ผู้เขียน หัวข้อ: จองรถแล้วรับรถพรุ่งนี้ แต่อยากจะถามว่า....  (อ่าน 9342 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
ผมจองแจ๊สตัว v/at (as) สีดำ ถ้าไม่เอาของแถมจะได้ส่วนลด 16,000 + ของแถมเล็กๆน้อยรับรถพรุ่งนี แต่อยากจะถามว่า

1. จิงไหมครับที่ติดฟิล์มกับทางศูนย์แล้วจะได้ประกันฟิล์มด้วยหากเกิดกระจกแตก ศูนย์คิดค่าติด 6000 บาทมีของ ลามิน่า กับ 3m แล้วถ้าจะติดเอายี่ห้อไหนดีครับ ข้างนอกติดเท่าไหร่ แล้วมีรับประกันไหม เซลบอกว่าข้างนอกอาจเป็นของจีนแดงก้อได้

2. ถ้าเปลี่ยนแม็กกับทางศูนย์จะได้ค่าเทิร์นแม็กเก่า 11000 ส่วนแม็กใหม่ราคา 29000 (ต้องจ่าย 18000) แต่เซลบอกว่ารับประกันด้วยหากมีรอยขีดข่วนหรือหักจะเปลี่ยนอันใหม่ให้ ข้างนอกเท่าไหร่ แล้วมีรับประกันไหมแมคทางศูนย์ยี่ห้อ Yachiyoda

3. ประกันชั้นหนึ่งราคา 22000 ทุนประกัน 80% เป็นราคาปกติดหรือป่าวครับ (เคยอ่านเจอของเพื่อนๆในเว็บบอกทำแค่หมื่นกว่าบาท)

4. สเกิตร์รอบคันทางศูนย์คิด 25000 (5ชิ้น) ทางเซลก้อบอกอีกว่าถ้าติดจากทางศูนย์จะมีประกันให้ด้วยหากไปชนมาแตกก้อจะเปลี่ยนให้ใหม่

ที่ผมสงสัยใครเป็นคนรับประกัน ใช่ประกันชั้นหนึ่งที่เราทำไหม ถ้าใช่แล้วถ้าเราไปติดของนอกประกันจะรับประกันไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: จองรถแล้วรับรถพรุ่งนี้ แต่อยากจะถามว่า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 15:56:33 »
ผมจองแจ๊สตัว v/at (as) สีดำ ถ้าไม่เอาของแถมจะได้ส่วนลด 16,000 + ของแถมเล็กๆน้อยรับรถพรุ่งนี แต่อยากจะถามว่า

1. จิงไหมครับที่ติดฟิล์มกับทางศูนย์แล้วจะได้ประกันฟิล์มด้วยหากเกิดกระจกแตก ศูนย์คิดค่าติด 6000 บาทมีของ ลามิน่า กับ 3m แล้วถ้าจะติดเอายี่ห้อไหนดีครับ ข้างนอกติดเท่าไหร่ แล้วมีรับประกันไหม เซลบอกว่าข้างนอกอาจเป็นของจีนแดงก้อได้

2. ถ้าเปลี่ยนแม็กกับทางศูนย์จะได้ค่าเทิร์นแม็กเก่า 11000 ส่วนแม็กใหม่ราคา 29000 (ต้องจ่าย 18000) แต่เซลบอกว่ารับประกันด้วยหากมีรอยขีดข่วนหรือหักจะเปลี่ยนอันใหม่ให้ ข้างนอกเท่าไหร่ แล้วมีรับประกันไหมแมคทางศูนย์ยี่ห้อ Yachiyoda

3. ประกันชั้นหนึ่งราคา 22000 ทุนประกัน 80% เป็นราคาปกติดหรือป่าวครับ (เคยอ่านเจอของเพื่อนๆในเว็บบอกทำแค่หมื่นกว่าบาท)

4. สเกิตร์รอบคันทางศูนย์คิด 25000 (5ชิ้น) ทางเซลก้อบอกอีกว่าถ้าติดจากทางศูนย์จะมีประกันให้ด้วยหากไปชนมาแตกก้อจะเปลี่ยนให้ใหม่

ที่ผมสงสัยใครเป็นคนรับประกัน ใช่ประกันชั้นหนึ่งที่เราทำไหม ถ้าใช่แล้วถ้าเราไปติดของนอกประกันจะรับประกันไหมครับ ขอบคุณครับ

เอิ่ม ขอตอบข้อสี่นะครับ 25000 นั้น ถ้าเป็น modulo แท้ ก็ถือว่าราคาประมาณนั้นอ่ะครับ แต่ถ้าเป็นของก็อปล่ะก็ ด่าแม่ มันได้เลยครับ

