ผู้เขียน หัวข้อ: ++ในที่สุดยอดขาย Ford Fiesta ทำยอดเดือนพฤศจิ 2010 ได้ 1,413 คัน ใกล้เป้าแล้วว ++  (อ่าน 6168 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ถึงแม้ผู้คนในเว็บ HLM และที่อื่นจะจิกกัด โฆษณา Dial คุณแม่สารพัด และบลา ๆ อีกมากมาย
รวมไปถึงยอดขาย 2 เดือนแรกที่ห่างไกลจากคำว่า "เป้าหมาย" อีกมาก

แต่ในที่สุดยอดขาย Ford Fiesta ประจำเดือนพฤศจิกายน ก็สามารถผลักดันตนเองให้มียอดขายได้ 1,413 คัน
ใกล้เคียงกับเป้าหมาย 1,500 คันต่อเดือนมาก ๆ

ทำนองว่า ไต่ระดับยอดขายไป

ในเมื่อไต่มาได้ถึงระดับนี้แล้วก็ขอให้ไต่ระดับไปเรื่อย ๆ และยาวนานอย่างนี้ครับ
เพราะข่าวแว่วว่ายังมี Backorder ตกค้างอยู่

คราวนี้ต้องมาลุ้นกับ Next Program เจ้า Ford Ranger T6 ได้สบายใจมากขึ้นนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 14:49:19 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
โว้ววว สู้ต่อไปครับ ฟอร์ด ใกล้แล้ว ใกล้และและ แล้วววว ฮิ้ววว
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป จีบัน

ออฟไลน์ MoLee

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ก็ต้องบอกว่า Ford Fiesta ดูสวยมากๆ เลย และในราคาที่ได้รถ sub-compact 1500 cc ทั่้วไป
กลับได้รถ sub-compact ที่ดูดี และเครื่องใหญ่ 1600 cc และคาดคว่า ถ้าเกิดคนยอมรับในรุ่น
1400 cc มากขึ้น หมายถึง ถ้ามีการโปรโมท หรือแสดงให้เห็นชัด ว่า เครื่องยนต์ 1400 cc ของ
Fiesta นั้น ไม่อืดเลย และสู้กับ เครื่อง 1500 cc ได้พอๆ กัน ยอดขายของ Fiesta น่าจะฉลุยไปมาก
ขึ้นอีก

แต่ยอมรับว่าผมก็ตกใจอยู่เหมือนกัน เพราะเท่ากับว่า Ford เข้ามาตีเสมอกับ Mazda ได้แล้ว ในพิกัด
B segment ทั้งๆ ที่ผ่านมา ไม่สามารถสู้ได้เลยในพิกัด C segment แต่ถ้าในวันนี้ทำได้ถึงขนาดนี้แล้ว
ล่ะก็ น่ากลัวว่า All-new Focus น่าจะมีอะไรให้เรา surprise ด้วยเช่นกัน ในการประกบคู่กับ All-new 3

ว่าแต่ว่า เรื่องกดดันให้ Ford มีการ up firmware นี่ เลิกล้มกันไปหมดแล้วรึเปล่าครับ เสียดายนะ ผม
อยากให้เค้า up firmware เกียร์มากๆ เลย มีใครมี power เยอะๆ พอช่วยได้บ้างครับ  ;D  :-\
เผื่อผมจะได้เป็นลูกค้าเค้าบ้างอีกคน เหอ เหอ เหอ

เอ๊ะ หรือเพราะว่า โฆษณาชุดใหม่ที่ Ford พยายามปรับแก้ โดยการตัด ชาชัก-บะหมี่เชียงใหม่
รวมถึงการส่งมอบเริ่มเข้าที่ มันเริ่มได้ผล?

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
ถ้ายังยืนราคาขายระดับนี้ต่อไป คิดว่าเป้าหมายอยู่ไม่ไกล
If you pay peanuts, you get monkeys.

• Keep working by Johnie worker
เอ๊ะ หรือเพราะว่า โฆษณาชุดใหม่ที่ Ford พยายามปรับแก้ โดยการตัด ชาชัก-บะหมี่เชียงใหม่
รวมถึงการส่งมอบเริ่มเข้าที่ มันเริ่มได้ผล?

ฮ่าาๆๆๆ ยังไปแอบกัดอีกนะพี่ ฮิ้วๆๆ

เป้ว่านะ โชว์จุดเด่นแต่ละจุดเหมือนเจ้าครูซอ่ะ ผมว่าน่าจะขายได้ดีกว่านี้อีกนะเนี่ย

ปล. แต่ 0 ที่ภูเก็ตไปเป้ลองเข้าไปถามเล่นๆ เค้าบอกว่าจองตอนนี้ได้รถ มีนา บรึ๋ยยยยย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่าไม่น่าใช่ครับ น่าจะเป็นเพราะตัวรถเองมากกว่า ที่มีดีอยู่แล้ว

ผมว่าไม่น่าใช่ครับ น่าจะเป็นเพราะตัวรถเองมากกว่า ที่มีดีอยู่แล้ว

เราว่าตัวรถมีส่วนจริงมากเหมือนกับ
โดยเฉพาะคุณงามความดี ออพชั่น แถมราคาก็คุ้มค่ามาก เท่าที่ Ford จัดให้ได้ก็สมควรอยู่

แถมยังโชคดีที่ยอดขายค่อย ๆ ไต่ขึ้นมาช่วง Motor Expo พอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 15:53:28 โดย HOMY_DEMIO »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ปรากฎการณ์เบื่อรถตลาด

