ผู้เขียน หัวข้อ: ผมกำลังโดนที่บ้านสวดยับ เพราะจะเอา G8 ไปเทิร์นเป็น cruze 2.0 LTZ  (อ่าน 11493 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ถ้าคันเดิม ยังรับใช้เราดีอยู่

ใช้คันเดิม ดีแล้วครับ

มองในมุมของรถ กับเมีย
ตอนนี้เหมือนเราคิดนอกใจเมียเรา ทั้งๆที่เมียเราเป็นเมียที่ดี
แต่บังเอิญว่ากิ๊กคนนี้ สวยโดนใจเหลือเกิน

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าถามผมแล้วอยากได้ Cruze ดีเซล 2.0    ผมจะไม่ซื้อตอนนี้ แต่จะรอเครื่องใหม่ที่จะนำมาลงใน captiva ด้วย   คันเร่งมันหน่วงไปเป็นวิๆ เลยคะครับ ระวังใช้ในเมืองไม่คล่องตัวเหมือนเบนซินนะ  เดี๋ววันที่ 10 ธ.ค. จะมีการปล่อยรถในโชวรูมให้ลอง    ลองหนักๆดูก่อนนะครับ

ส่วนเรื่องประหยัดน้ำมัน  Accord 2.4  ผมว่าไม่ได้ต่างกับ Cruze มากเลยครับ แม้ว่ามันจะเป็นดีเซล แต่ผมว่าเจ้าเครื่องตัวนี้สู้เรื่องความแรง+ความประหยัดของเครื่อง Focus TDCI ไม่ได้เลย    ผมเทียบจากการใช้ captiva ของลุงมาช่วยนะ  แต่ก็ไม่แน่ body นั้นมันหนักมากมาย ตัวเลขจริงๆคงต้องรอพี่จิมทดสอบแล้วหละ

ออฟไลน์ Arado_kung

ณ ตอนนี้สรุปแล้วครับว่ารอดูสถานการณ์ไปก่อน ไปคุยกับช่างศูนย์เชฟที่ซี้ๆกันแล้ว เค้าบอกว่าดีเซลเดี๋ยวมีเครื่องใหม่มาอีกชัวร์ตามที่เราๆได้ข่าวกันมา รอไปเรื่อยๆ รอไปรอมาสงสัยได้ accord G9 แทนแน่เลย 5555555

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
เป็นผม ผมใช้คันเก่าครับ เสียดายมูลค่ารถที่หายไปเวลาขายต่อ
Accord ก็ขับดีอยู่แล้ว ช่วงล่างถ้ามันเกาะไม่เท่า Cruze ก็ทำเพิ่มได้ครับ
ตอนนี้คุณกำลังสร้างอคติกับรถคุณเอง ความอยากของคุณมันกำลังครอบงำ
อยากให้เว้นช่วงตัดสินใจให้นานๆ ให้ความอยากลดลง ใช้เหตุผลให้มากขึ้น
บางทีคุณอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้ เอาไว้ "เผื่อคิดผิด" น่ะครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

ตอนนี้อยู่ในภาวะหน้ามืด อยากได้รถใหม่อยู่ล่ะครับ
ลองนั่งนึกๆคิดๆอย่างใจเย็น พอมันผ่านช่วงนี้ไป
คำตอบมันจะมาเองครับ

ถึงตอนนั้นเลือกแบบไหนก็ไม่เสียดายทีหลังครับ

ออฟไลน์ chai99

บอกว่า ดีกว่า BMW สิครับ
ดีที่สุดในคลาส
option เหนือกว่า D segment
ปลอดภัยเหนือกว่า D segment
ช่วงล่างดีกว่า G8
ถุงลมเยอะกว่า (รึเปล่า)
แรงดีกว่า ประหยัดดีกว่า

ซึ่งทั้งหมดนี่ ถึงจะยังไม่ใช่ถึงขนาดนั้นแต่ก็ใกล้เคียงอะนะ
บางอย่างอาจต้องโม้ๆ ไปบ้าง