ข้างนอก 5 ชิ้นไม่เกิน 15000 รับประกันร้านที่เราเข้าไปติดตั้งเหมือนกันอ่ะครับ รับประกันในที่นี้หมายถึง พวกงานสีอ่ะครับ

ส่วนถ้าเราไปชนแตกเองก็ประกันรถยนต์ของเรานั้นแหล่ะครับ 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: จองรถแล้วรับรถพรุ่งนี้ แต่อยากจะถามว่า....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 15:58:18 »
คิดแบบผมในแง่ negative นะครับ (ถ้าแง่บวกก็ได้ทุกข้อหละ)
1.เวลาทำประกันชั้นหนึ่งถ้ากระจกแตกอันนี้ประกันเคลมอยู่แล้วครับ ชัวร์ๆ ติดข้างนอกผมไม่ทราบว่าราคาใน กทม เท่าไหร่แต่ถ้าเป็นไปได้เอา 3m ครับ
2.ไม่ทราบว่าขนาดเท่าไหร่ครับบอกยากมาก ยางเดิมหรือปล่าวครับ
3.น่าจะแพงไปนะครับ(ไม่แน่ใจรอท่านอื่นๆดีกว่า)
4.ถ้าของแท้ผมไม่ทราบราคาแต่ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ถึงครับ(เซลล์มีโอกาสหลอกนะครับ)ถ้าศูนย์รับประกันน่าจะกรณีสีจากหรือเพี้ยนเมื่อใช้ไปมากกว่าถ้าชนแตกประกันชั้นหนึ่งเคลมครับ(ไม่ค่อยแน่ใจแต่ของผมเคลมให้)
ปล.นี่เป็นการมองเซลล์ในแง่ลบนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:02:59 »
1. ติดข้างนอก ถ้าเป็นของแท้ ยังไงเขาก็ต้องออกใบรับประกันให้อยู่แล้วครับ
จะติดฟิลม์ที่ไหนก็แล้วแต่ หากเกิดอุบัติเหตุแล้วกระจกแตก ถ้าคุณมีใบรับประกันฟิลม์ ยังไงก็เคลมได้ครับ

2. ยี่ห้อนี้ไม่รู้จัก คุณภาพเป็นยังไงก็ไม่รู้

3. ออกจะแพงไปนิดครับ

4. ราคานี้ต้องดูว่ายี่ห้ออะไร ถ้าพวก mugen ก๊อป หรือ modulo ก๊อป ถือว่าแพงมาก
แต่ถ้าเป็น modulo แท้ แต่ยังกังวลไม่รู้ว่าที่จ่ายไปแท้หรือเปล่า ก็ให้เซลล์เขาออกใบเสร็จรับเงินมาให้ก็หมดเรื่อง

• Keep working by Johnie worker
Re: จองรถแล้วรับรถพรุ่งนี้ แต่อยากจะถามวŭ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:10:58 »
ล้อ Yachiyoda คุณภาพพอๆ กับ Lenso แหล่ะครับ  มันไม่ใช้ล้อของ 0 หรอกครับ ของ 0 จะมีเฉพาะ Modulo เท่านั้น

แสดงว่าเซลหามาเปลี่ยนให้นั้นแหล่ะครับ ล้อ 17 ร้านทั้วไปจะอยู่ที่ประมาณ 4000-4500 ต่อวงอ่ะครับ ลองหาดู

ผมเดาว่าราคาที่เค้าให้มานั้นน่าจะรวมยางด้วย

ส่วนตัวไปร้านข้างนอกโอหว่าครับ เลือกลายที่เราชอบ เลือกยางที่ราคาไม่แรงได้ด้วย อาจจะประหยัดกว่าไปเกือบๆ หมื่นๆ หรือ พอกัน

ส่วนการรับประกัน รอยขีดข่วนที่เค้าพูดถึง ผมว่าในกรณีที่เราไม่ได้ไปเฉี่ยว ชน เองนะครับ คือเป็นรอยมาจากโรงงานอะไรแบบนี้มากกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 16:19:06 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ anywaay

• Newbie
  • *
    • พรีอุสคลับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:16:53 »
ฟิล์ม แนะนำ 3 เอ็มครับ ราคาไม่น่าถึง 6000 ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:24:43 »
เป็นล้อ 17" รวมยางด้วยครับ ส่วนราคาเทิร์นแม็กเก่า 11000 นี่มันราคาประมาณนี้ไหมครับ

