ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากได้สบตาน้อง JUKE ตัวเป็น ๆ งาน motor อยากจะบอกให้โลกรู้ว่า...............  (อ่าน 7582 ครั้ง)

ออฟไลน์ thawa

• Newbie
  • *
 :o :o :o ตะลึงในความสวยและความแปลกของน้องมาก
ภายในสวยมากครับไม่แคบเท่าไหร่ เบาะนั่งสบายมาก ๆ
และที่ทำให้รัน้องเต็มเปาก็ขนาดของน้องนี่แหละครับตอนแรกเห็นสะบึม ๆ นึกว่าน้องจะอึ๋ม
อย่างในรูปแท้จริงแล้วน้องตัวเล็กกว่า tilda ซะอีก แต่ไม่ทันจะทำความรุ้จัก ค่าตัวน้องก็มาพรากหัวใจพี่ไป
เกือบ 2 ล้านพี่ไม่สามารถ เป็นเจ้าของน้องได้ ใครก็ได้บอกผมทีชาตินี้จะได้ขี่น้อง ในราคาไม่เกินล้านรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
รอหามือ 2 จ้า   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เมื่อมองจากรถอย่าง Suzuki SX-4 ที่มีราคาค่าตัว 799,000 บาท
ปีหน้าถ้า Nissan นำเข้ามา ราคา จะไปประมาณไหนนะ 850,000 ถึงเฉียดๆ ล้าน ไปเลยรึเปล่า
เมื่อมองจาก form และ รูปทรงของ Juke ที่ต้องบอกว่า ค่อนข้างจะเป็น up market กว่ารถ
ทั่วๆ ไปอยู่พอสมควร
 :-\  อยากรู้ราคาจัง

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
ตั้งใจรอ nissan ขาย ด้วยคน สนใจจริงๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
คุณป้าผมก็รอนิสสันเอามาขายอยู่ครับ

ออฟไลน์ samhuahin

• Newbie
  • *
มีรุปอีกไหมอ่าาา  ::)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
ไปดูตัวเป็น ๆ มาเหมือนกันเพราะสนใจอยู่

ถ้าเอามาราคาไล่ ๆ กับ C-Segment ล่ะก็น่าสนใจครับ เพราะส่วนตัวไม่อยากได้รถ Sedan แล้ว

แต่ผมว่าด้านหลังค่อนข้างเล็กแล้วก็เตี้ยนะ ยังไงภายในคงนั่งสบายสู้พวก C-Segment ไม่ได้แน่ ๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
คุณป้าผมก็รอนิสสันเอามาขายอยู่ครับ

คุณป้าน้องเก่ง แอบชอบรถเหมือนกันนะเนี่ย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ apinui

:o :o :o ตะลึงในความสวยและความแปลกของน้องมาก
ภายในสวยมากครับไม่แคบเท่าไหร่ เบาะนั่งสบายมาก ๆ
และที่ทำให้รักน้องเต็มเปาก็ขนาดของน้องนี่แหละครับตอนแรกเห็นสะบึม ๆ นึกว่าน้องจะอึ๋ม
อย่างในรูปแท้จริงแล้วน้องตัวเล็กกว่า tilda ซะอีก แต่ไม่ทันจะทำความรุ้จัก ค่าตัวน้องก็มาพรากหัวใจพี่ไป
เกือบ 2 ล้านพี่ไม่สามารถ เป็นเจ้าของน้องได้ ใครก็ได้บอกผมทีชาตินี้จะได้ขี่น้อง ในราคาไม่เกินล้านรึเปล่าครับ

ลองอ่านเฉพาะสีแดง ...สำนวนมันบ่งบอกเลย อิอิ

• Keep working by Johnie worker
และที่ทำให้รักน้องเต็มเปาก็ขนาดของน้องนี่แหละครับตอนแรกเห็นสะบึม ๆ นึกว่าน้องจะอึ๋ม

ลองอ่านเฉพาะสีแดง ...สำนวนมันบ่งบอกเลย อิอิ

อ๊ากกกก 55555555555555555555555

ผมฮากลิ้งเลยครับ โอยยยย คิดได้ยังง๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยย

ปล. อ่านแล้วต้องนึกภาพตามด้วยนะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member

ออฟไลน์ Yojinboh!!

กลายเป็นกระทู้ ติดเรทซะงั้นนะครับ 5555

ออฟไลน์ Xtream@tom

ผมinnocentอ่ะครับ คืออะไรหรอ ไม่เข้าใจ ^////^

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ขี่น้องในราคาไม่เกินล้าน ต้องขี่กี่ทีถึงจะคุ้มเนี่ย!!!!

Re: หลังจากได้สบตาน้อง JUKE ตัวเป็น ๆ งาน motor อยากŧ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 16:31:51 »
อ้างถึง
แต่ไม่ทันจะทำความรุ้จัก ค่าตัวน้องก็มาพรากหัวใจพี่ไป

สงสัยครอบครัวฝ่ายนู้นเค้า้คงจะกีดกันนะครับ

ชวนให้นึกถึง พี่คร้าว กะ น้องทองกวาว  ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ปล. อ่านกี่ทีก็ยังขำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 16:37:30 โดย last_dezember »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เหอๆ ไหนๆ ก็ติดเรทไปแล้ว ขอติดอีกนิด

ปีนี้น้องอยู่ในตู้เบอร์สีเทา (grey) ค่าตัวยังอยู่ในระดับถนนรัชดา พี่สู้ไม่ได้

แต่ปีหน้า ถ้าน้องย้ายตู้มาอยู่สีขาว แถวๆ เพชรบุรี อันนี้มีเฮ (จะโดนลบมั้ยเนี่ย)

ก็นะครับ ผมว่าหน้าตาแบบนี้ แล้วราคาไม่เกิน 850000 จริงๆ ผมว่าน่าจะมีคนเล่นนะ อย่างน้อยก็พวกวัยรุ่นที่ขอเงินซื้อรถคันแรกละ

แต่กลับมาดูอีกที ราคานี้ไต่ไปหา X-Trail ดีกว่ามั้ยหว่า???

