ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่อง ข้อมูลเทคนิค ความรู้เชิงวิศวกรรม ไม่ค่อยมีคนตอบเลยครับ  (อ่าน 14720 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
เหมือนไม่ค่อยมีคนสนใจจะตอบซักเท่าไหร่เลยครับ

หรือว่าเทคนิคการตั้งกระทู้ไม่ดึงดูดใจพอ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ข้อมูลเชิงลึกนี่ ผมว่าถ้าไม่รู้ลึก ก็ตอบยากนะครับ คงต้องรอผู้รู้ละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ข้อมูลเชิงลึกนี่ ผมว่าถ้าไม่รู้ลึก ก็ตอบยากนะครับ คงต้องรอผู้รู้ละครับ
ใช่ครับ ถ้าอันไหนที่ผมไม่รู้ ผมก็จะเลี่ยงที่จะไม่ตอบครับ
เรื่องพวกนี้ต้องคนรู้จริงครับถึงจะให้ข้อมูลได้ถูกต้อง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เราก็อยากเห็นสมาชิกมาช่วยกันตอบเรื่องความรู้ทางวิศวกรรมบ้างเหมือนันหนะครับ
เพราะก็ยังมีอีกหลายเรื่องเหมือนกันที่ผมยังไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าให้เลือกระหว่างตอบแบบมั่ว 100% ขอแค่ได้ตอบ กับไม่รู้แล้วไม่ตอบ อย่างหลังย่อมดีกว่าครับ

วิศวกรในนี้มีหลายท่านครับ แต่บางครั้งเราเองเล่นกระทู้ก็คงทราบว่าเวลาเหนื่อยๆจากการงานมา
อยากตอบ แต่ไม่มีเวลาตอบ บางทีก็ลืมกันไปก็มีครับ

อย่าคิดมากครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีคนใส่ใจ แต่เขาอาจไม่รู้จะตอบยังไงดี
และถ้าขืนเข้าไปแล้วบอกว่า..ไม่ทราบครับ..อันนี้จะเข้าข่ายกวนอีก พออยู่หน้าหลัก
เห็นมี Replies ขึ้น นึกว่าได้คำตอบ พอคลิกเข้าไป ดันไม่ใช่คำตอบอีก

ใจเย็นครับ ผมเชื่อว่าพวกเราในนี้ ถ้ารู้ และแสดงความเห็นได้ เขาไม่รั้งรอกันหรอกครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8