ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปได้แล้วว่าใช้ชื่อ Chevrolet Sonic แทน aveo ในตลาดอเมริกาเหนือ  (อ่าน 5166 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ไม่น่าเชื่อเนอะว่าจะมีชื่อแบบนี้จริงๆ 555+
แต่ก็ยังงงๆอยู่ว่ารูปร่างตัวจริงจะเป็นแบบ sonic (ซึ่งเส่นสายเหมือน aveo RS concept มาก) หรือแบบ Aveo ซึ่งดูแล้วไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่

อันนี้ Aveo RS concept

อันนี้ Sonic (เส้นสายเหมือน Aveo RS concept มาก)

หรือว่า Aveo (ต้องขอกลับรูปจะได้เทียบกันได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 18:28:03 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: สรุปได้แล้วว่าใช้ชื่อ Chevrolet Sonic แทน aveo จ้าาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:19:15 »
ใช้ชื่อซ้ำกับมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าซะงั้นเลย
:(

ออฟไลน์ Sunnook

รถมะกันทำไมมักจะให้ล้ออัลลอยมาแต่ลาย 5 ก้านสหกรณ์แบบนี้ล่ะ จืดๆไปนะ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้ารถมันเจ๋งมากๆ ชื่อ Sonic นี่ ก็จะเป็นชื่อช่วยดันสุดยอดไปเลย
แต่ถ้าไม่
คำว่า Sonic นั้นถือว่าเป็นคนทั่วๆ ไป ที่ไม่ค่อยมีเอกลักษณ์ะท่าไหร่

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
สวยครับ ชอบไฟท้าย

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ดูที่เปิดประตูหลังสิครับ ทำให้รถสวยมากเลย...เหมือนรถ 3 ประตู

ออฟไลน์ shando

สาบานได้ว่าแยกsonicกับaveoแทบไม่ออก

ออฟไลน์ obtheair

• Newbie
  • *
เห็นชื่อกับสีแล้ว ผมนึกถึงเม่นสายฟ้าในวีดีโอเกมครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมก็นึกถึงมอไซครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ดูที่เปิดประตูหลังสิครับ ทำให้รถสวยมากเลย...เหมือนรถ 3 ประตู

เดี๋ยวนี้เห็นแบบนี้เยอะนะครับ  มันเหมือนไม่มีที่เปิดดี ชอบ ๆ ๆ