แต่ถ้า 700000 ผมว่า Nissan คงไม่ทำราคานี้ เพราะมันใกล้พวก B-Segment ไปหน่อยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ prai

ผมว่าที่ไม่น่าจะทำราคาต่ำได้นั้น อาจะเป็นเพราะว่าการขึ้นรูปตัวถังมันน่าสูงเอาการอยู่
และราคาสำหรับตลาดในประเทศผมขอเดาว่า น่าจะพอกันกับ ฮอนด้า ฟรีด ครับ

ออฟไลน์ udis

2 ล้านเก็บไปออก i-MIEV  ดีกว่าครับ อันนี้ตั้งใจจริงๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทำไมข้อความข้าพเจ้าหาย ตอบไปแล้วนี่หว่า

Nissan อยู่ในระหว่าง พยายามจะเอาเข้ามาขาย แต่ปัญหาคือมันต้องมาจาก อินโดนีเซีย
ที่สำคัญ พื้นฐาน เครื่อง 1.5 ลิตร เกียร์ CVT เหมือนในเจ้า Cube นั่นละ เบื้องต้น ขายที่ 8-9 แสนน่าจะได้อยู่
แต่ถ้าจะเอาเครื่อง 1.6 Turbo 190 แรงม้า ที่เราอยากได้ มาขายด้วย ราคามันจะพุ่งทะลุล้านไปเลย คุณๆ จะยอมอุดหนุนกันไหม?

ตอบผมที

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เครื่องเทอร์โบแรงเหมือนเครื่อง 2.5 ลิตรเลยนะ

ออฟไลน์ Notez

จริงๆ เวอร์ชั่นประกอบอินโด ที่จะขายในไทยน่าจะเป็นเครื่อง 1.6 มากกว่า 1.5 ในเวอร์ชั่นญี่ปุ่น ด้วยประเด็นที่ว่า

- คนที่ชอบรถสไตล์นี้ (หมายถึง design แหวก เฉี่่ยว บ่งบอกความเปนตัวตน) เชื่อได้ว่าจะต้องให้ความสำคัญกับสมถนะพอสมควร ไม่ใช่รถที่เป็นแค่ยานพาหนะ
- ดูด้วยตาเปล่าก็พอจะจินตนาการได้ถึงสมถนะของ Juke ถ้าลงเครื่อง 1.5 ทั้งรูปทรงที่สูงต้านลม และล้อใหญ่ขนาดนั้ ไม่น่าจะไหวสำหรับสไตล์การขับรถของตลาดเมืองไทย สุดท้ายยอดอาจไม่วิ่งอีก

ถ้ามีเครื่อง Turbo ด้วยในราคาที่แพงกว่ารุ่น 1.5 หรือ 1.6 ซักไม่เกินแสนสองนี่จะประเสริฐมากทีเดียว เห็น 0-100 นี่วิ่งกันไม่ถึง 8 วิ

ส่วนตัว ถ้ามีรุ่น 1.6 ราคาไม่เกิน 8.5 แสน นี่ได้มานอนโรงรถบ้านผมแน่นอน

http://www.youtube.com/watch?v=vJA6udUwdMo

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ทำไมข้อความข้าพเจ้าหาย ตอบไปแล้วนี่หว่า

Nissan อยู่ในระหว่าง พยายามจะเอาเข้ามาขาย แต่ปัญหาคือมันต้องมาจาก อินโดนีเซีย
ที่สำคัญ พื้นฐาน เครื่อง 1.5 ลิตร เกียร์ CVT เหมือนในเจ้า Cube นั่นละ เบื้องต้น ขายที่ 8-9 แสนน่าจะได้อยู่
แต่ถ้าจะเอาเครื่อง 1.6 Turbo 190 แรงม้า ที่เราอยากได้ มาขายด้วย ราคามันจะพุ่งทะลุล้านไปเลย คุณๆ จะยอมอุดหนุนกันไหม?

ตอบผมที
ถ้ามาจริงๆ คุณป้าผมคงซื้อตัว Turbo นี้แหละครับ
เพราะคุณป้าจะเอามาแทน CR-V เลยต้องหารถที่ไม่แรงน้อยไปกว่าคันเดิมแน่นอน

ออฟไลน์ buggle01

ตอบผมที
ถ้ามาจริงๆ คุณป้าผมคงซื้อตัว Turbo นี้แหละครับ
เพราะคุณป้าจะเอามาแทน CR-V เลยต้องหารถที่ไม่แรงน้อยไปกว่าคันเดิมแน่นอน

1.5 เคาะ 8.39แสน
1.6turbo เคาะ 1.05ล้าน (ช่วงแนะนำ 9.9แสน)
ผมว่ายอดกระจายแน่นอนครับ
เพราะในนั้นจะมีผมคนนึงที่จะเสียตังให้นิสสันแน่นอนครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ตอบผมที

เกินมากมั้ยครับ ถ้า 2-3 แสนผมว่าก็น่าสน ถ้าเกินไป 6-7 แสน เดินถอยออกมาเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าเป็นแบบพี่จิมว่า 1.6 +หอย อยากให้เอามาเป็นตัวเลือกด้วย
ส่วน 1.5 ราคาเป็นแบบนั้นจริงคงมีหลายๆคนที่เบื่อกับรถลักษณะเดิมๆยอมจ่ายพอสมควรแหละ
ปล.ดีไม่ดียอดขายอาจจะดีกว่าทีด้าก็เป็นได้

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **