ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป เครื่องใหม่ pajero sport เเละ triton 4wd เซลล์ยืนยันเเล้วครับ  (อ่าน 16821 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
EX วางดีเซล? ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีทางละครับ

พวกกระจกพับได้ พวกโน่น นี่ นั่น ที่เราเคยบ่นๆกันตอนช่วงรถเปิดตัวใหม่ๆ คราวนี้เขาจะใส่มาให้หมดละครับ

ออฟไลน์ Newhang

ขอยืนยันว่า ข้อมูล เครื่อง 178 แรงม้า ถูกต้องครับ

กำหนดเปิดตัว กลางเดือนมกราคมนี้

Lancer EX รอลังจากนั้น ประมาณ 1 เดือน
ทุกสิ่งที่เราเคย ด่าๆ กัน มันจะหายไปหมดสิ้น ซะที

จบข่าว

คุณ Jimmy หมายถึงว่า Lancer EX ก็จะมีตัววางเครื่อง ดีเซล ตัวนี้ด้วยเหรอครับ?

วางเครื่องตัวนี้!!!!  ถ้าเป็นงั้นจริงคงสนั่นทั้งวงการรถเก๋งบ้านเลยหละครับ(ถ้าราคาไม่แรงนะ)   แต่ผมว่าเป็นไปไม่ได้นะ

กระจกไฟฟ้าคงขึ้น Auto+หูพับได้มากกว่าครับ

สำหรับเครื่อง ผมว่าขอแค่ up ECU ใหม่ให้เครื่องกับเกียร์ทำงานเร็วกว่านี้ รอรอบน้อยลง ก็ขับสนุกแล้วหละครับ
ตอนนี้ software มันจะเอาแต่เปลี่ยนเกียร์ก่อนแล้วถึงมาเร่งเครื่องทีหลัง เสียเวลาไป 1-2 วิแล้ว  แต่การทำแบบนี้คงถนอมเกียร์มั้ง    แต่ก็ทำให้อัตราสิ้นเปลืองสูงขึ้นนะ  เพราะระหว่างเปลี่ยนเกียร์รถไม่เพิ่มความเร็ว+กินน้ำมันมาก รอบไปสูงเลย

เทียน่าก็ประสบปัญหาเรื่องเกียร์อะไรที่ว่านี่เหมือนกันนะครับ แหะๆ

ไม่รู้ vsc อะไรพวกนี้จะมามั๊ย

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
จะมี เกียร์ MT ในปา ปอร์ต ไหมน้อ...

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่า VSC ยังไม่มานะ รถพึ่งเปิดตัวไปครบ 1 ปีพอดี   การ minor อาจจะแค่เล็กๆน่อยๆ การปรับ option ใหญ่ๆ คงยังไม่น่าจะเกิดขึ้น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ได้เบาะปรับไฟฟ้า กระจกพับได้ กระจก auto นี่มีเฮเลยแหละครับ
 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 21:36:59 โดย TAN f10 »

ออฟไลน์ knewlatte

• Newbie
  • *
EX วางดีเซล? ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีทางละครับ

พวกกระจกพับได้ พวกโน่น นี่ นั่น ที่เราเคยบ่นๆกันตอนช่วงรถเปิดตัวใหม่ๆ คราวนี้เขาจะใส่มาให้หมดละครับ

มีโอกาสได้ขับ MT ไหมครับ

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
... เอาแน่ EX ถ้าปรับปรุงอย่างที่ว่า แต่อย่าลืม
ปรับ Software ด้วยอย่างที่คุณ patzahut ว่าไว้
จะยอดมาก .... รอดูครับ

ออฟไลน์ joufo

น่าจะเปลี่ยนให้คนซื้อไปก่อน ฟรีๆ หรือได้ราคาถูกด้วยนะครับ

เช่น เอามาเปลี่ยนเป็นกระจกพับไฟฟ้า ราคาเพียง 2,000 บาท อะไรอย่างนี้

หรือ Recall รถที่ออกไปแรกๆ เข้าไปเปลี่ยนออพชั่นก็ยังดี

-----
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ไม่ควรซื้อรถ มิตซูฯ ช่วงเปิดตัวใหม่ๆ  :'( :'(

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
เมื่อกี้เซลล์โทรมาครับ
plus เเละ pa 2wd ได้โบเเปรผันด้วยครับ เเต่ออโต้  4สปีด

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เมื่อกี้เซลล์โทรมาครับ
plus เเละ pa 2wd ได้โบเเปรผันด้วยครับ เเต่ออโต้  4สปีด
ออโต้ 4 สปีดทั้งปาเจโรสปอร์ต และ ไทรทัน พลัสเลยหรอครับ?

ตัว 4wd เซลล์บอก ออโต้5ครับ
ขับ 2wd ยกสูง  ออโต้ 4ครับ 
ผม กะรอเปิดตัวค่อยไปดูที่ศูนย์ครับ กะออกคันใหม่ครับ  :) :)

ฟังจากข่าวมา บอกว่า13มกราคมครับ 
ให้สื่อขับทดลองวันที่ 14 มกราคมที่ สนามบริดสโตน

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตัว 4wd เซลล์บอก ออโต้5ครับ
ขับ 2wd ยกสูง  ออโต้ 4ครับ 
ผม กะรอเปิดตัวค่อยไปดูที่ศูนย์ครับ กะออกคันใหม่ครับ  :) :)
อ้อ เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณที่มาอัพเดทให้ครับ