ผู้เขียน หัวข้อ: มาลองดูเบ็นซ์ญี่ปุ่นกันครับ  (อ่าน 5261 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??????

• Jr. Member
  • **
มาลองดูเบ็นซ์ญี่ปุ่นกันครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 21:32:16 »
ถ่ายมาให้ดูเล่นๆ ครับ ไปโตเกียวมาผ่านแถวที่ทำการราชการของที่นั่นพอดี
เลยเอามาฝากไม่เคยเห็นครับแปลกดีครับ

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
Re: มาลองดูเบ็นซ์ญี่ปุ่นกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 22:00:00 »
ยังไงต่อ.........

ออฟไลน์ ??????

• **
Re: มาลองดูเบ็นซ์ญี่ปุ่นกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 22:03:44 »
ดูที่หน้ารถสิครับ มันมีธงชาติญี่ปุ่นอยู่ ผมว่ามันแปลกดีกับประเทศนี้ก็เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 22:17:14 »
ดูที่หน้ารถสิครับ มันมีธงชาติญี่ปุ่นอยู่ ผมว่ามันแปลกดีกับประเทศนี้ก็เท่านั้นเอง

กำลังจะถามเลย ว่าจุดแดงๆๆคืออะไร :P

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:02:13 »
สงสัยมานานแล้ว ผู้รู้ช่วยหน่อย รถยุโรปในญี่ปุ่นหลายๆรุ่น ทำไมเป็นพวงมาลัยซ้าย ทั้งๆที่สั่งเป็นพวงมาลัยขวาก็ได้ (บ้านเรา สิงคโปร์ ฮ่องกง มาเลเซีย ยังขวาเลย)

สงสัยตั้งแต่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นเมื่อ3-4ปีก่อนแล้วอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 03:37:33 »
สงสัยมานานแล้ว ผู้รู้ช่วยหน่อย รถยุโรปในญี่ปุ่นหลายๆรุ่น ทำไมเป็นพวงมาลัยซ้าย ทั้งๆที่สั่งเป็นพวงมาลัยขวาก็ได้ (บ้านเรา สิงคโปร์ ฮ่องกง มาเลเซีย ยังขวาเลย)

สงสัยตั้งแต่ตอนไปเที่ยวญี่ปุ่นเมื่อ3-4ปีก่อนแล้วอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ

เท่าที่รู้นะครับ เพระาคนญี่ปุ่นอยากขับรถยุโรปที่เป็น "ยุโรป" จริงๆ หรือถ้าให้เข้าใจง่ายๆก็คืออยากขับรถแบบ EU Spec เลยอะครับ
มันทำให้เค้ารู้สึก "ต่าง" จากรถคันอื่นๆบนถนนในโตเกียวนั่นละครับ
ก็เลยเป็นที่มาของการสั่งรถยุโรปพวงมาลัยซ้ายมาขับกันนี่ละครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:46:10 »
ตามคห.บนครับ

Lexus ขายไม่ค่อยออกก็เพราะเหตุผลนี้แหละ

อีกอย่างคือมัน Toyota จ๋าเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:13:51 »
ถ้าขับพวงมาลัยซ้าย เวลาแซงไม่ง่ายเหรอ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 00:25:06 »
ที่ญี่ปุ่น รถพวงมาลัยซ้าย ราคาจะแพงกว่าพวงมาลัยขวา ครับ

และที่นั่น ถ้ารถนำเข้า จะยี่ห้ออะไรก็ตาม พวงมาลัยซ้าย จะขายดีกว่า เกือบจะทุกรุ่น ครับ

ยกเว้น พวก แบรนด์รองๆ ลงไป อย่าง โอเปิล เปอโยต์ เรโนลต์

ออฟไลน์ Tung

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 07:00:35 »
มีคนขับรถซะด้วย
เห็นถุงมือขาววางอยู่หน้าคอนโซล

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2009, 19:38:30 »
คนญี่ปุ่นคงคิดอะไรแปลก ๆ อ่า

แต่ที่จริง เคยเห็น BMW บางรุ่น Peugeot บางรุ่น
ไม่กลับด้านที่ปัดน้ำฝนให้ เห็นอย่างนี้ ยอมขับรุ่น
พวงมาลัยซ้ายดีกว่าอ่าคับ
I will buy Volvo some day.