก็คงจืด

ถ้าไม่ได้กล้วยกับ ตอย มาสร้างสีสันความฮา บ้าบอ ใน The Coup Channel
สิ่งใหม่ๆ ในวงการรถยนต์ ก็ยังไม่อาจเกิดขึ้นเป็นจริงได้เสียที

ถ้าไม่ได้ HOMY DEMIO มาช่วย ทำข่าวต่างประเทศในแต่ละวัน
ผมก็คงไม่รู้จะไปมีปัญญา อัพข่าวคนเดียว ได้อย่างไรบ้าง

ถ้าไม่ได้ หน่อย mxPhone ในการประสานงานเรื่องการวางบิล เก็บเช็ค ผมว่า ผมคงพลาดไปเยอะ
ถ้าไมได้ เตเต้  มาช่วยทำแฟลช และจัดการเรื่องแบนเนอร์ ผมก็คิดว่า คงวุ่นวายกว่านี้อีกมาก

ถ้าไม่ได้ความอนุเคราะห์ จาก บริษัทรถต่างๆ ที่ยอมมาลงโหษณากับเรา แม้จะรู้ดีว่า
เราเอง ก็คงจะยังตำหนิติติงรถของคุณๆ กันเหมือนเดิม เราก็คงไม่อาจอยู่ได้ในระยะยาวเหมือนกัน
อยากจะขอบคุณที่่ช่วยสนับสนุนเราอยู่ข้างหลัง ให้ โมเดล แห่งความฝัน กลายเป็นความจริงขึ้นมาได้ในที่สุดครับ

และต้องขอขอบคุณด้วยเช่นกัน ที่บางครั้ง ก็ยอมตามในสิ่งที่เราขอ ซึ่งบางที มันก็ถือว่ามากกว่าปกติเขาทำกัน
แต่ ด้วยความอนุเคราะห์ ของทุกท่าน ก็ทำให้เราได้มายืนอยู่ตรงนี้ ในหลายๆครั้ง หลายสถานการณ์
ถ้าไมได้ผู้ใหญ่ใจดี ในบริษัทรถยนต์ เกือบทุกค่าย เราก็มาถึงจุดนี้ไม่ได้แน่ๆ

แต่ที่สำคัญที่สุด เหนือสิ่งอื่นใด
ขอบคุณ คุณผู้อ่านทุกท่าน ที่แวะเวียนเข้ามาเก็บข้อมูลความรู้
มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และช่วยกันทำให้ชุมชนเว็บบอร์ดของเรา
เต็มไปด้วยมิตรภาพ และความรู้สึกดีๆ แม้ว่า admin อาจจะหลุดอะไรไม่เข้าท่าไปบ้าง
ก็ขออภัย และโปรดอย่าได้ถือสา เพราะว่า นี่ก็มือใหม่ในการทำเว็บ ยังไม่ค่อยชินเท่าไหร่

แม้ปีใหม่จะต้องเขียนอะไรอย่างนี้อีกแน่ๆ
แต่ ก็อยากให้รู้ว่า นี่แหละ คือสิ่งที่อยากจะให้รับรู้กัน

จากใจของผม

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2010, 01:39:50 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ยินดีด้วยคร้าบ เป้าหมายต่อไป... 1ล้านhit  ;D

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
ขออย่าให้บอร์ด มาเสียตอนนี้เลยนะครับ กระแสกำลังแรง ฝากถึงทีมงานที่ดูแลเว็บด้วยนะครับ Monitor ระบบดีๆ ไม่มีเสียครับ

เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ FcA

• Newbie
  • *
ปกติอ่านอย่างเดียว  แต่ขอแสดงความยินดีด้วยครับ   ;D   จะซุ่มอ่านทุกวัน
ใครชอบกินก็ตามไป Like ด้วยนะ ^_^ รีวิวอาหาร

http://www.facebook.com/shimpa.food

ออฟไลน์ Fly to dream

;) ;) ;) ยินดีด้วยคร้าบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ cu2nite

