ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้มีเดีย:เจ้าพระอาทิตย์ นี่จริงๆ ลองเลียนแบบเต่าทองใช่ไหมคะ??  (อ่าน 2690 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ถ้าใครจำได้ รุ่นสุดท้าย ในรถกึ่งระดับกลางของโตโยต้า ก่อนที่แคมรี จะมาระเบิดตลาด คงไม่มีใครไม่รู้จัก พระอาทิตย์ (ว้าย ไม่ใ่ช่ sunny นะคะ อย่างเข้าใจผิด)  ที่รุ่นล่าสุดหลังจากตูดกาละมังใส่กระจังหน้าตัว T พร้อมโชว์ความคุ้มด้วยการยัด Airbag คานประตู และABS(เฉพาะรุ่น)  ซึ่งต่างจาก รถในรุ่นใกล้เคียงกันที่จะเห็นในรุ่นท๊อบ 
Corona จัดว่า เป้นรุ่นที่เน้น ในด้านครอบครัวมองหารถคันใหญ่ เน้นคว่มปลอดภัย  และแน่นอน เครื่องมันต้องย่อิมมากว่า โคโรลล่า ในรุ่น เพราะ เดิมที ก็มี 1.5 1.6 1.8 2.0  แถม อดีตกาลก็เน้นจริงๆ เรื่องความปลอดภัยของมัน

ดังคลิปแรกที่เห็นดูสิคะ เน้นจริงๆ เรื่องความแข็งแกร่ง เท่าที่สังเกตุ ไม่ค่อยเห็น โฆษณา รถญี่ปุ่นที่เน้นในเรื่องนี้กันเท่าไร (ในช่วงปี 90 เห้น กระจายเลย ทั้งแลนติส ซีม่า ลองไปดูกันเอง)

แต่สงสัยว่ามุกนี้คุ้นๆจะเคยเห็นที่ไหน???

ว้ายยยยยย  เหมือน ยังกะแกะ  เหมือน เพลงแกรมมี่ ในยุคปี 80 ปลายๆ 90 ต้นๆ เลยนะคะ  เหอะๆๆ  เหมือนจริงๆค่ะ 

คงไม่มีใครด่าว่าใครลอกใครนะคะ

แถมค่ะ อย่างที่บอกว่า พระอาทิตย์ ได้ชู ความปลอดภัยมาโดยตลอด โดยโฆษณา คราวนี้ โชว์การชนให้จะๆ เลย แบบว่า ลูกค้าได้มั่นใจว่ารถที่ใช้อยู่ปลอดถัยจริง
(คอมเมนต์จากคนสวย: ในความเป็นจริง ถ้าชนกับ 10 ล้อคงไม่รอดค่ะ เพราะอะไรหรือคะ ชนในโฆษณา ใส่กันชนเหล็กลงไปอีก ถ้าชนจริง มีหวัง มุดลง หัวเก๋งไปแล้ว แถมเพลงประกอบฟังดูก็หดหู่ยังกะระเบิดปรามณู เพิ่งลงฮิโรชิม่า)

เชิญยลค่ะ

toyota corona ad 5

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ kongz158

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมชอบหน้าแหลม T140 ที่สุดเลย ทรงของมันดูยังไงก็ไม่เบื่อ และสวยกว่า Celica Camry เป็นไหนๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!