ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคุณจิมมี่,ท่านผู้การ,every one ที่เคยนั่ง MR-S กะ RX-7 คันไหนแคบกว่ากันครับ?  (อ่าน 3823 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
พอดีอยากได้รถอีกคันไว้แต่งเท่ๆครับ
แต่ติดตรงที่เวลาไปลองนั่ง 7 มามันแคบมาก อยากรู้ว่า MR-s แคบกว่ามั้ยครับ?
 ???
..

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ส่วนตัวผม

MR-S คับแคบกว่าในภาพรวมครับ

RX-7 แม้จะคับ แต่ผมพอจะขยับร่างกายได้ และมันก็พอดีๆ ตัว
ขณะที่ MR-S สำหรับผม ผมจะจำได้ไม่มีวันลืมเลย ในวันที่ พี่เอก แห่ง XO Autosport -v'diy'fNxiu:N
ขับ MR-S และผมนั่งกับพี่เอก ที่ Mega Web ในญี่ปุ่น เมื่อปี 1999 ตอนมันออกมาใหม่ๆ

และผมจำได้เลยว่า ผมขอไม่นั่งภายในรถรุ่นนี้อีกเลยถ้าไม่จำเป็น T_T

ขอบคุณมากครับ ขนาดผม นั่ง Rx 7 ยังคับ คงไม่ต้องดูพวก MR-S ขอบคุณมากครับ
..

ออฟไลน์ Monstruo

เคยยืมขับ MR-S ของเพื่อน ไม่เคยขับ RX-7
ด้วยความเล็กทำให้ MR-S เป็นรถที่ขับสนุก แต่มันเป็นรถที่แคบที่สุดที่เคยนั่งมาเลย ถ้าเจอรถติดในรถคันนี้นี่นรกชัดๆ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

น่าแปลกที่คุณจิมมี่ชอบ MX5 มากมาย แต่กับ MR-S กลับเป็นรถที่จะไม่กลับเข้าไปนั่งอีก

ผมว่าทั้ง 2 คันมิติภายในแทบจะไม่แตกต่างกันเลยนะ MR-S ออกจะเหลี่ยม ๆ โปร่งกว่านิด ๆ ด้วยซ้ำ ::) ::)

Anyway สำหรับคนที่สูง หรือตัวใหญ่มากกว่าปรกติ (คนไทย) ผมว่า MR-S มันก็แคบจริง ๆ นี่ล่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณ Klang ครับ

มันมีเหตุผลเล็กน้อย

ถ้าผมเกิด คันก้น ตอนนั่งบนเบาะ MX-5 ปิดประทุน
ผมยังพอจะขยับตัว ล้วงมือไปเกาก้นได้

แต่ MR-S ผมทำเช่นนั้นไม่ได้เลยหนะครับ

แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปลองนั่งมาเรียบร้อยแล้วครับ .......

สรุปว่า .......

เกาไข่ ยังไม่ได้เลยครับ อย่าพูดถึงก้นเลย (sorry ที่หยาบคาย)
..

ออฟไลน์ KLANG MR-S

คุณ Klang ครับ

มันมีเหตุผลเล็กน้อย

ถ้าผมเกิด คันก้น ตอนนั่งบนเบาะ MX-5 ปิดประทุน
ผมยังพอจะขยับตัว ล้วงมือไปเกาก้นได้

แต่ MR-S ผมทำเช่นนั้นไม่ได้เลยหนะครับ

แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แนะนำให้ "บิดก้นซ้ายขวาสลับกันไป" พอช่วยได้ครับ 5555