บอกว่า รถเล็กลงไม่เกิน 5% คือแทบไม่รู้สึก แต่ทุกๆ อย่างดีกว่าเดิม
อยากขอความกรุณาให้ไปลองดูเป็นต้น

บางครั้งการพูดโน้มน้าว มันก็ต้องประมาณนี้ครับ
คนใช้ G8 อย่าเพิ่งโกรธนะครับ ทุกๆ ข้อที่กล่าวมา
มันอาจจะทำให้ การ turn เป็น Cruze ของคุณ Arado_kung
สมหวังได้ก็ได้

ผลเป็นไงบอกกันมั้งนะครับ  ;D

ถ้าบอกอย่างนี้สงสัยต้องให้ จอร์จ กับซาร่า จาก TV Direct มาช่วยกันบิวด์อีกแรง

ฮามากกกกกกกกกกกก น้ำตาเล็ดเลย
แต่ผมว่า G8 เพิ่งใช้ 2 ปีเอง และตัวครูซดีเซลเห็นมีคนบอกว่า สักพักก็จะเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่ที่ดีและแรงขึ้นกว่าเดิม
รอหน่อยไม่ดีกว่าหรอครับ

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **

แต่ผมชอบช่วงล่างหลังแแบบเดิมของออปต้ามากกว่าครับ   คานบิดอะไรนี่่ถ้านั่งหลายๆคนมันแข็งไปดิบไป

ออฟไลน์ nattakittp

• Newbie
  • *
ผมว่ามันยังไงก็ฟังไม่ขึ้นครับ

เอารถใหม่ D-Segment ราคาป้ายแดงล้านกว่าถึงสองล้านบาท
ขายทิ้งไปแล้วมาออกรถ C-Segment ที่ราคาต่ำกว่า

มูลค่าเงินที่หายไปจากการขาย Accord ตั้งเยอะครับ
ผู้ใหญ่เค้าคงคิดถึงเรื่อง Brand ด้วย จาก honda ราคาไม่ตก
กลายเป็น chevrolet ที่อนาคตไม่แน่ไม่นอน

เรื่องประหยัดน้ำมัน ผมว่าอาจจะไม่ใช่เหตุผลที่ดีครับ
เพราะเสียเงินเปลี่ยนรถทั้งคัน คิดส่วนต่างเงินที่เสียไป
ยังไงก็ไม่คุ้มค่าน้ำมันที่ประหยัดได้อยู่ดี

ส่วนตัวผมเอง ผมคิดว่าถึงแม้จะติดใจในสมรรถนะ Cruze แค่ไหน
แต่ถ้าเราเพิ่งออก Accord มาใช้ได้ไม่นาน บางทีก็อาจจะต้องจำยอมหยุดกิเลสไว้บ้างล่ะ
นอกจากจะทำงานเก็บตังค์เองแล้วซื้อ Cruze เพิ่มอีกคันนะครับ

ถูกต้อง เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ !!!  ;)

เห็นด้วยครับ ทีแรกนึกว่า accord 2.0 ยังพอทำเนา นี่เอา 2.4 ไปเปลี่ยน แล้วถ้าพูดถึงด้านภาพลักษณ์ทางสังคม ยังไง Accord ก็ดูมีระดับกว่าอยู่แล้วครับ อันนี้คุณไม่คิด คนอื่นส่วนมากเขาก็คิดครับ

ส่วนตัวผมเอง ถ้าทำให้คุณแม่ไม่สบายใจ ก็ไม่เอาครับ

ออฟไลน์ 6162002

เชียร์ว่าให้ใช้ไปก่อนด้วยคนครับ เครื่อง Captiva นี่ ผมว่าไม่น่าจะประหยัดนัก แล้วก็ รอดู โฟกัส ใหม่ แหะๆ

ออฟไลน์ mothsan

ไม่คุ้มอย่างแรง ยังไง G8 ก็น่าใช้กว่ามาก Cruze ก็ไม่ได้สวยเท่าไหร่ครับ แต่ภายในก็พอใช้ แต่ผมว่าข้างใน G8 หรูน่าใช้กว่าเยอะ ยิ่งเป็น 2.4 ด้วยแล้ว
อย่าดีกว่าครับ