ผู้เขียน หัวข้อ: ++ยอดขาย Mazda 2 เดือนพฤศจิกายน 2010 ได้ 1545 คัน โอ้ว Fiesta ไล่ทันแล้ว ++  (อ่าน 6093 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เอาล่ะครับ

นับต่อจากนี้ ไปเราคงเห็นการขับเคี่ยวระหว่าง Mazda 2 กับ Ford Fiesta แล้วแน่ ๆ ล่ะ

ยอดขาย Mazda 2 เดือนพฤศจิกายน 2010 ได้ 1545 คัน

ห่างจาก Ford Fiesta แค่ 1 ร้อยกว่าคันเองแฮะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ในขณะที่ 2 เริ่มแผ่ว Fiesta ก็เพิ่งเริ่มแรง
ผมว่างานนี้สูสีแน่ๆครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
มันมาแว้ววว ฮ่ะฮ่า ผมมองว่าส่วนหนึ่ง คือ AAT หยุดผลิตเจ้าสองก็มีส่วนนะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Ford สู้ๆ ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่แปลกใจเลยเมื่อวันพ่อที่ผ่านมาโต๊ะที่เซ็นใบจองบู๊ทฟอร์ดเต็มทุกโต๊ะ แถมเดินเบียดเสียดจนดูรถแทบไม่ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BOATY

• Newbie
  • *
ฟอร์ดชนะแน่เลย
ผมก็เพิ่งไปจองมาเหมือนกัน อิอิ :)
ขออภัย มือใหม่ :3

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ระยะยาวน่าจะสูสี แต่ยอดที่สองกวาดมาก่อนหน้านี้
ยังไง เฟียสก็ทำยอดรวมตลอดโมเดลได้ไม่เท่าสองหรอก
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ joydb10

• Newbie
  • *
ไปจองมาเมื่อวันที่ 4 วันที่ 9 รับรถ
 :D ;D
พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว (ศิลป์ พีระศรี)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ไปจองมาเมื่อวันที่ 4 วันที่ 9 รับรถ
 :D ;D

Mazda 2 หรือ Ford Fiesta ล่ะ?

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
แอบหวังให้ All New Focus มาเร็วขึ้น รับรองยอดนำแน่
ชอบมากๆ

• Newbie
  • *
Fiesta 1.6 sport black ka  ;D
พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว (ศิลป์ พีระศรี)

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ potter

• Newbie
  • *
เพิ่มอีกหนึ่งแต้มครับ 5D Sport Cool white

ออฟไลน์ banch

ตัวรถสู้ได้อยู่แล้วครับ

ปล. ผมอยากให้มี 5 ประตู  1.6 MT จังเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

มาเชียร์เฟียต้าครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ลองคิดว่า ถ้า Ford ไม่ปล่อยหุ้น Mazda ไปซะก่อน

โอ้ 3000 กว่าคันเชียวเด้อ

แต่เรื่องมันผ่านไปแล้ว.....
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ผมละชอบฟอร์ด จริงๆ เฉพาะรถนะ แต่ยังติดนิดนึง ตัวท๊อปไม่มี paddle shift

ออฟไลน์ 6162002

ตัวรถสู้ได้อยู่แล้วครับ

ปล. ผมอยากให้มี 5 ประตู  1.6 MT จังเลย
นั่นสิครับ รับรองแซงแหงมๆ *-*

ออฟไลน์ neung23

รถ4เกียร์ผมไม่ปลื้มเป็นการส่วนตัวครับ เดินทางยาวแล้วรอบสูงเสียงดัง  :'(

แล้วทั้งคู่เป็นยี่ห้อไม่ค่อยจะตลาดเท่าไหร่ ราคาขายต่อก็พอๆกัน ดังนั้น เฟียสต้าขายดีกว่าไม่แปลกล่ะคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ nicsjerry

ยอดขาย สู้ มาสด้า2 ไม่ได้หรอก ในภาพรวมที่มาสด้าฟาดไปก่อนหน้านี้   ดันมาช้า โดนกระแสอีโคคาร์   น้อง2  จาก ยอด 3000 ก่าต่อเดือน ตอนนี้โดนดูด จนจะไม่ถึงครึ่งแล้ว  เฟสต้ายังสดอยู่ได้ อีก 2-3 เดือน ละผมว่า

ออฟไลน์ CRO

ถึงใจจะรัก mazda แต่แอบเชียร์เฟียสต้าอยู่นิดๆ  ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

ดีเลยคร้าบ ดีเลย
เวลาเอามาสด้าไปเข้าศูนย์บริการจะได้ไม่ต้องเข้าคิวรอนาน

ไปออกเฟียสต้ากันเยอะเยอะเลยนะจ๊ะ
 ;D