ขอให้เติบโตต่อไปอย่างมั่นคงครับ เอาใจช่วย
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีด้วยครับพี่จิมมี่
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
ดีใจด้วยครับๆ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ chaivat

ยินดีด้วยครับ ที่ความหวังของคุณ Jimmy เป็นไปตามที่ตั้งใจ
ผมก็ส่วนมากอ่านครับติดตามข่าวเรื่องรถ และที่น้องๆแสดงความเห็น
มีน้องๆที่มีความรู้เรื่องรถมากมาย อ่านแล้วเก็บก็มีมาก อ่านแล้วทิ้งก็ไม่น้อย
แต่ขอบอกว่า ประเทืองปัญญาดีครับ
ก็ขอให้เวปนี้สมหวังประสบความสำเร็จตามที่คุณ Jimmy ตั้งใจไว้สูงสุดครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ยินดี ยินดีครับคุณจิม.  เป็นแรงใจให้ครับ.

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
คิดดี ทำดี อนาคตสดใสครับ

ออฟไลน์ roj

• **
ยินดีด้วยครับ และต้องขอบคุณที่เวปนี้พยายาม นำเสนอเรื่องราวเกี่ยวกับรถยนต์ ที่เป็นประโยชน์
ผมชอบคำนี้
"เป็นผลจาการทำงานหนัก พยายามคิดอย่างแตกต่าง ของ ทุกๆคน"
ในการทำอะไรก็แล้วแต่ จะประสบความสำเร็จไม่ได้เลย หาก ขาดความตั้งใจ ความพยายามและความร่วมมือ

ถือโอกาสอวยพร รับวันปีใหม่ที่ไกล้จะถึงก่อนเลย (คงไม่เป็นไรมั๊ง)
ขอให้เวป headlightmag ประสบความสำเร็จ ดังที่ตั้งใจทุกๆ ประการ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ยินดีด้วยนะครับพี่จิมมี่ สุดยอดครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2010, 08:32:48 โดย TnP_PKt »

ออฟไลน์ patzahut

นี่ขนาดมือใหม่นะเนีย

ยินดีด้วยจ้า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ยินดีด้วยครับพี่

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ยินดีด้วยอีกคนครับ พี่จิมมี่ เป้าหมายมีเอาไว้ให้พุ่งชน อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ Dejdazzle

ยินดีด้วยครับ ผมคนเดียว วันนึงก็หลายรอบแล้วครับ

ออฟไลน์ JT77

• **
ยินดีด้วยนะครับ พี่จืมมี่  :D

เป็นเว็บหลักที่ต้องเข้ามาอ่านก่อนเว็บอื่น ๆ  ;D

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ยินดีด้วยครับ.... ;D

ออฟไลน์ Night_Angel

ถ้ากด like เข้า facebook ได้นี่ ยอดพุ่งกว่านี้อีก

ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
ยินดีด้วยครับ  :)

เว็บนี้ให้ความรู้เรื่องรถกับผมมากเลยครับ

ขอให้คงคุณภาพอย่างนี้ไปตลอดนะครับ

ขอบคุณครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ prai

ยินดีที่จะเข้ามาอ่านทุกวันครับ และขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ อย่างนี้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ gauygeng

• **
ยินดีด้วยครับผม

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ maair

• **
ยินดีด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ยินดีด้วยคนครับ น่าประทับใจจัง ;D

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
ทำต่อไป เรื่อยๆ นะ ครับ เพื่อเป็นคลังความรู้ของพวกเราต่อไป

ออฟไลน์ guideice

• Newbie
  • *
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สำหรับงานดีๆอย่างนี้

ออฟไลน์ Ajnonny

• **
ถ้ากด like เข้า facebook ได้นี่ ยอดพุ่งกว่านี้อีก

เห็นด้วยครับ
facebook เป็นสื่อที่สุดๆจิงๆ พี่จิมมี่ลองไปพิจารณาดูก็ดีนะครับ