ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์ ระัวังฟืนไฟกันบ้างนะครับ  (อ่าน 3435 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อุทาหรณ์ ระัวังฟืนไฟกันบ้างนะครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:34:50 »

เหตุการณ์เมื่อเช้านี้เองครับ ที่เกิดเหตุเป็นที่ดินร้าง(เจ้าของไม่ยอมมาทำอะไรสักที ปล่อยให้ต้นไม้และหญ้าขึ้นเต็มไปหมด) มีคนมักง่ายโยนก้นบุหรี่ แล้วเกิดไฟลุกขึ้นมา ยังดีที่โรงงานผมที่อยู่ตรงข้ามที่เกิดเหตุมีเครื่องสูบน้ำดับเพลิง เลยมาช่วยกันดับได้ ....... ก่อนที่รถดับเพลิงจะมา........ ยังดีที่ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บและไม่มีทรัพย์สินเสียหาย นอกจากลวดหนามที่ถูกแหวกออกเืพื่อเข้าไปดับไฟ (น่าคิดค่าดับไฟกับเจ้าของที่ดินแปลงนี้จริงๆ)

ขอให้ระมัดระวังฟืนไฟกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: อุทาหรณ์ ระัวังฟืนไฟกันบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:46:54 »
ผมว่าควรคิดบัญชีกะไอ้คนที่โยนก้นบุหรี่มากกว่าครับ เห็นก็เห็นว่าหญ้ามันแห้งซะขนาดนั้น
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: อุทาหรณ์ ระัวังฟืนไฟกันบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 12:48:42 »
^^^
เห็นด้วยครับคนซื้อที่ดินเขาไม่ผิดหรอกครับ แต่ไอ้คนที่โยนก้นบุหรี่นี่มันน่าโดนซะจริงๆ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 15:14:55 »
ใช่ครับ เจ้าของที่ไม่ผิด เพราะบางคนมีที่เยอะก็ดูแลไม่ไหวเหมือนกันนะ
คนที่มักง่ายโยนก้นบุหรี่ลงไปน่ะผิดเต็มๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 16:11:09 »
ไอ้ตัวที่ทิ้งก้นบุหรี่น่ะตัวดีครับ คนพวกนี้ ลองคิดดูสร้างขยะรวมแล้วทั้งหมดกี่ชิ้นต่อวันถ้าไม่ลงถังขยะ?? เห็นว่าจีน วิจัยจนมีวิธีให้ก้นบุหรี่มีประโยชน์ยังไวสักอย่าง ถ้าเก็บรวมๆแล้วไปใช้คงดีเลยล่ะครับ

แต่ที่สำคัญคือขอชมทุกท่านที่ช่วยเข้าไปดับไฟครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:47:23 »
จะทิ้งก็ดับซะก่อนไม่เห็นมันจะลำบากตรงไหนเลยง่ะ -*-*-*-

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 16:53:40 »
มันจะดับบุหรี่ไม่ได้หรือไง มันจะเปลืองสักกี่ kcal กันเชียว ทีไปสีหญิง มีแฟน ยังทำได้ กับแค่ดับบุหรี่ทำไม่ได้ เฮ้อ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!