ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปรียบเทียบผู้หญิงกับรถกันที่กว่าครับ อิอิ  (อ่าน 15869 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
โจทย์ที่ให้มาคือ Mz3, Civic, Corolla, Cruze, Tida, Ex, Focus เริ่มกันเลยนะครับ

Mz3 สาวหวานที่แอบซ่อนความเซ็กซี่ไว้เล็กน้อย

Civic สาวเปรี้ยว, x, และ เซ็กซี่ ชอบโปรยเสน่ห์เป็นที่สุด

Corolla สาวที่มีรสนิยมเป็นของตัวเองมีความมั่นใจสูง

Cruze สาวไฮเทคไปไหนมาไหนชอบพกเทคโนโลยีไว้เต็มตัว

Tida สาวแว่นที่แสนอ่อนโยน

Ex สาววัยทำงานที่ชอบอะไรแปลกใหม่

ฮ่าๆๆๆๆ มาดูซิว่าพวกท่านจะเปรียบรถกับพวกเธอไว้อย่างไรครับ

Focus สาวขาซิ่งชอบลุย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: มาเปรียบเทียบผู้หญิงกับรถกันที่กว่าครับ อิอิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:13:33 »
R35 สาวถึกจอมลุย
RX-8 สาวสวย ทำงานเก่งสารพัด แต่อ่อนแอ
VW GTI สาวจี๊ด

นึกออกแล้วค่อยมาเติม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: มาเปรียบเทียบผู้หญิงกับรถกันที่กว่าครับ อิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:29:09 »
Mz3, แถว local road เพชรบุรีตัดใหม่ = สวยเฉพาะที่มืด
Civic, แถวห้วยขวาง = ไม่มีรสนิยมคบไม่ได้
Corolla, แถวพัฒพงษ์ = กลางคืนจอดรถผู้หญิงขี้เมาตรึม
Cruze, แถวkaraoke เปิดใหม่ =เอาะๆ อยู่กำลังเห่อ
Tida, แถวเยาวราช =นุ่มนวนดี แต่ดูสูงไวไปหน่อย
Ex, แถวคลองหลอด =คนขายของที่ขายให้ตายก็ไม่มีใครไปดู
Focus  แถวสวนลุม =เป็นคนรักสุขภาพออกกำลังกาย

หมายถึงผู้หญิงจริงๆนะ :D :D :D :D

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ monmon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:37:28 »
prado - สาวทรหด

fortuner - สาวดุ้น!!!  ;D เสียวมาจิ้มตูดจังเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:42:45 »
prado - สาวทรหด

fortuner - สาวดุ้น!!!  ;D เสียวมาจิ้มตูดจังเลย

ระวังคนขับ Fortuner ไล่แทงนะครับ ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:45:20 »
เปรียบได้ลงตัวมาก  ไม่มีขัดเลยสักข้อครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:49:05 »
Toyota Hilux - ไม่ใช่ผู้หญิง

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:54:25 »
Teana คือ สาววัยสามสิบปลายๆ ที่ชอบแนว Retro
Camry คือ สาวอพพิส สามสิบต้นๆ เข้ากับทุกคนได้
Accord คือ สาวมีสไตล์ เชิดๆนิดๆ แต่สวย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:57:41 »
Pajero sport  = สาวซ่า แถวบ้านครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 18:58:55 »
Mazda 3 - เหมือนสาววัย 30+ แต่นึกว่าตัวเองเพิ่ง 25 เรียกง่ายๆ ว่าเริ่มเลอะเทอะแล้ว
Mazda 3 New Gen - ท่าทางจะอารมณ์ดี เมื่อดูจากหน้าตาแล้ว 55

Civic - อันนี้สาวไม่หมวย แต่ตาตี้ เหมือนจะสวยแต่ไม่สวย จะสวยเมื่อเติมแต่ง

Corolla - อันนี้สาวหน้าโหล เจอได้ทั่วไปตามข้างถนน

Cruze - อันนี้หน้าคม เข้ม แต่อ้วนไปนิดนึงนะ

Tida 5d - สาวหน้าตาธรรดาๆ แต่มีอะไรมากกว่าที่คุณคิด
Tida 4d - ดูหน้าตาภายนอกเชยๆ แต่ภายในมันโอเคเลยนะ

