ผู้เขียน หัวข้อ: รถอะไรครับที่เอาแมวย้อมสีมาใช้ในการโฆษณา?  (อ่าน 3997 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ไปอ่านเนื้อหาในนี้มาดูเหมือนว่าเรื่องจะไม่จบแค่แมวย้อมสีซะแล้ว http://www.catandkittenstory.com/board.asp?id=30881 สงสัยครับว่าเป็นรุ่นอะไรเห็นพูดว่ายี่ห้อโตโยต้าและผมไม่ดูทีวีซะด้วยสิ รู้ว่าจริยธรรมขอสื่อมันหดหายไปมากในปัจจุบันแต่ไม่รู้เลยว่ามันหายไปได้มากขนาดนี้ สงสารแมว  :'(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: รถอะไรครับที่เอาแมวย้อมสีมาใช้ในการโฆษณา?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 14:47:08 »
โฆษณาของโตโยต้าชั่วร์...เอ้ย ชัวร์ครับ เพิ่งเห็นในงานมอเตอร์เอกซ์โป นึกว่าเขาใช้ CG

ผมเคยเห็นที่คลินิค มีคนเอาพูดเดิ้ลมารักษาโรคผิวหนัง เพราะแพ้น้ำยาย้อมสีขน

แมวตัวนั้นที่โดนย้อมแล้วมีอาการแพ้เป็นเรื่องจริงหรือไม่เราก็ไม่รู้ แต่อาการสัตว์แพ้น้ำยาย้อมสีมีจริงๆครับ

จะจำเอาไว้ว่า ชาตินี้จะไม่ซื้อรถกับโตโยต้าชั่วร์

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รถอะไรครับที่เอาแมวย้อมสีมาใช้ในการโฆษณา?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 15:58:24 »
เอาละครับ

Producer ออกมา ยอมรับผิด และแถมยังพาแมวไปหาหมอ แถมยังมาอัพเดทความคืบหน้ากันอีก

คราวนี้ ขอให้เป็นบทเรียนนะครับ การถ่ายทำโฆษณา กับสัตว์ นั้น ละเอียดอ่อนมาก ไม่แพ้การจับทารกมาถ่ายโษฆณา เลยทีเดียว

สิ่งที่น่าเบื่อที่สุดของพวกการตลาดที่ไม่มีจริยธรรม อย่างนึงก็คือ
ฉันมีเงิน ฉันจะทำอะไรก็ได้ ทำเสร็จ ก็ปล่อยเอาไว้ให้เป็นภาระคนอื่น

เฮ้ออออ....

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 17:08:19 »
น่าสงสารน้องแมวมากเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 21:27:32 »
ทำอะไรให้ไปกระทบกลุ่มๆหนึ่งในทางที่ไม่ดี ผลที่ไม่ดีมันก็ออกมาได้ครับ