ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป เครื่องใหม่ pajero sport เเละ triton 4wd เซลล์ยืนยันเเล้วครับ  (อ่าน 16823 ครั้ง)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
พอดีเซลล์บอกมาเเล้วครับ
4d-56 did t'c i'c vg 178ps/4000rpm.
350nm. 1800-3500rpm. auto 5speed
400nm. /2000rpm. กระปุก 5เกียร์
ลงใน 4wd ก่อนครับ
ออโต้5สปีด
First 3.789
Second 2.057
Third 1.421
Fourth 1.000
Fifth 0.731
Reverse3.865
เฟืองท้ายเบอร์ 3.917

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ตัว megacab จะเป็นยังไงบ้างครับ สนใจมากมาย
จะได้ 178 แรงม้าด้วยรึเปล่า ถ้าไม่มีเซ็งเลยท่าน (ได้โปรด จัดรุ่นตอนครึ่งเป็นตัวแรง เลียนแบบจ้าวตลาด Toyota หน่อยสิค้าบบบบ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 21:44:32 โดย ned »

ตอนนี้   triton   cab เหมือนในรูปเเล้วครับ   เพิ่มพับกระจกไฟฟ้าเเละเครื่องเล่นเเอมไพ  ครับ
ตัว4ประตู   ตอนนี้ก็กระบะ ลูกใหม่  ยาวกวก่าเดิม 18cm.  สูงเพิ่มขึ้น 2นิ้ว ครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

อยากเห็นpajeแฮะ จะแพงขึ้นรึเปล่าหว่า รุ่นต่ำๆอ่ะ

หวังว่าจะมีของเพิ่มขึ้นมากนะ ;D

ออฟไลน์ shando

ไทรทันมีกระจกพับไฟฟ้าแล้ว เมื่อไหร่exจะมีบ้างเนี่ย

pa เเละ triton plus เห็นเซลล์บอกว่า 2wd  เหมือนเดิมครับ เครื่องเดิม  เกียร์เดิม ครับ

ตัว ex  เห็นบอกรอ เปิด ตัวปรับปรุงเพิ่มของ ครับ   

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ตัว ex  เห็นบอกรอ เปิด ตัวปรับปรุงเพิ่มของ ครับ   

... ประมาณเมื่อไรครับ รออยู่ครับ

ไทรทันมีกระจกพับไฟฟ้าแล้ว เมื่อไหร่exจะมีบ้างเนี่ย

... เห็นด้วยครับ (คือใช้ March CVT ตัว Top ของแฟนแล้วเกิดการเปรียบเทียบอ่ะครับ)

... ประมาณเมื่อไรครับ รออยู่ครับ
เห็นเซลล์บอกว่า มกราอ่า ครับ
เเต่ในคลับex ทำหูพับไฟฟ้าได้เเล้วครับ

-ขอบคุณครับ คุณ Plus งั้น มกรา เจอกันแน่ ex
(กำลังหารถให้ตัวเองอยู่อ่ะครับ...  ;D)

ออฟไลน์ 6162002

ตอนนี้   triton   cab เหมือนในรูปเเล้วครับ   เพิ่มพับกระจกไฟฟ้าเเละเครื่องเล่นเเอมไพ  ครับ
ตัว4ประตู   ตอนนี้ก็กระบะ ลูกใหม่  ยาวกวก่าเดิม 18cm.  สูงเพิ่มขึ้น 2นิ้ว ครับ

โอ้ว ยาวขึ้นยังโอเค ว่าแต่จะสูงไปไหน เอิ๊ก คงมีลงข้างทางกันมากขึ้น เพราะแรงขึ้นแถมสูงขึ้น >_<

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
สี่ ประตู กระบะไม่โค้งเหมือนเดิมแล้ว ไม่สวยเลย ไม่เหมาะกับช่วงตัว

ออฟไลน์ yod artstu

4WD เครื่องใหม่ มาเมื่อไหร่เนี่ยยยยย  ;D
: )

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอยืนยันว่า ข้อมูล เครื่อง 178 แรงม้า ถูกต้องครับ

กำหนดเปิดตัว กลางเดือนมกราคมนี้

Lancer EX รอลังจากนั้น ประมาณ 1 เดือน
ทุกสิ่งที่เราเคย ด่าๆ กัน มันจะหายไปหมดสิ้น ซะที

จบข่าว

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

รุ่นใหม่แรงที่สุดของโลกกก

;D ;D ;D

จะแรงกันไปไหนรถกะบะไทย
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ kritphakhin

รอทดลองขับครับ ชอบจังอะไรที่แรงๆนิ

ออฟไลน์ banch

ทำไมไม่วางในตัว Plus ด้วยล่ะ

Plus นี่ตัวขายดีเลยไม่ใช่เหรอ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ทำไมไม่วางในตัว Plus ด้วยล่ะ

Plus นี่ตัวขายดีเลยไม่ใช่เหรอ

ใช่ครับ ที่สำคัญอยากให้วางตัว Mega cab ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
แรงโฮกกกกก อีกห้าปีม้ามันไม่แตะ 200 เลยหรือเนี่ย กระบะไทย สุโค่ยยยยยยยย อิคึ อิคึ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออนไลน์ apinui

ม้าเยอะกว่าจริง ... แต่อาจจะแรงไม่เท่าเจ้าตลาดก็ได้นะ .....