Ex - อันนี้สาวหน้าคมเข้ม แต่ยังขาดๆ เกินๆ ยังไงๆ ไม่รู้

Focus - เหมือนรวมๆ จะเพอเฟก แต่ภายเธอชั่งโบราณมาก

GreenG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 19:55:59 »
เอาแค่ SNSD ก็พอแล้ว
Altis (ซ้าย)- เหมือน Seohyun สวยได้ น่ารักได้ sexy ได้นิดหน่อย แต่ฉลาด รู้จักใช้เงิน รู้จักการใช้ชีวิตง่ายๆ
Mazda 2 sedan (ขวา)- เหมือนYuri ออกแนว sexy อย่างชัดเจน ผมชอบนะแต่ชีวิตเธอกับผมคงไปด้วยกันยาก(เพราะผมชอบคู่เตี้ยมากกว่า คนข้างล่างนะครับ)
Civic (กลาง)- เหมือนYoonA ใครๆก็ชอบ เพราะเธอสวยที่สุด perfect ที่สุดนั่นเอง

ปล. รักกระทู้นี้ของ จขกท. มากครับ ชอบจริงๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 20:08:51 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 19:56:33 »
Mz3 = สาวมีระดับที่เข้าถึงพอได้ นิสัยดี (สาวแบบนี้น่าคบ มีสไตล์และัเป็นตัวของตัวเอง)
Civic = สาวสวยเน้นแฟชั่น บุคลิกดี มีทั้งแบบที่มีสมอง และไม่มีสมอง (ที่ไม่มีสมองคือ ผู้หญิงที่เลือก Civic เพราะคิดว่ามันดูไฮโซกว่าคนอื่น)
Corolla = สาวสวยน่ารัก ขี้งก (รู้จักใช้เงิน) เชยๆ หน่อย เหมาะกับเป็นแม่ของลูก (อันนี้แฟนผม)
Cruze = สาวอินเตอร์ที่จะคบแต่ผู้ชายฝรั่ง ชอบอะไรใหญ่ๆ นิยมไฮคลาส (แน่นอนล่ะ เค้ามองรถญี่ปุ่น ไม่ปลอดภัย ไร้คุณภาพ ถ้า Cruze ไม่มา ก็จะใช้แต่เบนซ์)
Tiida = สาวน่ารัก น่าคบหา จริงใจ อัธยาศัยดี หนุ่มๆ ชอบเยอะ (ถ้ารักใครก็รักจริง และเหมาะกับเป็นแม่ของลูกเหมือนกัน)
Lancer = สาวแนวผู้ชายๆ ห้าวๆ ไม่พึ่งพาใคร ไม่ต้องการให้ใครมาปกป้อง (อันนี้ตรงเลย เพราะ วุ้นเส้น ใช้คันนี้อยู่)
Focus = สาวทำงาน เน้นอินเตอร์ ชอบผู้ชายขาวตี๋ ไม่ก็ฝรั่งไปเลย (สาวแบบนี้คงไม่คบผู้ชายที่ดูบ้านๆ แน่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 20:21:27 โดย ned »

GreenG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:05:45 »
สำหรับ 2 คนนี้ชอบจริงๆ และเหมือนรถของ Nissan มากๆครับ
Tilda Latio(คนขวา) - เหมือนสาวเกาหลีคนหนึ่งที่ชื่อ Sunny เธออาจไม่สวย ไม่ได้น่ารัก แต่เธอก็เป็นคนที่ผมคิดว่าถ้าจะเลือกใช้ชีวิตที่เหลืออยู่กับเธอ เพราะเธอมีนิสัยเป็นผู้ใหญ่และผมเชื่อว่าเธอเท่านั้นคือคนพิเศษของผม
March(คนซ้าย) - เหมือนสาวเกาหลีคนหนึ่งที่ชื่อ Taeyeon เธออาจจะเตี้ยที่สุดในวง ไม่สวยเหมือน ยุนอา แต่สำหรับผมผมชอบเธอที่เป็นตัวเธอ(น่ารัก) และความสามารถเหนือขนาดร่างกาย คือการร้องเพลง