เซลบอกว่าถ้าเปลี่ยนจากทางศูยน์จะแจ้งประกันให้เวลาเกิดอุบัติเหตุจะอยู่ในประกันด้วยแต่ถ้าติดของนอกประกันจะรับประกันไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 16:33:51 โดย nuionline »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:30:22 »
เป็นล้อ 17" รวมยางด้วยครับ ส่วนราคาเทิร์นแม็กเก่า 11000 นี่มันราคาประมาณนี้ไหมครับ

ครับราคาประมาณนั้นแหล่ะครับ แต่ร้านนอกถ้าเราคุยดีๆ อาจจะได้ซัก 12-14 อ่ะครับ

ปล. ถ้าเปลี่ยนที่ 0 ถามด้วยนะครับว่ายางยี่ห้ออะไร ไม่ใช้เอายางถูกๆ ไม่มีคุณภาพมาให้เรานะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:36:31 »

ตอบ บางศูนย์เขาแถมประกันนะครับ ต้องลองหาดู ผมเคยหาข้อมูลอยู่ แต่จะไม่ได้ของแถมอย่างอื่นๆ นะครั

ตอบ อันนี้ศูนย์ก็เอาไปให้ที่อื่นติดมาแหละครับ

ตอบ แม็กข้างนอกมีให้เลือกเยอะแยะ และยางยังไม่รู้เลยว่าให้ของอะไรมา อันนี้ผมว่าโดนฟันไปอีกต่อแน่ครับ

ตอบ ประมาณนี้แหละครับ ต้องดูว่าเป็นของอะไรนะครับ หมื่นกว่าบาทเกือบ 2 หมื่นจะเป็นปีที่ 2 ซะส่วนใหญ่

ตอบ ติด Mugen และ Modulo  ก็อป ข้างนอก 8,500 -11,000 แบบต่อชายล่างกันชนรวมทำสี แล้วแต่ร้าน
        ถ้าเปลี่ยนแบบ Mugen RS อันนี้จะเปลี่ยนทั้งกันชนหน้าใหม่ไปเลย + ด้านข้าง 2 ชิ้น + ด้่านหลัง + สปอยเลอร์ ประมาณ 20,000 บาทขึ้นไปครับ (modulo ของแท้แพงเกิน)

ตอบ ถ้าชนแตกประกันภัยรถยนต์จ่ายครับ หากสีหลุดร่อน ทางร้านทำสเกิตร์เขารับประกันผลงาน 1 ปีครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:39:42 »
แล้วถ้าเราเอาเปลี่ยนข้างนอกที่หลัง เราต้องแจ้งประกันไหมครับแล้วจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:44:27 »
แล้วถ้าเราเอาเปลี่ยนข้างนอกที่หลัง เราต้องแจ้งประกันไหมครับแล้วจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ

ตามหลักแล้วต้องแจ้งครับ รู้สึกว่าถ้าเป็น ป.ชั้น 1 อยู่แล้วไม่ต้องเสียอะไรเพิ่มครับ หรือไม่ก็ให้เซลเค้าสลักหลังประกันให้ว่าเพิ่มอุปกรณ์ตกแต่ง ชุดแต่ง ล้อแม็ก

อะครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:48:28 »
โทรไปถามเซลมา ยางเป็นยี่ห้อ maxseed  205/45 ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ

ติดฟิล์มข้างนอกราคากี่บาทครับ (3M)

แล้วได้ส่วนลด 16000 ถือว่าโอเคไหมครับ ศูยน์ ตจว (สระบุรี)

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:55:21 »

เสียครับแต่ไม่มีมาก เคยอ่านเจอแค่หลักร้อยถึงพันต้นๆ สำหรับชุดแต่งนะครับ
ส่วนแม็กก็น่าจะพอๆ กัน อันนี้นี้ต้องแจ้งทางประกันแล้วถ่ายรูปพร้อมแนบใบเสร็จส่งไปด้วยนะครับ

Re: จองรถแล้วรับรถพรุ่งนี้ แต่อยากจะถามวŭ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 16:57:08 »
maxis โอเคอยู่ครับเพราะคันเก่าผมใช้ยี่ห้อนี้อยู่ รุ่น victra i-Pro นะครับ

ราคาก็ตามนั้นแหล่ะครับ แสดงว่า ล้อ ตกวงละ 4000 ยางละเส้น 3000 ครับ รวมก็ได้ 29000 เป๊ะ

ส่วนเรื่องฟิลม์นี้ผมไม่รู้เรื่องจริงๆ ครับ ทางที่ดีคุณลองไปเช็คราคาข้างนอกมาก่อนก็ได้ครับ ว่าเท่าไหร่