เครื่อง 3.2 CC 165 แรงม้า .... ยังอืดกว่า เครื่อง 3.0 163 แรงม้าเลย .....

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แรงโฮกกกกก อีกห้าปีม้ามันไม่แตะ 200 เลยหรือเนี่ย กระบะไทย สุโค่ยยยยยยยย อิคึ อิคึ
ไม่ต้องถึงห้าหรอกพี่ ผมให้อีก 2 ปี ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไม่ต้องถึงห้าหรอกพี่ ผมให้อีก 2 ปี ก็พอแล้ว

5555 เออเนอะ สงสัยพี่โตคงไม่ยอมแน่ๆ อ่ะ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ H3T

สรุปว่า
 1. Triton มีเฉพาะ 4WD แต่จะรวมถึงตัวแค็ปด้วยหรือไม่ครับ ทำให้ตัว 2WD ก็จะเป็น 4D56 ตัวเดิม เกียร์เดิม
 2. Pajero sport ก็มีเฉพาะ 4WD เช่นกัน ส่วน 2WD ก็เป็นเครื่องเดิม เกียร์เดิมไม่เปลี่ยนแปลง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 10:06:50 โดย suwwitt »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ใส่ให้แค่กระบะ triton เหรอครับ แล้ว Pajero Sport มีโอกาสจะได้เห็นเมื่อไหร่ครับ
ใส่ให้ Pajero Sport ด้วยครับ โดยยกเลิก 3.2 แล้วใส่ 2.5 VGT

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอยืนยันว่า ข้อมูล เครื่อง 178 แรงม้า ถูกต้องครับ

กำหนดเปิดตัว กลางเดือนมกราคมนี้

Lancer EX รอลังจากนั้น ประมาณ 1 เดือน
ทุกสิ่งที่เราเคย ด่าๆ กัน มันจะหายไปหมดสิ้น ซะที

จบข่าว

คุณ Jimmy หมายถึงว่า Lancer EX ก็จะมีตัววางเครื่อง ดีเซล ตัวนี้ด้วยเหรอครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าน่าจะหมายถึงเรื่องกระจกพับได้กับเสียงปิดประตูที่มันไม่แน่นถูกใจมากกว่าใส่เครื่องดีเซลนะครับ 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Xtream@tom

ถ้าEXใส่เครื่อง2.5 VGTด้วยนะ มีเฮ

ออฟไลน์ patzahut

จบข่าว

คุณ Jimmy หมายถึงว่า Lancer EX ก็จะมีตัววางเครื่อง ดีเซล ตัวนี้ด้วยเหรอครับ?

วางเครื่องตัวนี้!!!!  ถ้าเป็นงั้นจริงคงสนั่นทั้งวงการรถเก๋งบ้านเลยหละครับ(ถ้าราคาไม่แรงนะ)   แต่ผมว่าเป็นไปไม่ได้นะ

กระจกไฟฟ้าคงขึ้น Auto+หูพับได้มากกว่าครับ

สำหรับเครื่อง ผมว่าขอแค่ up ECU ใหม่ให้เครื่องกับเกียร์ทำงานเร็วกว่านี้ รอรอบน้อยลง ก็ขับสนุกแล้วหละครับ
ตอนนี้ software มันจะเอาแต่เปลี่ยนเกียร์ก่อนแล้วถึงมาเร่งเครื่องทีหลัง เสียเวลาไป 1-2 วิแล้ว  แต่การทำแบบนี้คงถนอมเกียร์มั้ง    แต่ก็ทำให้อัตราสิ้นเปลืองสูงขึ้นนะ  เพราะระหว่างเปลี่ยนเกียร์รถไม่เพิ่มความเร็ว+กินน้ำมันมาก รอบไปสูงเลย

ออฟไลน์ Arty

• Jr. Member
  • **
  • ???????????????...

จบข่าว

เรื่อง Ex วางเครื่องดีเซล คงไม่ใช่มั้งครับ คุณจิมคงหมายถึง เรื่องกระจกพับไฟฟ้ากับ option ที่ควรจะมีสักทีมากกว่า