เชื่อเถอะ ว่าคนที่ซื้อ Ford Fiesta, Mazda 2, Nissan March เบื่อ Yaris Jazz Vios City แล้ว ไม่รู้จะเอาอะไรดี ก็เลยหาของใหม่ ๆ พร้อมกับภาวะการเงินสะพัด ใครมาก่อนก็เก็บก่อนล่ะครับ

ปรากฎการณ์เบื่อรถตลาด

เชื่อเถอะ ว่าคนที่ซื้อ Ford Fiesta, Mazda 2, Nissan March เบื่อ Yaris Jazz Vios City แล้ว ไม่รู้จะเอาอะไรดี ก็เลยหาของใหม่ ๆ พร้อมกับภาวะการเงินสะพัด ใครมาก่อนก็เก็บก่อนล่ะครับ

คงต้องยอมรับว่าเบื่อรถตลาดเหมือนกัน
แต่ก็ต้องบอกว่า Mazda,Nissan, Ford ก็พยายามพัฒนาตนเองเพื่อเอาใจลูกค้านะ
ไม่งั้นคงไม่ได้ขนาดนี้

แต่ก็นะ Mazda, Nissan, Ford มันไม่มีพัฒนาการด้านรถเก๋งนาน 10 ปีแล้วนะ (เหตุผลบริษัทแม่เพิ่งมาลงทุน)
หมายถึงขยายตลาดเซกเมนต์ใหม่ของตัวเองเพิ่มน่ะครับ

และเชื่อว่าอะไรที่มัน Unbalanced เกินไปสักวันหนึ่ง ระบบมันก็ปรับสมดุลน่ะ

เราต้องดูยอด Chevrolet Cruze ก่อนล่ะครับ ว่าจะสมใจนึกบางลำพูหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 15:58:09 โดย HOMY_DEMIO »

ฮ่าาๆๆๆ ยังไปแอบกัดอีกนะพี่ ฮิ้วๆๆ

เป้ว่านะ โชว์จุดเด่นแต่ละจุดเหมือนเจ้าครูซอ่ะ ผมว่าน่าจะขายได้ดีกว่านี้อีกนะเนี่ย

ปล. แต่ 0 ที่ภูเก็ตไปเป้ลองเข้าไปถามเล่นๆ เค้าบอกว่าจองตอนนี้ได้รถ มีนา บรึ๋ยยยยย

ก็ไม่แน่นะ เราว่าคนไม่ได้สนใจรถมาก ๆ เห็นโฆษณาที่ตัดต่อชุดใหม่ ชูประเด็น Voice Command  (เพราะไม่มีอีชาชักภูเก็ตมาหลงประเด็น) อาจจะดูเข้าใจกว่าเดิมก็ได้นา

ก็ไม่แน่นะ เราว่าคนไม่ได้สนใจรถมาก ๆ เห็นโฆษณาที่ตัดต่อชุดใหม่ ชูประเด็น Voice Command  (เพราะไม่มีอีชาชักภูเก็ตมาหลงประเด็น) อาจจะดูเข้าใจกว่าเดิมก็ได้นา

ฮ่าๆๆ จริงๆ ของภูเก็ตที่อร่อยและขึ้นชื่อ ก็ คือหมี่ฮกเกี้ยน น่ะพี่ ไอ่ชาชักนี้มันยังไงๆ ไม่รู้ ผมได้ยินยังงเลย ชาชักนู้น หาดใหญ่ ปัตตานี นู้นนนนน ฮิ้วๆๆๆ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
มีดีเซลเป็นตัวเลือกเถอะนะผมอยากได้ ;D

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
ฮิฮิ

อ่านกระทู้นี้  แอบเห็นคนที่เชียร์ Ford  หลายคนเหมือนกันนะเนี่ย

;D ;D

รวมทั้งผมด้่วย

ไม่ใช่สิ..  ต้องบอกว่าหลายคนที่เชียร์รถดี  ราคาคุ้มค่ามากกว่านะ
เพราะมันไม่ใช่แค่ Ford  เจ้าเดียว

ยังมี Cruze   อีกตัว

แต่...มันก็ยังไม่ถูกใจผมเท่าที่ควร
ที่...

รถเมืองไทย  มันยังราคาสูงอยู่

;D ;D

ใครก็ได้.. ทำรถ Eco ,Electric , Hybrid , Flexible fuel    ให้มัน Boom  กว่านี้หน่อย

คนที่เกาะติดผลประโยชน์ต่างๆนาๆ กับน้ำมัน , ผูกขาดกับผลประโยชน์   มันจะได้น้ำตาซึมซะที   ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 16:24:58 โดย singving »

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
เอาใจช่วย ford ครับ
ผมยังอยากได้เลย หากไม่ติดที่ body เล็กไปหน่อย ผมคงซื้อแล้ว
เพราะชอบรูปลักษณ์ แบบนี้ และชอบที่นั่งมากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

สุดยอด นี่ถ้าโฆษณา จูงใจกว่านี้คงได้ยอดเพิ่ม  ;D ;D ;D

ไม่เป็นไรผมเพิ่มยอดเดือนมกราคมให้เฟียสต้า  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ banch

ผมว่าไม่แปลกครับ

เพราะเทียบกันหมัดต่อหมด เฟียสต้า มันเหนือกว่า 2 แทบจะทุกอย่าง

ถ้า เฟียสต้า ได้ทีมทำการตลาดแบบเดียวกับ 2 รับรองว่ายอดจะยิ่งดีกว่านี้อีก

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
แอบเอาใจช่วยFordอยู่เหมือนกันครับ