เอาให้ชัวร์ดีกว่า การรับประกัน ร้านฟิลม์ทั่วๆ ไปเค้าก็รับประกันนั้นแหล่ะครับไม่ต้องกังวล

อ้ออีกอย่างครับ ส่วนลด 16000 นั้นลองคุยดูครับ เอาเป็นส่วนลดประกันได้หรือเปล่า จะได้ไม่ต้องจ่ายเต็ม 22000 ครับผม

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:03:20 »
โทรไปถามเซลมา ยางเป็นยี่ห้อ maxseed  205/45 ยี่ห้อนี้ดีไหมครับ

ติดฟิล์มข้างนอกราคากี่บาทครับ (3M)

แล้วได้ส่วนลด 16000 ถือว่าโอเคไหมครับ ศูยน์ ตจว (สระบุรี)

ยาง Maxxis ที่อ่านมาคุณภาพก็พอใช้ได้ครับ แต่จะสู้ Dunlop LM703 หรือ DZ101 ไม่ได้ครับ แต่ราคาก็ต่างกันมากพอสมควรนะครับ ลองไปอ่านข้อมูลและราคา ทั้ง Mag และ ยาง ได้ที่
http://www.nvyangyont.com/yang.asp

อันนี้เข้าไปสมัครสมาชิก แล้วไปหาข้อมูลได้เยอะมากครับ แนะนำ มีคนเก่งๆ เยอะ ผมสนใจ Jazz ที่ตอบได้ก็เพราะข้อมูลที่นี่แหละครับ ;D
http://www.hondajazzlover.com

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:05:48 »
ใช่แล้วครับผมเอาเป็นส่วนลดประกัน

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:06:52 »
ของผมเอาไปติดฟิล์มกับชุดแต่งเอง เซลล์บอกให้ผมแจ้งราคาคร่าวๆมาก่อนเลยเค้าจะแจ้งประกันเพิ่มให้ แล้วเค้าก็แจ้งให้ผมจริงๆนะ บริการดีมากๆเลยเซลล์คนนี้ จนผมลากน้าไปออกมาอีกคัน เสียดายตอนนี้ลาออกไปทำอย่างอื่นแล้ว แต่ก็ยังติดต่อกันอยู่ เพราะรถผมมีเรื่องเคลมบ่อยมากๆ ก็ได้เซลล์เค้าช่วยตามให้อีกน่ะแหละ ทั้งๆที่เค้าลาออกแล้วนะยังบริการผมอยู่เลย เยี่ยมมากๆเลยอ่ะครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:10:00 »
อ้อ ยินดีด้วยนะครับสำหรับรถใหม่ ขับขี่ปลอดภัยคาดเข็มนิรภัยทุกครั้งนะครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:15:15 »
แล้วพวกเซนเซอร์ถอยหลัง ไฟตัดหมอก ถ้าเราจะเพิ่มเราต้องแจ้งประกันด้วยไหมครับหรือว่าเราแจ้งกับเซลไว้ก่อนทั้งหมดเลยแล้วค่อยเอาไปติดข้างนอกครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:33:41 »
แล้วพวกเซนเซอร์ถอยหลัง ไฟตัดหมอก ถ้าเราจะเพิ่มเราต้องแจ้งประกันด้วยไหมครับหรือว่าเราแจ้งกับเซลไว้ก่อนทั้งหมดเลยแล้วค่อยเอาไปติดข้างนอกครับ

แจ้งครับผม ให้เซลแจ้งไปก่อนก็ได้ครับ หรือไม่แต่งให้เสร็จค่อยไปแจ้งทีเดียวก็ได้ครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:00:27 »
จากรายละเอียดที่อ่านมาดูท่าทางเซลล์จะเขี้ยวลากดินไม่ใช่เล่น ถ้าไปตกลงไว้อย่างนี้เซลล์ได้จากคุณไปหลายตังแน่ๆ

1. ฟิล์ม lamina กับ 3m ติดกับศูนย์ได้รุ่นล่างมูลค่าอยู่ในช่วง 3-4000 แน่ๆ  จะติดที่ไหนก็เคลมได้เหมือนกัน ถ้ามีรหัสติดบนฟิล์มแล้วอยากลบก็ควรจะเหลือไว้ซักที่นึงนะครับเพื่อยืนยันรหัสฟิล์ม

2. แมกยี้ห้อนี้อยู่ในเครือโคไซเคยเป็น OEM ให้รถยุโรปบางรุ่นคุณภาพก็โอเคดีโดยราคาแมกรวมยางรุ่นนี้ร้านข้างนอกจัดโปรอยู่สองหมื่นกลางๆ