คนนี้ก็ชอบแนวผู้ใหญ่นิดนึง เหมือน Mu-7 กับ Innova - ที่อาจจะแก่ไปหน่อย แต่ผมก็ชอบครับ พี่แอ๊ปนั่นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 20:07:33 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:09:34 »
อย่างงี้สาวก็เลือกรถไม่ได้เลยสิครับ โดนเปรียบเป็นเพศตัวเองหมดเลย

GreenG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:10:48 »
อย่างงี้สาวก็เลือกรถไม่ได้เลยสิครับ โดนเปรียบเป็นเพศตัวเองหมดเลย
สาวๆก็เทียบเป็น หนุ่มไปเลยครับ เช่น พี่ติ๊ก พี่เคนครับ ;)

ของpost คู่เตี้ยอีกครั้ง ชอบมากเลย 2 สาวนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 20:16:21 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 20:18:01 »
สาว Kbank - Toyota Premio/Toyota Allion
สาวมั่น - Lancer EX,Fiesta
สาวอนุรักษ์นิยม - Bluebird Sylphy,Tiida,Teana
สาวแกร่ง - รถ GM ทั้งหลาย
สาวบอบบาง - K-Car,March
สาวหยิ่งยโส - Honda ทุกรุ่น
สาวแว่น - Nissan Otti
สาวลูกครึ่ง - Tiida 5dr,Lexus IS
สาวหวานๆ - Camry 2.0/2.4/HV
สาวไร้เดียงสา - March,Vitz 2 รุ่นแรก
สาวเซเลบ - รถยุโรปทั้งหลาย
สาวบ้านนอก - Vigo,D-max
สาวบ้ากีฬา - MZ2 5dr
สาวห้าว - MZ3,Cube
สาวบริสุทธิ์ - MZ5,Lafesta
แถมๆ สาวซึน - รถ C Segment  2.0 ทุกรุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 22:59:17 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

methus zaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 21:04:28 »
teana สาวสวยแบบเรียบร้อย น่ารัก คนอาจจะมองว่าแก่แต่สำหรับผม ดูดีทุกด้านครับ ประมาณ แอฟ ทักษอร เลย ;D
 altis ผู้หญิงชอบความแรง ออกแนวเปรี้ยวนิดๆ ประมาณ พลอย เฌอมาลย์ :D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:30:51 »
ของผมนะ

- teana สาวผู้ดีมีชาติตระกูล ดูเรียบร้อย พิถีพิถันกับทุกอย่าง แต่ก็ไม่ตกยุค แต่เวลาเธอเอาจริงแล้วไม่แพ้ใครเลย

- camry สาวทั่วๆไป ไม่มีอะไรโดดเด่นเป็นพิเศษ แต่ก็ไม่มีอะไรเลวร้ายจนยอมรับไม่ได้ เหมาะสำหรับผู้ชายทุกคน

- accord สาวมั่น ทันสมัย  ถ้าไม่ชอบก็เกลียดเลยล่ะ เพราะคุณเธออารมณ์ร้อนแรงพอสมควร เอาจริงเอาจังดีมาก ผ่านไปนานแค่ไหนก็ยังดูสวยอยู่ เพราะทันสมัยเนี่ยแหละ (ดูรุ่นพี่เธออย่างตาเพชรหรือท้ายก้อนเดียวซิ ทุกวันนี้ยังดูสวยอยู่เลย)

ผมเลยเลือกสาวมั่นครับ เพราะเธอตอบสนองได้ร้อนแรงดี 555555

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 22:47:58 »

ผมเลยเลือกสาวมั่นครับ เพราะเธอตอบสนองได้ร้อนแรงดี 555555
+1 เลยครับ เอิ๊ก

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 00:49:57 »
Altis-ผู้หญิงที่่หน้าตาดีแต่ต้องมองนานๆจึงจะพบความสวย น่ารัก นิสัยดี อ่อนโยน ผูกผมแต่งหน้านิดหน่อยผิวพรรณดี อายุ 27-30 ไม่เกินนี้ เป็นผู้หญิงที่สามารถเป็นภรรยาที่เพอเฟกต์ได้ ซื่อสัตย์ไม่เรื่องมาก แอบซ่อนความเร้าใจที่หลายคนไม่คาดคิด เพราะภายนอกที่ไม่ได้บ่งบอกความร้อนแรง

Civic-สาวรักการแต่งตัวและแฟชั่น หิ้วกระเป๋าแบรนเนม หุ่นเซ็กซี่ เป็นแบบที่ผู่้ชายหลายคนเห็นแล้วชอบทันที อายุเธอ 24-26 แต่ก่อนฐานะปานกลางแต่พยายามถีบตัวเองให้คนดูว่ามีกินมีใช้มากขึ้น อารมณ์ไม่นิ่งขี้วีน เหมาะไว้เป็นกิิ๊กมากกว่าแฟน เร้าใจดีแต่อาร์ทมากก็น่าเบื่อทำนองนั้น

Mazda3-เป็นตัวของตัวเอง สเน่ห์อยู่ที่ความเป็นมิตรคิดบวก ยิ้มให้กับทุกคนจนใจแทบละลาย ยิ่งปีหน้ายิ้มจนปากฉีกถึงหู555 เธอเป็นคนตัวเล็กกินเก่ง คิขุอาโนเนะ แก่นนิดๆจนบางคนก็บอกเหมือนหลุดมาจากกาตูนญี่ปุ่น คาแรคเตอร์แบบนั้นเลย โกรธง่ายหายเร็ว ขี้ลืม

Ex-สาวลุย ไม่กลัวลำบาก เสาอาทิดไปพายแคนูเดินป่า ดูบอลพรีเมียร์ลีก ดูเด็กกว่าอายุจริงเพราะขยันออกกำลังกาย เป็นคนตรงๆรักเพื่อน ไม่ยอมให้ใครเอาเปรียบได้ ความสามารถมาก ใช้เงินเก่ง หมดไปกับการเที่ยวกับเพื่อนส่วนใหญ่ แอบซ่อนด้านที่อ่อนไหวไม่ให้ใครเห็น

Focus-เงียบ ไม่พูดมากนัก เน้นทำมากกว่าพูด ดูแข็งๆหน่อย แต่จริงๆแล้วเป็นคนใจดีมาก เก่งหลายอย่างแต่คนไม่รู้เพราะถ่อมตัวมาก มักมีอะไรให้คนอื่นประหลาดใจ เรียกว่าโชว์ทีเด็ดแบบไม่ตั้งใจ มีความจริงใจ แต่เอาใจยากเพราะด้วยความที่พูดน้อย แถมเก็บอารมณ์เก่ง

Cruze-สาวอวบน่ารัก แต่งตัวเก่งมาก เปิดเผยตรงไปตรงมา หัวคิดสมัยใหม่ กล้าได้กล้าเสียกล้าเสี่ยง ทะเยอทะยานที่จะไปให้ถึงฝัน ปกติเป็นมิตรกับทุกคนแต่คนอาจมองว่าเธอหยิ่งไม่ค่อยยิ้ม หรือดูเหมือนดุๆ อ่อนไหวง่าย แต่ไม่ขี้อ้อน เพราะก็ถือตัวอยู่เหมือนกัน

Tiida-คนอื่นมองข้ามเธอเพราะเธอดูไม่น่าดึงดูดใจ ทั้งที่จริงแล้วทีเด็ดของเธออยู่ที่สัดส่วนสะบึมซ่อนรูปที่ไม่มีใครเคยสัมผัสเคยเห็น เธอสามารถร้อนแรงได้มากกว่าทุกคนในที่นี้โดยที่คนอื่นจะต้องถามคุณว่าน้องธิดามันดีตรงไหนวะถึงหลงเสียหัวปักหัวปำ เป็นคนว่านอนสอนง่าย แต่ซุ่มซ่ามไม่ทันคน
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2010, 11:04:01 »
สาวๆก็เทียบเป็น หนุ่มไปเลยครับ เช่น พี่ติ๊ก พี่เคนครับ ;)

