ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนฝากถามครับ ถ้าไปทำใบขับขี่จะได้บัตรเลยรึเปล่า  (อ่าน 3777 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
พี่ผมฝากถามมาครับ ว่าถ้าวันนี้ไปทำใบขับขี่จะได้ใบขับขี่เลยรึเปล่า หรือจะต้องล่าช้าเหมือนบัตรประชาชนที่ยังต้องใช้บัตรเหลืองไปก่อน ถามเผื่อสำหรับคนที่ต่อใบขับขี่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2010, 11:23:58 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เห่อๆๆ จะว่าผมก็แอบเซ็งเหมือนกันครับ ใบเหลืองผมไม่รู้จะกระจุยเมื่อไหร่ เฮ้ออออออ นัดให้มาเปลี่ยนบัตรนู้น มีนาคมกันเลยทีเดียว

ส่วนใขขับขี่ผมไม่ทราบครับ ผมยังใช้แบบเก่าอยู่เลย กะว่าจะไปเปลี่ยนเหมือนกัน

ผู้รู้มาช่วยตอบทีนะครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
ได้เลยหนิครับ สอบผ่านก็ถ่ายเลย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าผ่านก็ได้เลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เค้าคงกลัวได้บัตรแทนเหมือนบัตรประชาชนแน่ๆ เลยใช่ไม๊ครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ apinui

บอกตรงๆ ... ถ้าเริ่มต้นไป .... วันนี้วันแรก ...ไม่ได้วันนี้หรอกครับ .....

เพราะ ไม่มีใคร สอบผ่านในวันแรก ........ ถ้าไม่มีใครพาไป หรือมีใครวิ่งให้

ช่วงเช้า สอบก่อน อบรม ซึ่งถ้ามีคนวิ่งให้ เค้าจะนัดคุณตั้งแต่ ตี 4 เพื่อมาต่อคิวสอบรอบ 6โมงเช้า ถ้าคุณมาเอง คุณจะมา ประมาณ 8โมงเช้า ซึ่งเข้าไม่ทันอบรมในภาคเช้า 9.00-11.00

เอาง่ายๆ ถ้ามาทำเอง ด้วยตัวเอง สอบเอง ไม่มีใครวิ่งให้ 3 วันเป็นอย่างน้อยครับ กว่าจะได้ใบขับขี่ ...

ขนาดมีคนวิ่งให้ ยังต้องมาแต่ตี 4 กว่าจะอบรม ,สอบ,วัดร่างกาย, สอบขับรถ ก็เล่นเอาเกือบเย็น .....

ผมไม่เคยเห็นใครทำเองแล้วเสร็จในวันดียวเลยสักคน .....

ไม่ได้สบับสนุนให้ซื้อใบขับขี่นะครับ ... ถ้าเวลาเหลือ ก็ทำด้วยตัวเอง สนุกไปอีกแบบครับ ..

ป.ล.ส่วนตัวผมทำเอง เมื่อ 13 ปีที่แล้ว ทำ 4 วันกว่าจะได้บัตร ...

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
ถ้าสอบผ่านก็ได้เลยครับ  เสียเวลา 1 วัน แต่ต้องไปตั้งแต่เช้า  ก็จะมีการทดสอบสายตาเชิงลึก  แล้วก็ทดสอบการเหยียบคันเร่งกับเบรก  แล้วไปฟังบรรยายประมาณ 1 ช.ม  สอบข้อเขียน ถ้าผ่านก็ไปสอบภาคปฎิบัติ  ถ้าผ่านอีกก็จ่ายเงินแล้วทำบัตร  ขั้นตอนคร่าวๆประมาณนี้นะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าไปถึงรอบเช้าได้ สอบได้ ตอนบ่ายๆก็รอรับได้เลยครับ
เหมือนใบขับขี่นั่นล่ะครับ ทำแป๊บเดียวก็ขอรับได้แล้ว

ขอต่อต้านระบบเส้นสาย หรือการซื้อใบขับขี่ครับ
พวกนี้ตัวดี ที่ขับรถไม่เป็นมาสร้างความเดือดร้อน

ออฟไลน์ 6162002

ผมสอบที่ปราจีน ผ่านก็ได้เลยครับ คนไม่เยอะมาก สบายๆ เอาไมตี้Xไปสอบ *-*
แต่เพื่อนผม บางขุนเทียน เจ้าหน้าที่หาเรื่องไม่ให้ผ่าน รอบสองเอากล้องวีดีโอไปด้วย ถึงผ่าน *-*

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำแล้วได้เลยครับถ้าผ่าน

ผมสอบรบเดียวผ่าน  ฉลุย  สอบเสร็จขึ้นไปถ่ายรูป บัตรออกมาแปปเดียวเองเป็นลายป้ายประมูลของกระบี่ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pinquino

• Newbie
  • *
ถ้าไม่ค่อยว่างวันธรรมดา ลองไปอบรมของบริดจ์สโตน (ไม่แน่ใจค่ายรถก็มี) สองวันเสาร์อาทิตย์แล้วได้บัตรเลยค่ะ

เคยเป็นศิษย์เก่าโครงการอบรมนี้ค่ะ เท่าที่ทราบในปัจจุบันอบรมที่กรมการขนส่งทางบกเลย

เป็นโครงการที่มีค่าใช้จ่ายแค่ค่าทำบัตรเท่านั้น