3. ต้องดูว่าราคานี้เป็นประกันของ บ.อะไร พวกวิระยะ กรุงเพทฯ ก็ราคานี้แหละ แต่ถ้าเป็นพวกไทยเศรษฐกิจเบี้ยจะน้อย

4. ถ้าเป็นชุดแต่ง modulo แท้ราคาสมเหุสมผลและถูกด้วยซ้ำ แต่ผมคาดว่าน่าเป็นงานเทียบจาก supplier ราคานี้แต่งข้างนอกใส่ชุดแต่งเป็น Mugen Fit RS
ได้เลย ส่วนใหญ่แล้วรุ่น V ใส่ Mugen L/G  4 ชิ้นรอบคัน + สปอยเลอร์ราคาอยู่ที่หมื่นต้นๆเอง

ที่ผมซื้อเอาแค่ประกันอย่างเดียว อย่างอื่นแต่งเองหมดครับ ทำอะไรไปบ้างเก็บใบเสร็จเอาไว้แล้วแล้วไปแจ้งกับ บ.ประกันเพื่อเพิ่มเงินประกันทีเดียวครับ เพิ่มไม่เท่าไหร่ครับ ราวๆ 5% ของราคาของแต่งเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 18:02:19 โดย AnubisTT »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 19:58:07 »
ตอบข้อฟิล์มละกันครับ เข้าไปที่เว็บ 3M ราคาประเมินของแจ๊ส ติดซี่รีย์ Smart อยู่ที่ 7300 บาท  ซึ่ง 6 พัน น่าจะราคาปกติครับ

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 20:21:30 »
ถามเผื่อ จขกท นะครับ
1. เราจะรู้ได้ไงว่าชุดแต่งเป็นของแท้ (มีใบไรรับประกันป่าว)
2. ประกัน เราก้อน่าจะรู้ใช่ไหมครับ ว่าเงินประกันของเราเท่าไร แล้วครอบคลุมอะไรบ้าง แล้วถ้าสมมติว่าถ้ามันไม่ถึงหล่ะ

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 21:28:26 »
ส่วนตัว เชื่อในแง่ลบว่า ไม่มีทางที่ 1 ใน 4 ข้อนั้น จะโปร่งใสทุกข้อ (จริงๆ อ่านๆ ดูเป็นไปได้สูงว่าอาจโดนกินเรียบเกือบทุกข้อ แต่ไม่กล้าฟันธง)

เหตุผลเชิง negative ที่เป็นไปได้ในแต่ละข้อมี comment หมดแล้วครับ ก็ตามนั้นเลย

ผมขอมาเพื่อแนะนำล้วนๆ ว่าคุณไม่ควรให้เซลล์ไปติดเพิ่มใดๆ ทั้งสิ้นครับ ยกเว้นฟิล์มนี่พอไปวัดไปวา แต่อย่างอื่น เอามาทำเองครับ

My lovely A

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 21:51:03 »
1. เราจะรู้ได้ไงว่าชุดแต่งเป็นของแท้ (มีใบไรรับประกันป่าว)
2. ประกัน เราก้อน่าจะรู้ใช่ไหมครับ ว่าเงินประกันของเราเท่าไร แล้วครอบคลุมอะไรบ้าง แล้วถ้าสมมติว่าถ้ามันไม่ถึงหล่ะ

ข้อใบเสร็จราคาชุดแต่ง และก็กล่องใส่ด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ 1212312121

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 22:34:40 »

ข้อใบเสร็จราคาชุดแต่ง และก็กล่องใส่ด้วยเลยครับ

ตามนั้นครับ ทุกอย่างต้องมีหลักฐานคับ เพราะว่ามาแต่ละข้อ ราคา... T_T ทั้งนั้น

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 23:04:39 »
ขอบคุณทุกคนครับ สรุปผมเลือกสวนลด 16000 ทุกอย่างติดเพิ่มข้างนอกหมดแล้วจะแจ้งประกันทีหลัง

เรื่องฟิล์ม 3M ดีสุดหรอครับ งั้นตกลงเอา 3M แหละ

ออฟไลน์ ichamz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 23:57:41 »
ล้อ ชุดแต่ง ข้างนอกดีกว่าป่ะครับ จะได้เลือกแบบได้ เหนได้ว่าชอบรึป่าว ยิ่งล้ออ่ะ ป้ายแดงวิ่งเข้าไปเปลี่ยนเทินกันไป ก้อน่าจะได้เยอะกว่านี้ ละล้อก้อเลือกได้ตามใจ