ของpost คู่เตี้ยอีกครั้ง ชอบมากเลย 2 สาวนี่

นิสสันมาร์ช 55555
แล้วก็อัลติส แบร็ดพิตต์ กับ ไอ้โจรสลัด

ออฟไลน์ Good Boy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 12:17:33 »
Altis-ผู้หญิงที่่หน้าตาดีแต่ต้องมองนานๆจึงจะพบความสวย น่ารัก นิสัยดี อ่อนโยน ผูกผมแต่งหน้านิดหน่อยผิวพรรณดี อายุ 27-30 ไม่เกินนี้ เป็นผู้หญิงที่สามารถเป็นภรรยาที่เพอเฟกต์ได้ ซื่อสัตย์ไม่เรื่องมาก แอบซ่อนความเร้าใจที่หลายคนไม่คาดคิด เพราะภายนอกที่ไม่ได้บ่งบอกความร้อนแรง

Civic-สาวรักการแต่งตัวและแฟชั่น หิ้วกระเป๋าแบรนเนม หุ่นเซ็กซี่ เป็นแบบที่ผู่้ชายหลายคนเห็นแล้วชอบทันที อายุเธอ 24-26 แต่ก่อนฐานะปานกลางแต่พยายามถีบตัวเองให้คนดูว่ามีกินมีใช้มากขึ้น อารมณ์ไม่นิ่งขี้วีน เหมาะไว้เป็นกิิ๊กมากกว่าแฟน เร้าใจดีแต่อาร์ทมากก็น่าเบื่อทำนองนั้น

Mazda3-เป็นตัวของตัวเอง สเน่ห์อยู่ที่ความเป็นมิตรคิดบวก ยิ้มให้กับทุกคนจนใจแทบละลาย ยิ่งปีหน้ายิ้มจนปากฉีกถึงหู555 เธอเป็นคนตัวเล็กกินเก่ง คิขุอาโนเนะ แก่นนิดๆจนบางคนก็บอกเหมือนหลุดมาจากกาตูนญี่ปุ่น คาแรคเตอร์แบบนั้นเลย โกรธง่ายหายเร็ว ขี้ลืม

Ex-สาวลุย ไม่กลัวลำบาก เสาอาทิดไปพายแคนูเดินป่า ดูบอลพรีเมียร์ลีก ดูเด็กกว่าอายุจริงเพราะขยันออกกำลังกาย เป็นคนตรงๆรักเพื่อน ไม่ยอมให้ใครเอาเปรียบได้ ความสามารถมาก ใช้เงินเก่ง หมดไปกับการเที่ยวกับเพื่อนส่วนใหญ่ แอบซ่อนด้านที่อ่อนไหวไม่ให้ใครเห็น

Focus-เงียบ ไม่พูดมากนัก เน้นทำมากกว่าพูด ดูแข็งๆหน่อย แต่จริงๆแล้วเป็นคนใจดีมาก เก่งหลายอย่างแต่คนไม่รู้เพราะถ่อมตัวมาก มักมีอะไรให้คนอื่นประหลาดใจ เรียกว่าโชว์ทีเด็ดแบบไม่ตั้งใจ มีความจริงใจ แต่เอาใจยากเพราะด้วยความที่พูดน้อย แถมเก็บอารมณ์เก่ง

Cruze-สาวอวบน่ารัก แต่งตัวเก่งมาก เปิดเผยตรงไปตรงมา หัวคิดสมัยใหม่ กล้าได้กล้าเสียกล้าเสี่ยง ทะเยอทะยานที่จะไปให้ถึงฝัน ปกติเป็นมิตรกับทุกคนแต่คนอาจมองว่าเธอหยิ่งไม่ค่อยยิ้ม หรือดูเหมือนดุๆ อ่อนไหวง่าย แต่ไม่ขี้อ้อน เพราะก็ถือตัวอยู่เหมือนกัน

Tiida-คนอื่นมองข้ามเธอเพราะเธอดูไม่น่าดึงดูดใจ ทั้งที่จริงแล้วทีเด็ดของเธออยู่ที่สัดส่วนสะบึมซ่อนรูปที่ไม่มีใครเคยสัมผัสเคยเห็น เธอสามารถร้อนแรงได้มากกว่าทุกคนในที่นี้โดยที่คนอื่นจะต้องถามคุณว่าน้องธิดามันดีตรงไหนวะถึงหลงเสียหัวปักหัวปำ เป็นคนว่านอนสอนง่าย แต่ซุ่มซ่ามไม่ทันคน

กด +1 LIKE