ผู้เขียน หัวข้อ: +++เพิ่งกลับมาจากลาว ขอปล่อยคลิป Fiesta 1.4 หน่อยดีกว่า +++  (อ่าน 5964 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ขออภัยที่หายไปนานครับ

กลับมาก็อย่าให้เสียเวลาเลย ขอปล่อยคลิปสักชุด สำหรับคนที่สนใจ Fiesta เวอร์ชั่นพอเพียง 1.4 A/T Hatchback

เกียร์ธรรมดา?? มี! ขึ้นคิวคลิปรายต่อไป
จากนั้น เกิดอะไรขึ้นกับ Altis 1.8 ที่ทำให้มุมมองพวกเราเปลี่ยนไป คิวต่อไป

ระหว่างนี้ เชิญ ทัศนาอันนี้ไปก่อน

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ขอนำภาพประทับใจจากทริปลาวมาให้ชม

สักภาพ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอบคุณสำหรับคลิปครับพี่แพน

เดี๋ยวดูในคาบเรียนนี่แหละ 555

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ดีเลย กำลังเซงกับงานอยู่ คิดไม่ออกว่าจะลองอะไรในระบบที่ทำงานดี ดูคลิปสักอันเผือคิดออก
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ patzahut

โอ้ ดูจบหมดทุกคลิปแล้วแฮะ   
 :o

ออฟไลน์ Lammerison

อย่าบอกนะครับ ว่า คุณ แพน ไปจ้วงๆ cayak กับเค้าด้วย 55555555555555555

ขอบคุณครับ
ผมรู้สึกว่าคลิปชุดนี้พี่ๆจะหลุดกันเป็นพิเศษ  ;D

ออฟไลน์ praphan

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณคร้าบ      อยากรุ่นเกียรธรรมดาต่อครับ

เรื่องหลุด เรื่องรั่ว ไม่ต้องห่วง ถ้าไม่หลุด ไม่รั่ว ป่านนี้ออกทีวีทั่วประเทศไปนานแล้ว
แต่ดันสัปดนแบบนี้ ก็เลยได้อยู่แต่บนเน็ต (แต่ถ้าให้ออกทีวีแล้วทำตัวผู้ดีผิดธรรมชาติ ก็ไม่เอา)

คลิปตัวเกียร์ธรรมดา มีให้เช่นกัน ขอเึคลียร์งานที่ออฟฟิศ 3 วันนี้แล้วจะเอาขึ้นให้ได้ดูกันครับผม

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่ๆที่แนะนำครับ แต่ผมว่ากินไปหน่อยนะครับ 13.11 กม.ลิตร

ดูๆไปแล้วเจ้า Tilda Latio กับ 2 sedan จะดูน่าคบมากกว่าเยอะครับ

;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 21:43:42 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Fly to dream

;D ;D ;D  โดนเผา คิดว่าผมซะแล้ว อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
ทำไม AAT ประกอบ มาสด้า 2 ดี แต่ประกอบเฟี๊ยสต้าห่วย!!! จริงครับ
ภายในประกอบดี หรือมันดูยากว่ามันเบี้ยวตรงไหนอะไรยังไงก็ไม่รู้นะ แต่รู้สึกดีกับภายในมากกว่าชิ้นส่วนภายนอก

วันเช็ครถ ให้ช่างปรับประตูให้ ก็มันไม่ตรงอะ ดูยังไงก็เอียง
วันรับรถ ช่างปรับมาแล้ว ไม่ได้เรื่อง หน้า-หลัง เส้นสันข้างยังไม่ได้แนวเลย เอาเข้า 0 ให้ปรับใหม่ เบี้ยวยันแก้มหน้าเลย เหมือนประกอบมาไม่เข้าล็อค เอามือกดกับตัวถังดังก๊อกๆ เอ้อ เอากับมันสิ
อาทิตย์ที่แล้ว (หลังรับรถมา 2 อาทิตย์) ทนไม่ไหว จัดการปรับกระโปรงหน้าเอง กระโปรงหน้าเวลาปิด สูงต่ำไม่เท่ากัน ปรับเอง ใกล้เคียงสุดเท่าที่ทำได้ เหนื่อยใช้ได้เลย สงสัยด้วยเหตุผลนี้ พนักงาน AAT จึงไม่ยอมจัดระยะมาให้ตั้งแต่แรก  ??? ??? ???

