ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเรื่องการจอง toyota prius ครับ  (อ่าน 4059 ครั้ง)

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
อยากสอบถามเรื่องการจอง toyota prius ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 21:21:50 »
มีใครรู้บ้างครับเกี่ยวกับการจอง toyota prius เนี่ยพอดีผมไปดูมาที่งานมอเตอร์เอ็กโปร์แล้วอยากได้ แต่ผมอยู่โคราชซึ่งยังไม่เปิดตัว  toyota prius  อยากถามว่า
1. หากจองในงานมอเตอร์เอกซ์โปรจะได้รับรถเร็วกว่าจองที่ศูนย์ในโคราชตอนที่ toyota prius เปิดตัวซึ่งจะนำมาโชว์ประมาณวันที่ 18 (ผมโทรถามที่ศูนย์) แบบไหนจะได้เร็วกว่ากันครับ
2. เป็นไปได้ไหมที่ศูนย์ที่โคราชซึ่งยังไม่เปิดตัวจะเปิดรับจองและล๊อคลำดับการส่งมอบรถไว้ให้
3. การส่งมอบรถนี่เค้าเรียงลำดับกันยังไงอะครับ ตามลำดับที่ดีลเลอร์สั่ง หรือว่ากระจายสินค้าทั่วทุกศูนย์โดยให้โควต้าแต่ละศูนย์นำไปขายอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากสอบถามเรื่องการจอง toyota prius ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 23:13:49 »
เห็นเซลล์ที่งานบอกว่า ได้ต้นเดือนมกราคมนะครับ เพราะว่าเดือนนี้รถส่งไม่พอครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: อยากสอบถามเรื่องการจอง toyota prius ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 23:38:06 »
3. การส่งมอบรถนี่เค้าเรียงลำดับกันยังไงอะครับ ตามลำดับที่ดีลเลอร์สั่ง หรือว่ากระจายสินค้าทั่วทุกศูนย์โดยให้โควต้าแต่ละศูนย์นำไปขายอะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ
มาสงสัยข้อนี้ด้วยอีกคนครับ *-*  แต่ต่างประเทศมีระบบโควต้า ไม่รู้ไทยนี่ยังไงครับ รอคนตอบด้วยคน >_<

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:06:58 »
ตอนนี้ Prius จะเป็นรถรุ่นแรกของ โตโยต้า ที่ว่า ถ้าคุณจองแล้ว สามารถจะติดตามได้เลยว่า
รถของคุณอยู่ใขั้นตอนไหนแล้วหนะครับ เขาริเริ่มระบบนี้กันอยู่ ลองปรึกษาได้กับดีลเลอร์ครับ

ถ้าจะเอารถเร็ว บางทีไม่แน่เหมือนกันว่าดีลเลอร์ ใน กทม จะช่วยคุณได้ ขึ้นอยู่กับว่า
คุณไปเจอเซลส์ ประเภทไหน ในดีลเลอร์ไหน

ถ้ารู้จักกับศูนย์ที่โคราชอยู่แล้ว ดีลกับเขาไปเลยน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 07:02:41 »
ขอบคุณมากครับงั้นเดี๋ยวไปคุยกับดีลเลอร์ที่โคราชก่อน  ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยครับ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:12:16 »
เราสามารถติดตามดูรถเราได้จากโรงงานโตโยต้าเลยครับ
เค้าระบุเลยว่ารถที่กำลังประกอบอยู่นี้เป็นของใครชื่ออะไรสั่งมาจากดีลเลอร์ไหน จังหวัดอะไรเลยละครับ...แปะอยู่ตรงหน้ากระจกใบงานเลย....
ผมเคยเข้าไปดูงานมา...สนุกมากๆเลย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 21:48:51 »
เราสามารถติดตามดูรถเราได้จากโรงงานโตโยต้าเลยครับ
เค้าระบุเลยว่ารถที่กำลังประกอบอยู่นี้เป็นของใครชื่ออะไรสั่งมาจากดีลเลอร์ไหน จังหวัดอะไรเลยละครับ...แปะอยู่ตรงหน้ากระจกใบงานเลย....
ผมเคยเข้าไปดูงานมา...สนุกมากๆเลย

ระบบแบบนี้ก็ดีนะครับ น่าจะตัดปัญหาเรื่องคนนั้นตัดหน้าคนนี้ได้ระดับนึงเลย  ;)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 22:24:35 »
เริดอ่ะ แบบนี้ 

โตโยต้า นี่ การตลาดเมพจริงๆ *-*