ผู้เขียน หัวข้อ: HYUNDAI H-1 น่าสนแค่ไหนคับ  (อ่าน 6695 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
HYUNDAI H-1 น่าสนแค่ไหนคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:25:27 »
กำลังมองหารถตู้สักคันมาใช้ที่บ้านอะคับ
แล้วไปสนใจคัว HYUNDAI H-1
หลังจากหาข้อมูลมาพอสมควรก็รู้สึกว่าคุ้มค่า คุ้มราคาพอสมควร
แต่ยังสงสัยเรื่อง ศูนย์บริการอะคับ ว่าเป็นยังไง ดีแค่ไหน
รถจะมีปัญหาจุกจิกหรือไม่อาไหล่หายาก หรือแพงไหมอะคับ

ส่วนถ้าหนังหลังสุดจะเมารถเหมือนรถตู้หัวสูงทั่วไปหรือไม่อะคับ

ขอบคุณคับ........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2009, 11:44:03 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: HYUNDAI H-1 น่าสนแค่ไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 08:30:29 »
เจ้า H1 นี่ ผมมองว่า คุ้มค่าตัวมากๆเลยแหละครับ
ส่วนเรื่องศูนย์บริการ คงต้องรอผู้ใช้จริงมาตอบ

ออฟไลน์ newname

• Newbie
  • *
Re: HYUNDAI H-1 น่าสนแค่ไหนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 09:23:59 »
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ใช้ H-1 มาครบ 1 ปี
ค่าบำรุงรักษาไม่ต่างจากรถญี่ปุ่น เรื่องอะไหล่ ยังไม่แน่ใจว่านานแค่ไหน แต่ที่ใช้มายังไม่เคยเจอว่าต้องจอดรออะไหล่

การบริการผมว่าดีกว่ารถญี่ปุ่นที่มี 0 เยอะแต่ไม่มีประสิทธิภาพ

ยกตัวอย่างเมื่อวันวิสาขบูชาที่ผ่านมา ผมมีธุระต้องไปตจว. ปรากฎว่าตอนเช้า กระจกไฟฟ้าด้านซ้ายเลื่อนลงได้แต่เลื่อนขึ้นไม่ได้ ทำให้ไม่สามารถปิดกระจกได้ ผมโทรหาผจก. 0 เขาก็รีบประสานงาน ตามช่างที่อยู่พักใกล้ 0 มารอที่ 0 และให้ผมวิ่งเข้าไปเพื่อแก้ไขให้เรียบร้อย ทั้งที่เป็นวันหยุดของ 0 และเมื่อเข้าไปช่างก็รีบเข้ามาต้อนรับและซ่อมแซมให้อย่างกระตือรือล้น และยิ้มแย้ม
ผมว่าผมคงหาบริการดีๆแบบนี้ไม่ได้จากรถที่ขายดีมากๆและคุยว่ามี 0 เยอะแยะมากมาย แต่วันหยุดก็ต้องนั่งรอจนกว่า 0 จะเปิดบริการ

เรื่องนั่งด้านหลังสุด เท่าที่ผ่านมายังไม่มีใครบ่นเรื่องเวียนหัวครับ ยังไงต้องลองไปทดลองเองครับ แต่อย่าลืมไปให้หมดบ้านเลยนะครับ ลองนั่งแบบที่เราจะต้องใช้ในชีวิตประจำวันครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:35:42 »

ส่วนถ้าหนังหลังสุดจะเมารถเหมือนรถตู้หัวสูงทั่วไปหรือไม่อะคับ

ถ้าต้องไปนั่งหลังสุด ผมว่า ยังไงก็คงมีบ้างครับ เว้นแต่ คนที่นั่ง เป็นคนที่ไม่เมารถง่ายๆ อยู่แล้ว

ว่าแต่ว่า ถ้ากะว่า ซื้อรถตู้ใหม่คันนี้ไปใช้แล้ว จะนั่งกันครบ 4 แถว 12 ที่นั่งบ่อยๆ
ผมว่า มันไม่ค่อยสบายเท่า Commutor แต่งนะ (หมายถึง Commutor ที่รื้อเก้าอี้เดิม ใส่เก้าอี้ VIP แทน)
เพราะระยะ Legroom แต่ละแถวจะเหลือน้อยครับ

H-1 เหมาะกับนั่งแค่ 3 แถวสบายๆ แถวสุดท้ายเอาไว้วางสัมภาระครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 16:37:46 »
ขอเรียนเชิญครับ ผู้สนใจH-1 http://clubhyundai-h-1.pantown.com/
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0