แต่ก็ดีใจและภูมิใจกับรถป้ายแดงคันแรกในชีวิตคันนี้ด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเองครับ หลังจากปรับทุกอย่างได้พอดูดีขึ้น ก็มีความสุขกับมันนะ แต่อย่าไปเทียบกับ Vios กับ City เลย ผมว่า 2 คันนั้น งานประกอบผมให้ 9 เต็ม 10 แล้วกัน เฟี๊ยสต้าล๊อต 2 ของผมนี้ ให้แค่ 6.5 หลังจากปรับแก้แล้วให้ 7.5  8) ตรงนี้ขอชื่นชมการบริการของ 0 ฟอร์ดแห่งหนึ่งไว้ด้วย

ถ้าถามว่า แล้วผมรับรถคันนี้มาำทำไม ตอนผมไปเช็ครถในสต๊อก มีประมาณ 30 กว่าคันได้ ทุกคันเีบี้ยว และเบี้ยวไม่เหมือนกันครับ แล้วอีกอย่าง ของพวกนี้มันปรับแต่งได้ คงไม่คิดว่าแม่แบบปั๊มขึ้นรูปมันจะปั๊มชิ้นส่วนออกมาเบี้ยว จริงๆพวกนี้ผมว่าขึ้นอยู่กับความใส่ใจรายละเอียดของโรงงานครับ และหวังว่าจะมีการปรับปรุงให้ดีขึ้นต่อๆไป

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณมากเลยครับ เป็นไงเที่ยวสนุกมากมั๊ย  ;D

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
อยากไปลาวมากมาย

ออฟไลน์ yod artstu

วังเวียงหนิครับ  ;D

อาหารที่นั่นร้านไหนโอเคบ้างครับ

ผมไปมาสองครั้ง แจ๊คพอตตั้งแต่ครั้งแรก
สปาเกตตี้ มีหินอยู่ เคี้ยวแล้วกรามบิ่นไปเลย
ครั้งที่สอง พิซซ่าหน้าเนื้อ ไม่สุก
จำร้านไม่ได้ละ

ไม่เหมือนหลวงพระบาง อร่อยหลายร้าน :D
: )

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เพิ่งดูคลิปจบครับ ยอดเยี่ยมมาก Fiesta 1.4 A/T
เดี๋ยวรอ 1.4 M/T ต่อ

ถ้าเกิดช่วงล่างดี อะไรดีพร้อมแบบนี้ เอา 1.4 M/T ดีกว่าอิอิอิ (อยากได้นะ แต่ยังไม่มีตัง)
ขี้เกียจรอ 1.6 P/S up firmware

วังเวียงหนิครับ  ;D

อาหารที่นั่นร้านไหนโอเคบ้างครับ

ผมไปมาสองครั้ง แจ๊คพอตตั้งแต่ครั้งแรก
สปาเกตตี้ มีหินอยู่ เคี้ยวแล้วกรามบิ่นไปเลย
ครั้งที่สอง พิซซ่าหน้าเนื้อ ไม่สุก
จำร้านไม่ได้ละ

ไม่เหมือนหลวงพระบาง อร่อยหลายร้าน :D

ผมไม่ค่อยได้กินข้าวเย็นตามร้านหรอกครับ ก็มีวังเวียงขาแรก
ซื้อโรตีริมถนนกิน แล้วก็กินอาหารอินเดียชื่อร้านนาซิมแค่นั้น

ส่วนวังเวียงขากลับ ซื้อโรตีเจ้าเดิมกิน ส่วนอาหารเย็นนั้น
ผมทาน ณ ที่พัก ของ Elephant Crossing Resort ครับ

ออฟไลน์ mcat231032

แวะมาขอบคุณครับพึ่งได้อ่านหลังจาก อด ใจ อ่านหนังสือสอบก่อน